ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนวิธีการเล่นโหมดอีเลคโทนหนอ่ยครับ  (อ่าน 8102 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
ช่วยสอนวิธีการเล่นโหมดอีเลคโทนหนอ่ยครับ
« เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 15:21:24 น. »
ช่วยสอนวิธีการเล่นโหมดอีเลคโทนหนอ่ยครับ

ออฟไลน์ หนุ่มบ้านนา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
Re: ช่วยสอนวิธีการเล่นโหมดอีเลคโทนหนอ่ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 15:43:48 น. »
อ้างถึง
ท่านหนุ่มอีเล็คโทน ติดต่อพ่อใหญ่หินเด้อครับ เผิ่นชำนาญ เรื่องนี่.............อิ อิ
ผมกะยังเล่นบ่ทันเป็นปานได๋ งม งม ซาวๆ อยู่  ;D

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
Re: ช่วยสอนวิธีการเล่นโหมดอีเลคโทนหนอ่ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 15:47:21 น. »

ได้ของใหม่ขยันจังนะพี่ ผมก็ไม่ถนัดเหมือนกันครับ ต้องรอคอหมอลำหลายๆ ท่านก่อนครับ

frame007

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 15:55:49 น. »
ครับผ๊ม

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 17:54:57 น. »
เลือกชุดกลองที่ชอบก่อนนะครับ

แล้วคลิกขวาเข้าโหมด อีเล็กโทน

เลือกจังหวะ ในช่องแรก เช่น 900-904

เลือกเสียงในช่องที่สอง โดยการใช้ลูกศรเลื่อนมาทางขวา ให้ตัวเลขเป็นสีแดงแล้วป้อนค่าหรือใช้ลูกศรขึ้นลง

เลือกความเร็วในช่องที่สาม โดยการใช้ลูกศรเลื่อนมาทางขวา ให้ตัวเลขเป็นสีแดงแล้วป้อนค่าหรือใช้ลูกศรขึ้นลง

กด Space bar เพื่อเริ่มหรือหยุด

กดปุ่ม ASDFGHJKl   เพื่อเล่นคอร์ด ดูชื่อคอร์ดได้จากหน้าจอ จะไม่มี ชาร์ปหรือแฟลต

แถวบนกดปุ่ม  WERTYU เพื่อเล่นคอร์ดที่มี ชาร์ปหรือแฟลต

กดปุ่ม F1-F12 จะเป็นการเล่นกลอง Intro    Fill in/Main   Break     nding  ตามปุ่มที่แสดงบนจอเลยครับ  ถ้าปุ่มไหนไฟไม่ติดแสดงว่าปุ่มนั้นไม่มี ไฟล์อยู่ กดไปไม่เกิดมรรคผลใดๆ

ถ้ามีคีย์บอร์หรือ มิดี้คอนโทรลเลอร์ ให้ตั้งค่า MIDI in เป็น คีย์บอร์ดตัวนั้น  แล้วกดคอร์ดตามมาตรฐานสากล ช่วงลิ่ม  สอง ออคเตฟแรก ทางซ้ายมือ  เซิน สะหละล่า