ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรุ่น final ต้อนรับวันพ่อ eXtreme v3.0.25.80 เพื่อเป็นรุ่นใช้งานได้ทั่วไป  (อ่าน 54614 ครั้ง)

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
อ้าว....ยังงี้นี่เอง...มิน่าหล่ะ..หลอกให้งมอยู่ตั้งนาน เพิ่งเจอเฉลย   จะเป็นสมาชิก XMK ก็พอกะเทินไม่ได้เอาไปออกงานหาเงิน  อย่างมากก็ร้องกะลูกกะเมีย กะว่าจะเอาไว้โชว์ในวงเหล้าเพลงสองเพลง เลยอดเลยเรา...ฮือๆๆๆ

" XMK ไม่มีบริจาคอีกรอบหรือครับ เขาเรียกว่าโปรโมททำนองว่าโปรแกรมของแท้ทำอย่างนี้ก็ได้นะ....มันให้ความรู้สึกภูมิใจทั้งคนโชว์และคนผลิตนะครับ"
รออีกสักนิสสสส์..หนึ่งครับ..   :party: :party: :party:

ออฟไลน์ nunfather

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
อ้าว....ยังงี้นี่เอง...มิน่าหล่ะ..หลอกให้งมอยู่ตั้งนาน เพิ่งเจอเฉลย   จะเป็นสมาชิก XMK ก็พอกะเทินไม่ได้เอาไปออกงานหาเงิน  อย่างมากก็ร้องกะลูกกะเมีย กะว่าจะเอาไว้โชว์ในวงเหล้าเพลงสองเพลง เลยอดเลยเรา...ฮือๆๆๆ

" XMK ไม่มีบริจาคอีกรอบหรือครับ เขาเรียกว่าโปรโมททำนองว่าโปรแกรมของแท้ทำอย่างนี้ก็ได้นะ....มันให้ความรู้สึกภูมิใจทั้งคนโชว์และคนผลิตนะครับ"
ถ้าไม่ได้รับงานหาเงิน ร้องเล่นเองกะลูกกะเมีย ผมว่า All in one   หรือ nick  ก็พอแล้วมั้งครับ ถ้าอยากให้เสียง โจ๊ะ สแนร์ ดัง โป้งๆ เหมือน ที่เค้ารับงานกันก็ มีวิธีนี่ครับเห็นครูภูมท่าน
เขียนบทความอยู่ผมก็เคยใช้ ก็ใช้ได้ดีอยู่ครับ ส่วนเพลงใหม่ๆ ก็หาเอาในเน็ทมีถมไปครับ ผมใช้วิธีนี้อยู่ เพราะผมก็เล่นอยู่ที่บ้านผมเหมือนกันครับ ไม่ได้ออกงานใดๆๆครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ถ้าไม่ได้รับงานหาเงิน ร้องเล่นเองกะลูกกะเมีย ผมว่า All in one   หรือ nick  ก็พอแล้วมั้งครับ ถ้าอยากให้เสียง โจ๊ะ สแนร์ ดัง โป้งๆ เหมือน ที่เค้ารับงานกันก็ มีวิธีนี่ครับเห็นครูภูมท่าน
เขียนบทความอยู่ผมก็เคยใช้ ก็ใช้ได้ดีอยู่ครับ ส่วนเพลงใหม่ๆ ก็หาเอาในเน็ทมีถมไปครับ ผมใช้วิธีนี้อยู่ เพราะผมก็เล่นอยู่ที่บ้านผมเหมือนกันครับ ไม่ได้ออกงานใดๆๆครับ

eXtreme hardlock ไม่ใช่ได้แค่เสียงที่ดีกว่าครับ
ยังมีการจัดเก็บเพลงใหม่ การเพิ่มเพลงใหม่ ทั้งแบบ Midi และ VCD ที่ง่าย แสน ง่าย
การค้นหาเพลงจากท่อนเนื้อร้อง
การบันทึกเสียงที่ง่ายอีก เช่นกัน  (อันนี้เมียและครอบครัวชอบมาก)

อีกมากมายครับที่บรรยายไม่ไหว  ลองทำความคุ้นเคยกับ Xtreme hardlock แล้วพิจารณาถึงความแตกต่างดูครับ
แล้วท่านจะรู้เองว่า  เงิน 2000 ฿ แลกกับความสะดวกสะบาย และฟังค์ชั่นการใช้งานอีกเพียบ
รวมทั้งการรองรับการแก้ไขปัญหาของโปรฯแกรม  และการพัฒนาต่อไปในอนาคตอีก  
                          ส่วนตัวแล้ว ผมว่าคุ้มมากๆครับ

:thank1:          :thank1:          :thank1:               :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 21:32:21 น. โดย ขวัญ »

tpj

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่ได้รับงานหาเงิน ร้องเล่นเองกะลูกกะเมีย ผมว่า All in one   หรือ nick  ก็พอแล้วมั้งครับ ถ้าอยากให้เสียง โจ๊ะ สแนร์ ดัง โป้งๆ เหมือน ที่เค้ารับงานกันก็ มีวิธีนี่ครับเห็นครูภูมท่าน

ความอยากรู้อยากลองครับเลยเป็นอย่างนี้ ได้ HL มาตั้งแต่สมัยออกแรกๆ จะได้ 5 ปีแล้ว ติดตามผลงานของทีมงาน x-men แบบเงียบๆ มาโดยตลอดไม่เคยสมัครสมาชิกบอร์ดมีแต่เข้ามาอ่านคนอื่นแต่ใที่สุดก็ต้องสมัครเพราะมีบางไฟล์ที่อยากได้ดันมองไม่เห็น  มีแล้วก็ต้องใช้ครับและก็อยากใช้ให้มันได้ครบทุกคุณสมบัติที่ทีมงานออกแแบบมา มีคอรัสก็ได้ลองคอรัสกับเขา แค่นี้ก็มีความสุขสำหรับคนรักเสียงเพลงแล้วครับ

• ระดับ 5
  • *
eXtreme hardlock ไม่ใช่ได้แค่เสียงที่ดีกว่าครับ
ยังมีการจัดเก็บเพลงใหม่ การเพิ่มเพลงใหม่ ทั้งแบบ Midi และ VCD ที่ง่าย แสน ง่าย
การค้นหาเพลงจากท่อนเนื้อร้อง
การบันทึกเสียงที่ง่ายอีก เช่นกัน  (อันนี้เมียและครอบครัวชอบมาก)

อีกมากมายครับที่บรรยายไม่ไหว  ลองทำความคุ้นเคยกับ Xtreme hardlock แล้วพิจารณาถึงความแตกต่างดูครับ
แล้วท่านจะรู้เองว่า  เงิน 2000 ฿ แลกกับความสะดวกสะบาย และฟังค์ชั่นการใช้งานอีกเพียบ
รวมทั้งการรองรับการแก้ไขปัญหาของโปรฯแกรม  และการพัฒนาต่อไปในอนาคตอีก  
                          ส่วนตัวแล้ว ผมว่าคุ้มมากๆครับ

:thank1:          :thank1:          :thank1:               :thank1:
ผมไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดีนะครับ คำว่าคุ้มไม่คุ้มไม่ต้องบอกผม ผมว่าบอกคุณ tpj ที่สอบถามดีกว่า เพียงแต่มันหมายถึง สรรพคุณ มันมากเกินความต้องการของผมที่ร้องเล่นเองอยู่ที่บ้านครับ

ความอยากรู้อยากลองครับเลยเป็นอย่างนี้ ได้ HL มาตั้งแต่สมัยออกแรกๆ จะได้ 5 ปีแล้ว ติดตามผลงานของทีมงาน x-men แบบเงียบๆ มาโดยตลอดไม่เคยสมัครสมาชิกบอร์ดมีแต่เข้ามาอ่านคนอื่นแต่ใที่สุดก็ต้องสมัครเพราะมีบางไฟล์ที่อยากได้ดันมองไม่เห็น  มีแล้วก็ต้องใช้ครับและก็อยากใช้ให้มันได้ครบทุกคุณสมบัติที่ทีมงานออกแแบบมา มีคอรัสก็ได้ลองคอรัสกับเขา แค่นี้ก็มีความสุขสำหรับคนรักเสียงเพลงแล้วครับ
เรื่องคอรัส เรื่องฟังก์ชั่นต่างๆที่เพิ่มขึ้นมา นั้นผมไม่รู้ครับ อยากลองอยากสัมผัสก็ต้องซื้อเอาล่ะครับ  ก็ทีแรกเห็นบอกว่าร้องเล่นเองที่บ้านธรรมดา ไม่ได้บอกต้องการความสามารถอะไรต่างๆ เพิ่มขึ้นมา ผมก็ตอบไปตามนั้นครับ และที่ว่าหลอกอะไรนั่น ผมว่าเค้าก็ไม่ได้หลอกนะครับ คิดดูคนทำเค้าทำกว่าจะได้ขาย ก็ยากอยู่นะครับ ทำแล้วไม่ขายแล้วจะเอาอะไรกินล่ะเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 ธันวาคม 2010, 21:57:57 น. โดย nunfather »

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
เพียงแต่มันหมายถึง สรรพคุณ มันมากเกินความต้องการของผมที่ร้องเล่นเองอยู่ที่บ้านครับ

ตัวผมเอง ก็ไม่มีวง  ไม่ได้รับงานอะไรกับเขาหรอกครับ
เดือนนึงจะได้ร้องหรือเปล่ายังไม่แน่ใจเลยครับ
แต่ที่แน่ๆ ผมเปิดเล่นและฟังแทนเพลงทั่วไป
            แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ

• ระดับ 5
  • *
ก็นี่งัยครับอ้างถึงผม แล้วบอกผมว่ามันคุ้ม กับเงิน 2000 ฿

ความจริง มันน่าจะบอก  tpj มากกว่าครับ

เพราะผมก็พอจะทราบว่ามันมีฟังก์ชั่นอะไรเพิ่มเติมมานะครับ และก็เข้ามาอ่านแทบจะทุกวัน soundfont ก็ตามเก็บจนจะเต็ม HD อยู่แล้ว (เว่อร์เกิน)
ผมก็เลยงงครับ

และก็ตอบตรงๆ ไปอีก กับคำถามคุณ  tpj ว่าต้องการ ร้องเล่นในบ้าน ไม่ได้ต้องการ คอรัส ซะตั้งแต่ทีแรกนี่น่า

ออฟไลน์ onsorn

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4DE7ACE9(ชายอ่ำละโว้)
ผมลบDataออกแล้วListใหม่ตามคำแนะนำทุกอย่างแต่XMKCคอรัสย้งไม่ออกอยู่ดีครับพยายามมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ(โง่ครับ)

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ผมลบDataออกแล้วListใหม่ตามคำแนะนำทุกอย่างแต่XMKCคอรัสย้งไม่ออกอยู่ดีครับพยายามมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ(โง่ครับ)
XMKC Demo มัน Expired Date ไปแล้ว ครับผม

ให้ใช้ตัวนี้ไปทดสอบแทนครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=42584.0

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ก็นี่งัยครับอ้างถึงผม แล้วบอกผมว่ามันคุ้ม กับเงิน 2000 ฿
(....)

ความจริง มันน่าจะบอก  tpj มากกว่าครับ

เพราะผมก็พอจะทราบว่ามันมีฟังก์ชั่นอะไรเพิ่มเติมมานะครับ และก็เข้ามาอ่านแทบจะทุกวัน soundfont ก็ตามเก็บจนจะเต็ม HD อยู่แล้ว (เว่อร์เกิน)
ผมก็เลยงงครับ

และก็ตอบตรงๆ ไปอีก กับคำถามคุณ  tpj ว่าต้องการ ร้องเล่นในบ้าน ไม่ได้ต้องการ คอรัส ซะตั้งแต่ทีแรกนี่น่า

ผมอ่านทวนดูแล้ว ไม่น่าจะเป็นการบอกสรรพคุณกับท่านนะครับ
เหมือนเป็นการเสริมข้อความของท่านที่เขาอ้างถึงมากกว่าครับ
เพราะเห็นท่านบอกแค่เรื่องเสียง จึงต้องการเสริมให้ท่าน tpj รู้ว่า
ยังมีส่วนที่เหนือกว่าอีกมากมาย (ตามความเข้าใจของผมนะครับ).

ออฟไลน์ addthing

• ระดับ 3
  • *
  • 348E2506 (X-MEN)
 :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ขุนเฏ๋อ

• ระดับ 3
  • *
  • 7D01EA00
ขอบคุณมากมายครับ :thank1: :cheer1:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
คึวามคิดผม  ผมว่าให้ผู้ที่รู้จริงและหรือมีหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง  มาไขข้อข้องใจให้สมาชิกใหม่ดีกว่าไม๊  สมาชิกใหม่บางคนเค้าจะได้ไม่งงน่ะ  บอกตามตรงว่าผมใช้มาจะหกปีแล้วยังไม่ค่อยกล้าสอนคนอื่นเลย  เดี๋ยวจพกลายเป็นพี่บอดจูงน้องบอด เพราะแต่ละบิ้ลต์มีเทคนิคเฉพาะเยอะครับ อย่างเกี่ยวกับเพลงท่านหลานย่าเหลท่านชำนาญ เทคนิคโปรแกรม เด็กชายโสดหรืออนันต์ชัยหรือท่านนิมิตรใหม่หรือครูภูมก็พอมีความรู้  ผมคิดผมเองนะครับ

• คณะก่อการ
ต้องขอโทษด้วยครับ
ผมเองแค่อยากจะสื่อเพื่อเสริมว่า การใช้งานในบ้าน ยังมีฟั่งชั่นอื่นที่ใช้งานได้ง่ายดาย
สำหรับผู้ที่กำลังมอง หรือสนใจ xtreme อยู่  พอมาอ่านแล้วจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
มิได้มีเจตนาลบหลู่แต่อย่างใด  หากข้อความที่ผมโพสทำให้เข้าใจผิด ก็ขอ อภัย มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

:thank1:        :thank1:            :thank1:           :thank1:

• ระดับ 5
  • *
ต้องขอโทษด้วยครับ
ผมเองแค่อยากจะสื่อเพื่อเสริมว่า การใช้งานในบ้าน ยังมีฟั่งชั่นอื่นที่ใช้งานได้ง่ายดาย
สำหรับผู้ที่กำลังมอง หรือสนใจ xtreme อยู่  พอมาอ่านแล้วจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
มิได้มีเจตนาลบหลู่แต่อย่างใด  หากข้อความที่ผมโพสทำให้เข้าใจผิด ก็ขอ อภัย มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

:thank1:        :thank1:            :thank1:           :thank1:
รับทราบคร๊าบ ขอโทษขอโพยกันทาง PM เรียบร้อยแล้วคร๊าบผม   :thank1: :thank1: :thank1:

กว่าจะได้เข้าเว็บอีกก็ นู้น วันจันทร์นู้นล่ะครับ ไปเลือกตั้งซ่อมก่อนครับ แถบๆ อีสานใต้นั้นล่ะคร๊าบ  :th2: :th2: 

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สามารถโหลดเพลงต่างๆมาใส่โปรแกรมได้ตรงใหนตอยให้ด้วยครับ :thank1:
 :th2: :flower:

เพลงต้องซื้อครับที่นี่  ถ้าสนใจโทรมาได้ครับ ตอนนี้ก็ได้นะครับ  ผมกำลังลองเครื่องเสียงชุดใหม่ไว้ออกงานพรุ่งนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747
งานอยู่หม่องใด๋น้อครับ