ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > Tip & Technic

ลองเล่น eXtreme ASIO บน sound card ธรรมดาไม่ใช้ ASIO4ALL

(1/2) > >>

มานพ:

ไปที่เว็บนี้ครับ https://www.vb-audio.com มี software ดีๆ หลายตัวที่ผมอุดหนุน
ให้ทำการ download เจ้าตัวเล็กที่ชื่อว่า voicemeter มาครับ
เมื่อติดตั้งแล้วทำการรีสตาร์ทเครื่อง การทำงานของมันคือ
virtual cable นั่นแหล่ะ ลองไล่ดูรูป แล้วเล่นด้วย eXtreme ASIO ดู

มี Virtual Audio Cables หลายตัวผมสนับสนุนหมดไปหลายตังค์เหมือนกัน

เจ้าตัวนี้ก็แจ่ม

Voicemeeter นี่แหล่ะครับที่เราจะใช้ให้ download มา จริงๆ ตัวอื่นก็ทำงานได้ แต่มันเกินความจำเป็นที่เราจะใช้เล่น

ทำการติดตั้งครับ เสร็จแล้วรีสตาร์ทเครื่อง

เปิดมาหน้าตาเป็นแบบนี้ ตรง hardware out เลือกเป็นช่องที่เสียงเราออกปกตินี่แหล่ะ
จากนั้นค่อยเรียก extreme ASIO ขึ้นมาทำงาน ตั้งช่องทางออกของลำโพงซะใหม่

ในตัว eXtreme ASIO ตรงแยกลำโพง ให้ทำการชี้ออกไปที่ Voicemeter Virtual ASIO
ถ้าใช้พวก Banana ฟังก์ชั่นก็จะเยอะกว่า

ตรง Virtual Input รับรับสัญญาณมาจาก eXtreme ASIO และส่งออกไปช่องที่เสียงเราออกโดยปกติ
เท่านี้เราก็ลองเล่น eXtreme ASIO ได้แล้ว ลองเล่นกันดูครับ ฟังก์ชั่นปรับเสียงเข้าท่าดีครับเหมือนมี
Mixer ดีๆ นี่เอง

ลองให้ดูว่ามันทำงานได้จริงๆ ครับ

Nineyod:
 :thank1:

PARAGON MUSIC:
ต้องลองแล้ว ขอบคุณครับอาจารย์  :cool:

พี่ตุ้ม:
 :95:

แสง สารภี:
 :D :95: :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version