ผู้เขียน หัวข้อ: ออกให้ทดสอบแล้วครับ eXtreme v3.0.51.109 Update 2011-06-15 เวลา 21.30 น. แยกแอคคอร์เดียนออกจากออร์แกนได้  (อ่าน 39032 ครั้ง)

ออฟไลน์ mackasa1

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 6D006A37

ออฟไลน์ ชัยวุฒิ

• ระดับ 2
  • *
  • HL#6D201866,HL#8D1E1118

ออฟไลน์ อัศวิน

• ระดับ 3
  • *
  • HL#No 6D22986D {อ้าย พ.พล}
ขอบพระคุณครับ :thank1:

ออฟไลน์ ลูกทุ่งสะออน

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE4D9FB บุญสม นาดีครับ
ทดสอบแล้วครับ  ชิ้นดนตรีแต่ละชิ้นเนียนขึ้นเยอะเลยครับท่าน  :thank1: ขอบคุณครับสำหรับการพัฒนาเทคนิคขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ northstar

• ระดับ 2
  • *
  • 5E604E5F,878F50EB จาก บุญสม นาดี ปราจีนบุรี
ขอบคุณครับ    ได้ลองของใหม่อีกแล้ว

ออฟไลน์ Chat music

• ระดับ 4
  • *
  • 7D2CEA0A เหมือนฝัน
 :thank1:ขอบคุณมากมายครับ :happy:

ออฟไลน์ addthing

• ระดับ 3
  • *
  • 348E2506 (X-MEN)
ขอบคุณมากครับ :beer:

ออฟไลน์ เอ็กซ์ สุโขทัย

• ระดับ 5
  • *
  • 9F609086- หมอบ้านนอก(หมอหนึ่ง)
นานๆตามมาเก็บ ขอบคุณครับ  :cheer:

ออฟไลน์ ดำรงศักดิ์ กบร.

• ระดับ 3
  • *
  • 55E06D70 ,5E63CE58 อนันตชัย2009
ลอง ลอง ลอง :thank1:

ออฟไลน์ เทิดศักดิ์

• ระดับ 3
  • *
  • HL-5DDBED41(สมชาย)
ขอบคุณครับ

ytpm

• บุคคลทั่วไป
ต้องลองครับ  :thank1:

ออฟไลน์ สองไม้ไทย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5D00951C (MP)
วันนี้ติดตั้ง V.109 เพราะอยากดูแถบช่องแอคคอเดี่ยนมันวิ่งขึ้นวิ่งลงกับเพลงสุรพลหลายๆเพลง..
(ไม่ติดตั้ง new Bass เพราะติดแล้วมีปัญหาอย่างที่เตือนตรับ....ใครติดตั้งได้บ้าง!..แล้วมันไพเราะขึ้นเพียงไรครับ?)
รู้สึกไม่ค่อยประทับใจ.. คงเพราะเรามีแต่มิดี้สุรพลเก่าๆ  และเมื่อแยกออกให้เห็นเป็นช่องเสียงแอคคอเดี่ยน
ฟังเสียงแล้ว...ไม่ไช่...ไม่ใช่..!!  (แต่ก่อนกลับเฉยๆแฮะ!..  ไม่ค่อยสนว่ามันจะเป็นเสียงอะไรในช่องออร์แกนนั้น.....นี่หนอคน!)
ท่านใด ฟังเพลงใด? เป็นเสียงแอคคอเดี่ยนชัดๆ โปรดช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับ. ..คนแบบเก่าๆก็ชอบเสียงของมันอยู่ลึกๆ ..

อุปาทานหรือไม่ก็ไม่รู้...   เมื่อใช้ V.109 กลับรู้สึกว่าเสียงแปร่งหนูไปทางลบอย่างรู้สึกได้ชัด....
เมื่อเทียบกับ V.107ที่ใช้อยู่ล่าสุด(เปิดเล่น เติม..เช็ค.. มิดี้ทุกวัน.. เผาสายด้วย)
ลองติดตั้งสลับ V.109 กับ V.107 ไปมา(บน PC เดียว เครื่องเสียงปรับตั้งเสียงไว้เหมือนกัน  SFเดียวกัน เพลงมิดี้เดียวกัน..ฯลฯ ทุกประการ)
แล้วก็หยุดพอใจที่ V.107 เช่นเดิม  ยังไม่เอาแล้วแอคคอเดียน..........ร้องเพลงจนถึงเวลานี้.00.04 น....

พรุ่งนี้  ...หูอาจดี..! ได้พักผ่อนนอนหลับอาจกลับมาเปรียบเทียบใหม่.. :zzz:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 10:28:39 น. โดย potok »

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
อยู่มานานไม่เคยขออะไรเลย วันนี้ลองขอดูบ้าง

โหมด กด ctrl+end

กรณี automedley 8 กับ 0 เมื่อกด ctrl+end
เมื่อมีเพลงต่อไปในคิว เมื่อกด nter เลือกเพลง
ลูกส่งเข้าห้อง สามารถต่อเพลงได้เนียนปกติ

แต่ถ้าอยู่โหมดปกติ เมื่อกด ctrl+end เมื่อมีเพลงต่อไปในคิว
และกด nter เลือกเพลง ให้มีลูกส่งเข้าไปด้วยครับ

อาจจะเลือกใช้ หรือไม่เลือกใช้ก็ได้

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ เอ็ดดี้

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL## 55E56D58 (MP)
ขอบคุณครับ นำ 109 ไปลองแล้ว น่าพอใจครับ

แต่สังเกตได้ว่าเวลาอยู่ในโหมดเมดเล่ แล้วสั่งยกเลิกด้วยการกด Ctrl + ] ในเพลงสุดท้าย
บางครั้งเสียงกลองจะสะดุดนิดหน่อยครับ แต่ลอง version อื่นใน xt HDD ไม่เป็นครับ
มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ ถ้าไม่มีใครเป็นก็แสดงว่าเครื่องผมไม่ดีเอง
แต่ก็ยอมรับได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ เดี๋ยวขอลองให้แน่ใจอีกครั้งเพราะจะออกงานแต่งงานในวันที่ 2 ก.ค.นี้

ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับทีมงาน Xtreme ที่ไม่หยุดยั้งการสร้างสรรค์สิ่งดี ๆ ให้แก่สมาชิกครับ

tpj

ใช้ตัว DirecX เสียงสะดุดครับ เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ไม่เป็น

tpj

ลองลงดูใหม่ แล้วที่สะดุดเพราะวุฒิชาวนา อิอิ... เพราะเลือกเอา Bass New พอไม่เลือกปกติเสียงดีมาก จะติดตามผลงานไปเรื่อยๆจนแฮนดี้ไดร์จะพัง  ขอบคุณครับ