ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > eXtreme Karaoke

ลอง USB DMX 512 กับโปรแกรม eXtreme (E22NP)

(1/12) > >>

มานพ:
eXtreme Karaoke มีอีกหนึ่งฟังก์ชั่นที่น่าทดสอบและลองเล่น

ผมพยายามลองหาหลายๆ ตัวมาทดสอบและลองกับโปรแกรม eXtreme Karaoke V. 3.0.0.215
เครื่องผมใช้ Windows 11 Pro 64 bits มีทั้งเล่นได้และไม่ได้ ลองหาวิธีไปเรื่อยๆ

USB DMX-512 กับโปรแกรม eXtreme
สีแดงทำงานได้
สีน้ำเงินซื้อจาก online 380 บาท ขึ้น not open dmx usb: ftdi

ปล. Windows 11 Pro (เปิด Test Mode)

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):
 :95: ผมเคยลองสั่งมาลอง แต่ใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ   :84: :84:

จูเนียร์:
น่าจะต่างกันที่เฟิร์มแวร์ แค่ใช้ฮาร์ดแวร์ตัวเดียวกัน ถ้าอยากลองตัวใหม่ต้องติดต่อวิทยาครับ ไม่ต้องใช้ไดร์เวอร์ด้วยครับ

มานพ:

เปลี่ยนเป็น

ทดลองเปลี่ยนค่าตัวที่ใช้กับ eXtreme Karaoke ได้ โดยเปลี่ยน
1 Product Desc
2 Serial Number
3 Manufacturer Desc

เปลี่ยนมาแบบนี้แล้วใช้งานได้ครับ
Product Desc: eXtreme USB OpenDMX
Serial Number: X6...... ขึ้นต้นด้วยX6
Manufacturer Desc: eXtreme Software
(แต่ลองเปลี่ยนไปให้เหมือนกับ CTMax ก็ใช้ได้ครับ งง...)

เจ้าตัวนี้ซื้อในลาซาด้ารุ่นแรกๆสี่ร้อยบาทใช้งานกับ eXtreme Karaoke ได้ครับ รุ่นหลังๆไม่ทราบ

ตัวนี้ใช้กับ eXtreme Karaoke ได้ครับ

ตัวนี้ใช้งานกับ eXtreme Karaoke ไม่ได้ JMS ใช้ชิพ FTDI FT X Series

ตัวที่ใช้งานกับ eXtreme ไม่ได้แต่ไปลองใช้กับ software ควบคุมไฟอื่นใช้งานได้

มานพ:

เจ้านี่รุ่นทดสอบแรกๆ ทำงานลื่นไหล

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version