ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการต่อกลางแหลมจากแอคทีฟซัฟ15นิ้วไว้ร้องเพลงในบ้านครับ  (อ่าน 1634 ครั้ง)

ออฟไลน์ ครูอ๊อฟ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • 17A9C5CA หนุ่มเมืองลำดวน

สอบถามครับแอคทีฟซับรุ่นนี้ผมจะต่อลำโพงกลางแหลมธรรมดา 10นิ้วออก1คู่ผมต้องต่อยังไงช่องใหน ใช้สายต่อแบบใหนครับ กลางแหลม10นิ้วเป็นแจ็คสเปคคอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ธันวาคม 2021, 20:28:00 น. โดย ครูอ๊อฟ »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ต่อจากช่องบนสุดไปเข้าพาวเวอร์ แอมป์ เพื่อขับลำโพงกลางแหลมที่มีอยู่  หรือใช้ลำโพงกลางแหลมที่มีแอมป์ในตัว     ทั้งนี้พี่ไม่สามารถเอาลำโพงกลางแหลมที่มีมาพ่วงเอากับลำโพงตัวนี้ตรงๆได้

ออฟไลน์ ครูอ๊อฟ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • 17A9C5CA หนุ่มเมืองลำดวน
ต่อจากช่องบนสุดไปเข้าพาวเวอร์ แอมป์ เพื่อขับลำโพงกลางแหลมที่มีอยู่  หรือใช้ลำโพงกลางแหลมที่มีแอมป์ในตัว     ทั้งนี้พี่ไม่สามารถเอาลำโพงกลางแหลมที่มีมาพ่วงเอากับลำโพงตัวนี้ตรงๆได้
กราบขอบพระคุณมากครับพี่