ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เสียงดนตรีของเครื่องดนตรีให้ครบทั้ง 24 ชิ้น  (อ่าน 4369 ครั้ง)

ket_peangsan

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ท่าน x ทำให้แยกได้ตั้ง 24 ชิ้นแล้ว แต่ว่าเวลาจะ set แยกแต่ละครั้งหาเพลงที่เครื่องครบๆ ยากจัง  อยากให้ทำเป็นที่มีอยู่แล้วที่กดร่วมกับ Alt + x น่ะครับที่เห็นมีอยู่แล้วก็จะเป็นชุดกลองครับ  คิดว่าน่าจะมีประโยชน์มากนะครับ...
หรือไปทำปุ่ม test เสียงไว้ที่ menu แยกไลด์ก็ได้ครับ

ขอบคุณหลายๆ ครับ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Re: อยากได้เสียงดนตรีของเครื่องดนตรีให้ครบทั้ง 24 ชิ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2008, 09:06:07 น. »
ผมเห็นซาวน์โมดูลหลายๆรุ่น มีปุ่มกด Preview ไว้ฟังเสียงด้วย

จริงๆ ให้ใครซักคนทำเพลงมิดี้มาเพลงนึง ให้ทดสอบเครื่องดนตรีให้ครับ มันก็ผ่านครับ
แต่ปัญหาเท่าที่เจอ คนคุมเครื่องบางคนฟังไม่ออกว่านี่คือเสียงอะไร ในหมวดอะไร

extreme เรา น่าจะมีฟังก์ชั่นนี้เหมือนกันนะครับ
เหมือนตัวทดสอบลำโพงในซาวน์การ์ดนั่นล่ะ

กด test ปุ๊บ
ให้ปล่อยเสียงออกลำโพง ตามจำนวน ไลน์ที่แยก

สมมุติ แยก 6 ไลน์
พอกดเทส
โปรแกรมก็จะส่งเสียงทั้งหมด ที่จะออกมาที่ ไลน์ 1

พอเล่น test phrase ของไลน์1 เสร็จ  ก็ไปเล่น ไลน์สอง

ผู้ใช้ ก็คอยปรับๆ อย่างเดียว

ผมว่าสะดวกดีนะครับ

:D :D :D :D :D

เล็กๆน้อยๆครับ  เพื่อความเป็น user friendly
จริงๆ มันแค่ทำไฟล์มิดี้มาเปิดก็ได้ล่ะ

;D

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 740F32AE
Re: อยากได้เสียงดนตรีของเครื่องดนตรีให้ครบทั้ง 24 ชิ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2008, 09:08:12 น. »
ดีๆ ผมชอบ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2008, 09:08:20 น. »
เป็นแนวคิดที่ดีมากคาดว่าน่าจะอยู่ในแผนพัฒนาสำหรับ ไลน์อาร์เรนจ์แน่ ๆ ครับ

natjung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2008, 09:15:12 น. »
อันไหน สะดวก ก็เห็นดีเห็นงามด้วย ขอมาโลด จะ หัดใช้ให้ครับเลย :angel:

Vimolx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2008, 13:33:10 น. »
ผมเห็นซาวน์โมดูลหลายๆรุ่น มีปุ่มกด Preview ไว้ฟังเสียงด้วย

จริงๆ ให้ใครซักคนทำเพลงมิดี้มาเพลงนึง ให้ทดสอบเครื่องดนตรีให้ครับ มันก็ผ่านครับ
แต่ปัญหาเท่าที่เจอ คนคุมเครื่องบางคนฟังไม่ออกว่านี่คือเสียงอะไร ในหมวดอะไร

คุณพี่ว่างก็ช่วยทำมาแจกซิคะ
รับรองว่า คุณพี่จะกลายเป็นคนที่มีน้ำใจงดงาม หล่อ รวย ไม่จน ไม่เจ็บ ฯลฯ

เสร็จเมื่อไหร่บอกด้วยค่ะ ขอด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

natthaset

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2008, 14:32:59 น. »
ถ้าทำได้เมื่อไหร่ก็แหล่มเลยครับ
แต่ท่าทางจะปรับยากกว่า 6 ไลน์ กับ 8 ไลน์น่าดูเลยนะเนี่ย ;D ;D

ket_peangsan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 04:44:17 น. »
ขอดันไว้ก่อน ท่าน X ยังไม่ได้อ่านเลย เดี๋ยวหายอีก...

ออฟไลน์ ต้นน้ำปราณบุรี

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9EB99D
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 05:55:11 น. »
ขอหนับหนุนครับ ผมมือใหม่ด้วย ถ้ามี ฝึกผนอีกหน่อย ก็ใก้ลเทพ สำเร็จวิชาโดยextreme บอกต่อได้โดยไม่ขัดเขิน...ขอให้เกิดมีที่เถอะอยากได้นานแล้วแต่ไม่กล้าตั้งครับ ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 08:22:09 น. »
คุณพี่ว่างก็ช่วยทำมาแจกซิคะ
รับรองว่า คุณพี่จะกลายเป็นคนที่มีน้ำใจงดงาม หล่อ รวย ไม่จน ไม่เจ็บ ฯลฯ

เสร็จเมื่อไหร่บอกด้วยค่ะ ขอด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เหมือนจะมีแจกกันแล้วนะครับผม
ไฟล์มิดี้ทดสอบเครื่องดนตรีต่างๆ น่ะครับ
ลองๆ ค้นหาดูนะครับ
ในบอร์ดนี้มีทุกอย่าง