ผู้เขียน หัวข้อ: ปิด เมโลดี้ ทุกเพลง ยังไงครับ  (อ่าน 11785 ครั้ง)

ออฟไลน์ อิ๋ว มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No. 77E2C6F2
ปิด เมโลดี้ ทุกเพลง ยังไงครับ
« เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 07:22:56 น. »
ท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ  Extreme  kara    ปิดเมโลดี้แบบทุกเพลงเลยยังไงครับ    พอเล่นเพลงแรกปิดไปแล้ว พอเพลงที่ 2,3  และเพลงต่อ ๆ ไปก็ให้ปิดอีก  ถ้าจะปิดทุกเพลงเลยต้องทำอย่างไรครับ     อ่านดูที่คู่มือก้ไม่มีครับ    ท่านผู้ใดทราบ ขอความกรุณาบอกหน่อยนะครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: ปิด เมโลดี้ ทุกเพลง ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 07:24:46 น. »
กดดอกจัน  * แล้วไม่ปิดหรือครับ

• ระดับ 3
  • *
Re: ปิด เมโลดี้ ทุกเพลง ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 08:04:12 น. »
ปิดครับ  แต่เพลงต่อไปก็เปิดอีก   ต้องปิดใหม่ทุกเพลงครับ

mildly

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 08:17:27 น. »
ใช้ตัว Lite หรือตัวเต็มครับ เท่าที่เคยทดสอบกับตัว Lite ถ้าเล่นในโหมดเมดเล่ย์เวลาต่อเพลงเมโลดี้มันจะเปิด แต่สถานะยังเป็น Melody Off อยู่ และใน Midi Mixer ตัวรูปลำโพงยังมีกากะบาทปิดอยู่ ถ้าเล่นในโหมดปกติก็ไม่มีปัญหาอะไร เคยแจ้งท่าน x-men ไปครั้งหนึ่งแล้ว ไม่แน่ใจว่าแก้หรือยัง

chollathee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 08:23:24 น. »
อ่านคู่มือหรือยังครับ

เข้าไปปิดมันในหน้า Option น่ะครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 09:03:34 น. »
ใช้ตัว Lite หรือตัวเต็มครับ เท่าที่เคยทดสอบกับตัว Lite ถ้าเล่นในโหมดเมดเล่ย์เวลาต่อเพลงเมโลดี้มันจะเปิด แต่สถานะยังเป็น Melody Off อยู่ และใน Midi Mixer ตัวรูปลำโพงยังมีกากะบาทปิดอยู่ ถ้าเล่นในโหมดปกติก็ไม่มีปัญหาอะไร เคยแจ้งท่าน x-men ไปครั้งหนึ่งแล้ว ไม่แน่ใจว่าแก้หรือยัง

v2.0.1.7 แก้ไขให้แล้วครับผม

mildly

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2007, 14:11:16 น. »
v2.0.1.7 แก้ไขให้แล้วครับผม

ขอบคุณครับ เดี๋ยวรอ hard Lock มาถึงแล้วจะทดสอบให้อีกทีครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2007, 15:50:46 น. »
ผมก็รอ  Hard Lock   เหมือนกัน  3 วันแล้วไม่รู้เมื่อไหร่จะถึง  ไม่ทราบว่า ส่งแบบ EMS   หรือยังไงครับ เห็นบอกว่า 2  วันได้รับของ    เช็คทาง ไปรษณีย์   ได้เปล่าครับ  แบบขอรหัสที่ส่งของ นะครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2007, 15:58:23 น. »
 ;D ;Dเหมือนเดิมครับ ให้เอา midi table ไปใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ โดยเรากำหนดเองได้ว่าจะให้เมโลดี้ออกมากน้อยแค่ไหน กำหนดได้เลยครับจะเอาแบบคลอเบาๆ ดลอดังๆ หรือไม่เอาเลย ลองหาดูครับในบอร์ดนี้แหละ หากไม่ได้จริงๆจะหามาให้ครับ ;D ;D ;D

surasangKorat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2007, 22:53:13 น. »
ท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ  Extreme  kara    ปิดเมโลดี้แบบทุกเพลงเลยยังไงครับ    พอเล่นเพลงแรกปิดไปแล้ว พอเพลงที่ 2,3  และเพลงต่อ ๆ ไปก็ให้ปิดอีก  ถ้าจะปิดทุกเพลงเลยต้องทำอย่างไรครับ     อ่านดูที่คู่มือก้ไม่มีครับ    ท่านผู้ใดทราบ ขอความกรุณาบอกหน่อยนะครับ   ขอบคุณครับ
บางเพลง ตัดเมโลดี้ที่ แท๊รค 1 ครับ อย่างเปิดใจสาวแต ครับ  ส่วนใหญ่ตัด แท็ค9ครับ เพราะเพลงที่เราได้มา
....จากป่าอ้อยครับ  Build 9.0 final สมบูรณ์ที่ซู๊ด.. แม่นบอ..ท่านX-men