ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาอาการ karaoke v.3  (อ่าน 24535 ครั้ง)

sungwan_sound

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามปัญหาอาการ karaoke v.3
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:44:21 น. »
  อันนี้ ไม่ทราบจริง ๆครับ..  แต่ของผม ใช้ แยกไลน์ 8 ไลน์ ผมใช้ก็ไม่เป็นไรนะครับ..ตอนนี้ยังฟังอยู่เลย...แต่ออกงานผมใช้ fx นอกครับ.. ;D

fx นอกออกงานผมก็ใช้ครับ AX5G ผมใส่กีต้าโซโล ครับ
AX3G ผมใส่กีต้าclassic ครับ
ประมาณนี้ครับ
 :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: สอบถามปัญหาอาการ karaoke v.3
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:46:00 น. »
ไม่ใช่ใช้ไม่ได้..กรณีแยกไลน์ถ้าเราเปิดใช้ มิดี FX จะทำให้การทำงานโดยรวมของโปรแกรมช้าลง อาจส่งผลให้เกิดการสะดุดได้ในบางครั้ง จึงไม่แนะนำให้ใช้ แต่ก่อนอื่นผมอยากให้ท่านลบไฟล์ที่ขึ้นต้นด้วย x---.cfg ใน c:\windows ให้หมดก่อน หลังจากนั้นเข้าโปรแกรมแล้วทำการตั้งค่าใหม่
สาเหตุที่มีปัญหาเนื่องจาก configuration file ของ V2 และ V3 มันเกิดการขัดแย้งกันเนื่องจากท่านใช้ทั้ง 2 ตัวในเครื่องเดียวกัน V3 ถูกเขียนโครงสร้างการทำงานของโปรแกรมใหม่ทั้งหมด เมื่อมันเจอ configuration ของ V2 อาจจะทำให้มีปัญหาได้
สมาชิกที่ใช้ V3 อย่างเดียวจะไม่มีปัญหาแบบที่ท่านพบ แยก 14 ไลน์ก็ไม่มีปัญหา

ลองดูครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:46:19 น. »
ไม่ใช่ใช้ไม่ได้..กรณีแยกไลน์ถ้าเราเปิดใช้ มิดี FX จะทำให้การทำงานโดยรวมของโปรแกรมช้าลง อาจส่งผลให้เกิดการสะดุดได้ในบางครั้ง จึงไม่แนะนำให้ใช้ แต่ก่อนอื่นผมอยากให้ท่านลบไฟล์ที่ขึ้นต้นด้วย x---.cfg ใน c:\windows ให้หมดก่อน หลังจากนั้นเข้าโปรแกรมแล้วทำการตั้งค่าใหม่
สาเหตุที่มีปัญหาเนื่องจาก configuration file ของ V2 และ V3 มันเกิดการขัดแย้งกันเนื่องจากท่านใช้ทั้ง 2 ตัวในเครื่องเดียวกัน V3 ถูกเขียนโครงสร้างการทำงานของโปรแกรมใหม่ทั้งหมด เมื่อมันเจอ configuration ของ V2 อาจจะทำให้มีปัญหาได้
สมาชิกที่ใช้ V3 อย่างเดียวจะไม่มีปัญหาแบบที่ท่านพบ แยก 14 ไลน์ก็ไม่มีปัญหา

ผมขอรองก่อนครับ

m sound

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:46:56 น. »
fx นอกออกงานผมก็ใช้ครับ AX5G ผมใส่กีต้าโซโล ครับ
AX3G ผมใส่กีต้าclassic ครับ
ประมาณนี้ครับ
ตอนนี้ ผมว่าทำตามที่ เพื่อนสมาชิกแนะนำก่อนดีกว่าครับ...ตั้งแต่เช้า ท่านลองทำแบบที่ เหล่ามวลสมาชิกแนะนำซักข้อหรือยังครับ..ย้ำ เครื่องผม สเป๊ก โหลยโท่ยกว่าของท่านอีก.ครับ.

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:49:45 น. »
configuration settings
ใช่หรือป่าวครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:51:38 น. »
ตอนนี้ ผมว่าทำตามที่ เพื่อนสมาชิกแนะนำก่อนดีกว่าครับ...ตั้งแต่เช้า ท่านลองทำแบบที่ เหล่ามวลสมาชิกแนะนำซักข้อหรือยังครับ..ย้ำ เครื่องผม สเป๊ก โหลยโท่ยกว่าของท่านอีก.ครับ.

ทำมาหลายอย่างแล้วครับ ตั้ง sf prot ที่เครื่องดรตรีทุกชิ้นก็ทำมาหลายอย่างแล้วครับ

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 20:52:38 น. »
configuration settings
ใช่หรือป่าวครับ

ออกจากโปรแกรมแล้วไปลบไฟล์ x--.cfg ออกจาก C:\Windows ให้หมดก่อนครับ
แล้วอย่าลืมดูว่าในเครื่องท่านมีไวรัสอยู่บ้างหรือเปล่าด้วยนะครับ

m sound

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 21:00:13 น. »
ทำมาหลายอย่างแล้วครับ ตั้ง sf prot ที่เครื่องดรตรีทุกชิ้นก็ทำมาหลายอย่างแล้วครับ
เมื่อตอนกลางวัน ผมว่า จะยกเครื่องของผม(ออดิจี้ 7.1 แยกไลน์เรียบร้อย)ไปลองที่บ้านท่าน ให้หายข้องใจไปเลย เห็นท่านเงียบไป เลยคิดว่า แก้ได้เรียบร้อยแล้ว อ่ะครับ...

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 21:21:44 น. »
เมื่อตอนกลางวัน ผมว่า จะยกเครื่องของผม(ออดิจี้ 7.1 แยกไลน์เรียบร้อย)ไปลองที่บ้านท่าน ให้หายข้องใจไปเลย เห็นท่านเงียบไป เลยคิดว่า แก้ได้เรียบร้อยแล้ว อ่ะครับ...

ขอบคุณครับ แต่ว่าผมอยู่ขอนแก่นนะครับ  :cheer1:
เอาเป็นวันหลังแล้วกันครับ ท่านอยู่จังหวัดใหนครับ ถ้าอยู่ขอนแก่น วันใหนว่างๆ ผมจะตามไปดู
ได้หรือป่าวครับ

m sound

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 21:24:14 น. »
ขอบคุณครับ แต่ว่าผมอยู่ขอนแก่นนะครับ  :cheer1:
เอาเป็นวันหลังแล้วกันครับ ท่านอยู่จังหวัดใหนครับ ถ้าอยู่ขอนแก่น วันใหนว่างๆ ผมจะตามไปดู
ได้หรือป่าวครับ

อ้าววว...ก็ผมอยู่ขอนแก่นสิครับ...ผมเห็นที่ท่านโพส กระทู้แรก ค้านล่างครับ...และคลับคล้ายว่าท่าน อยู่ถนนรอบเมือง หนองแสง ใช่ไหมครับ..ถ้าจำไม่ผิด.อ้อ..สมาชิกที่นี่ เกรด เอ หมดเลยครับ.ยกเว้นผม..อิอิอิ. วันหลัง ถ้าเกิน วันที่ 25 ผมคงไม่มีเครื่องเสียงลองให้ท่านฟังแล้วล่ะครับ...ผมเพิ่งบอกขายไปเมื่อสักพัก หลังสงกรานต์ กลับจากภาระกิจ จะกลับมา ทำใหม่ครับ...;D

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 21:38:11 น. »
 อ้าววว...ก็ผมอยู่ขอนแก่นสิครับ...ผมเห็นที่ท่านโพส กระทู้แรก ค้านล่างครับ...และคลับคล้ายว่าท่าน อยู่ถนนรอบเมือง หนองแสง ใช่ไหมครับ..ถ้าจำไม่ผิด.อ้อ..สมาชิกที่นี่ เกรด เอ หมดเลยครับ.ยกเว้นผม..อิอิอิ. วันหลัง ถ้าเกิน วันที่ 25 ผมคงไม่มีเครื่องเสียงลองให้ท่านฟังแล้วล่ะครับ...ผมเพิ่งบอกขายไปเมื่อสักพัก หลังสงกรานต์ กลับจากภาระกิจ จะกลับมา ทำใหม่ครับ...;D

ท่านอยู่หมู่บ้านอะไรครับ ไม่มีเครื่องไม่เป็นไรครับ ผมเอาหูฟังไปฟังด้วยครับ
ขายออกชุดใหม่หรือครับ

m sound

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 21:43:22 น. »
ท่านอยู่หมู่บ้านอะไรครับ ไม่มีเครื่องไม่เป็นไรครับ ผมเอาหูฟังไปฟังด้วยครับ
ขายออกชุดใหม่หรือครับ
เอางี้..ท่านเอาเครื่องของผม ไปลองใช้ให้หายข้องใจไปเลย..พรุ่งนี้ก็ได้..เดี๋ยวผมจะเอาไปให้ลองถึงบ้าน....ใช่ รอบเมือง บ้านหนองแสงหรือเปล่า ผมอยู่ รอบบึงหนองโคตร VIP HOME โครงการ 5 ครับ....... ;D

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 22:00:52 น. »
เอางี้..ท่านเอาเครื่องของผม ไปลองใช้ให้หายข้องใจไปเลย..พรุ่งนี้ก็ได้..เดี๋ยวผมจะเอาไปให้ลองถึงบ้าน....ใช่ รอบเมือง บ้านหนองแสงหรือเปล่า ผมอยู่ รอบบึงหนองโคตร VIP HOME โครงการ 5 ครับ....... ;D

ขอคุณครับ เอาเป็นว่าวันในว่างผมจะไปฟังเองครับ ลำบากท่านครับ
เพราะวันพรุ่งนี้ผมยังไม่ว่างเลยครับ วันนี้ว่างก็เลยนั้งทำทั้งวัน :cheer1:
ผมไปบ่อยครับ บึงหนองโคตผมเรียนอยู่ที่ ม.ภาคพอดีเลยครับ
ขอบคุณมากครับ สงใสต้องได้รวมวงกันแล้วครับ
 :thank1: :cheer1:

m sound

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 22:03:11 น. »
ขอคุณครับ เอาเป็นว่าวันในว่างผมจะไปฟังเองครับ ลำบากท่านครับ
เพราะวันพรุ่งนี้ผมยังไม่ว่างเลยครับ วันนี้ว่างก็เลยนั้งทำทั้งวัน :cheer1:
ผมไปบ่อยครับ บึงหนองโคตผมเรียนอยู่ที่ ม.ภาคพอดีเลยครับ
ขอบคุณมากครับ สงใสต้องได้รวมวงกันแล้วครับ
 :thank1: :cheer1:
                                                          ยินดีครับ.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 23:00:16 น. »

ต่อนี้ตั้งอย่างนี้ครับ เป็นเฉพราะช่วงแรกๆ ครับ กำลังทดสอบว่าจะผ่านหรือป่าวครับ
 ??? ???

บอกให้ทำตั้งแต่เช้า ยังไม่ทำตามอีก .. หึ
แสดงว่า MIDI FX ใช่ไม่ได้อีกตัว :no_ok: :no_ok:
ถ้างันก็ไม่แตกต่างกันเลยใช่ป่าวครับ กับ v.2  :no_ok:
ผมนั้งทำตั้งแต่เช้า จนถึงต้อนนี้สรุปไม่ได้เลย ผมกำลังหาข้อดีของ v.3 ห้ายังไม่เจอเลยครับ
อันใหนก็ใช่ไม่ได้สักอย่าง

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 23:07:21 น. »
ขอบคุณพี่ฅนไทบ้านครับ.. ที่อาสาทดสอบให้.. ท่านนพรัตน์เป็นลูกค้าผมเองครับผม..

ท่านนพรัตน์ครับ.. ผมอ่านตั้งแต่แรกผมยังไม่เห็นท่านลองตั้งค่าตามที่เพื่อนสมาชิกบอกเลย..

ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ค่อยทดสอบกับพี่ฅนไทบ้าน.. แต่อย่าเพิ่งบอกว่า V3 ไม่ดี เพราะสมาชิกหลายท่านก็ใช้ V3 ออกงานมานักต่อนักแล้ว.
อีกอย่างผมไม่สงสัยในเรื่องฝีมือการแยกไลน์ของท่านนะ.. เพราะท่านคงสุดยอดอยู่แล้วตั้งแต่ V2. ผมอยากให้ดูที่การตั้งค่าของ V3
มากกว่า เพราะการตั้งค่าการแยกไลน์มันจะลึกลับกว่าเล่น 2 ไลน์เยอะ

ท่านต้องเชื่อและลองทำตามสมาชิกที่เขาเล่นแยกไลน์ V3 ถ้าทำตามหมดแล้วยังไม่หาย.. สิ่งที่ท่านจะต้องคำนึงในอันดับต่อมาคือ
ตัว Windows ของท่านเอง..

ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2010, 23:13:25 น. »
ลองพิจารณาดูครับ....พิจารณาอะไรก็ได้   เครื่อง โปรแกรม  การตั้งค่า  หรือแม้แต่ตัวเรา

คนอื่นเป็นร้อยเป็นพัน  เขาใช้งานได้  ไม่มีปัญหา 
แต่พอของเรา   ใช้งานไม่ได้    แสดงว่าโปรแกรมมันไม่ดี....................จริงหรือ

ทำตามที่หลายๆท่านแนะนำก่อนเถอะครับ  ดูให้ชัดๆ    ถ้าทำแล้วยังไม่ได้อีก  แนะนำซ่อมหน้าต่างของท่านใหม่ดีกว่าไม๊ครับ

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2010, 08:45:20 น. »
ไปถึงไหนแล้วครับ..

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2010, 09:09:38 น. »
ไปถึงไหนแล้วครับ..
นั่นดิ...ตามดูอยู่เหมือนกัน....

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2010, 11:30:11 น. »
มาย้ำอีก

ออฟไลน์ TER คนเมืองเลย

• ระดับ 3
  • *
  • 4D622AC7( เด็กชายโสด )74592085 noi1960
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2010, 12:25:11 น. »
ผมลงV.3ทีแรกหนักกว่านี้อีก ท่านอาจารย์ทั้งหลายในเวปนี้ให้ข้อมูล
เดี๋ยวนี้ผมลืมV.2ปลอม หมดแล้วครับ....ท่าน

m sound

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2010, 12:29:40 น. »
ผมลงV.3ทีแรกหนักกว่านี้อีก ท่านอาจารย์ทั้งหลายในเวปนี้ให้ข้อมูล
เดี๋ยวนี้ผมลืมV.2ปลอม หมดแล้วครับ....ท่าน
สบายใจครับ...ได้รับทราบแบบนี้.....เหมือนผมตอนแรก..ขนาดซื้อของจริงมา...ยังเอา..คารา..แสง...ซุกไว้..แถมออกงานด้วย(ตอนแรกใช้ไม่เป็นครับ)ทำไมของซื้อ เสียง มัน ห่วย ยังงี้ ฟะ (โง่เองครับ.)...กระทั่งเดี๋ยวนี้  ทิ้งหมดแล้วครับ.ตัวอื่น..ที่ว่ามา.. ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2010, 07:47:56 น. โดย ฅนไทบ้าน »

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2010, 17:49:56 น. »
ได้หรือยังนะ..

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2010, 22:57:14 น. »
ได้หรือยังนะ..

กระทู้เจ้านี้ ผมก็รออยู่ ไปถึงไหนแล้วก็ไม่รู้..

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 13:46:23 น. »
ผมเจอบัญหาแล้วครับ
คือผมรองลง Program AVG แล้ว virus มีในเครื่องครับ
ผมผมรองเปิดดูงานบุญเปิดทั้งวันผ่านครับ
Virus ทำเหตุแท้ๆ ขอบคุณทุกท่านมากครับ