ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีบันทึกเสียง  (อ่าน 1640 ครั้ง)

ออฟไลน์ kruode

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9CB99A
อยากทราบวิธีบันทึกเสียง
« เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2009, 18:51:25 น. »
ผมหากระทู้วิธีบันทึกเสียงร้องไม่เจอครับ คือผมอยากบันทึกเสียงร้องของตนเองและเสียงเพลงที่เล่นด้วยโปรแกรม xtreme โดยผมต่อคอมพิวเตอร์เข้ากับโฮมเทียร์เตอร์ ส่วนไมค์ต่อเข้าที่ปรีแอมป์แล้วต่อเข้าที่โฮมเทียร์เตอร์เหมือนกัน ผมจะบันทึกอย่างไรครับ มีแขกที่ร้องบางคนอยากบันทึกเสียงร้องของตัวเองไว้ฟัง ผมทำไม่เป็นครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: อยากทราบวิธีบันทึกเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2009, 18:59:21 น. »
กดปุ่ม Ctrl+F10  ครับ  ;D ;D

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2009, 19:09:01 น. »
ผมหากระทู้วิธีบันทึกเสียงร้องไม่เจอครับ คือผมอยากบันทึกเสียงร้องของตนเองและเสียงเพลงที่เล่นด้วยโปรแกรม xtreme โดยผมต่อคอมพิวเตอร์เข้ากับโฮมเทียร์เตอร์ ส่วนไมค์ต่อเข้าที่ปรีแอมป์แล้วต่อเข้าที่โฮมเทียร์เตอร์เหมือนกัน ผมจะบันทึกอย่างไรครับ มีแขกที่ร้องบางคนอยากบันทึกเสียงร้องของตัวเองไว้ฟัง ผมทำไม่เป็นครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
เสริมท่านไวยาฯ คลิกที่ใต้ข้อความผมนี้ที่มีรูป :fireting2:
เรื่องที่ 001 ตอนที่เท่าไหร่จำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ kruode

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9CB99A
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2009, 20:21:51 น. »
 :hit:ขอบคุณครับผม