ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง MIDI เพลงสัญญาปลาข่อน ครับทำไมเสียงเพี้ยน Key เพื้ยนนักร้องร้องไม่ได้.  (อ่าน 4573 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่อง MIDI เพลงสัญญาปลาข่อน ครับทำไมเสียงเพี้ยน Key เพื้ยนนักร้องร้องไม่ได้.ใครมีวิธีแก้ไขบอกหนอ่ยครับหรือมี MIDI ใหม่ช่วย Upload ให้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
เพลงนี้เพี้ยนจริงๆครับ ผมเจอนานแล้วมีเสียงแทรคนึงมันเป็นคนละคีย์กับชาวบ้านเขา ซักครู่นะหาตัวที่แก้แล้วก่อน

frame007

ขอบคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เพลงนี้เพี้ยนจริงๆครับ ผมเจอนานแล้วมีเสียงแทรคนึงมันเป็นคนละคีย์กับชาวบ้านเขา ซักครู่นะหาตัวที่แก้แล้วก่อน

อยากได้อันที่เพี้ยนน่ะ มีไหม  อยากลองดูแบบว่าผมชอบเพี้ยน ๆ มันเป็นเสน่ห์ของเพลงน่ะครับ  อิอิ

frame007

เพลง สัญญาปลาข่อน ที่เพี้ยนครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
อยากได้อันที่เพี้ยนน่ะ มีไหม  อยากลองดูแบบว่าผมชอบเพี้ยน ๆ มันเป็นเสน่ห์ของเพลงน่ะครับ  อิอิ

มันเพี้ยนออกนอกหน้าเลยนะ สงสัยจะหลง transpose แล้วบันทึกน่ะ
เจ้าของกระทู้จัดให้ไปแล้ว อิอิ... มีแทรคนึงที่มีปาหัน เอาตัวแก้แล้วไปโตย

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

frame007

ขอบคุณหลายๆๆๆเด้อครับพี่น้องบ้านเฮาที่ซอยกันตอบ คนบ้านเดียวกันนิซอยกันดีแท้ๆๆครับ

Vimolx

ช่วยแก้ให้หมดทุกๆเพลงที่เพื๊ยนได้ไหมค๊ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563

tac

ขอบคุณมากครับ