ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นหนึ่ง-พิดโลก (รวมผลงาน)...เมื่อวาน...ใจเกินร้อย แต่ร่างกายยามไม่ไหว แย่จริงๆ  (อ่าน 57658 ครั้ง)

ออฟไลน์ วงดนตรี Rock Udon

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5490292C, HL#6E66CE59,ท่านโสด
อัยยะ... มีตูดแดงด้วย  :drool: :drool: :drool:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
รวยเสียให้เเข็ด

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
มีให้ยืมสักคู่ไหมครับ ปากแดง ใช้วันที่ 20 มีนาคมนี้ 555 :happy: :happy: :happy:

ออฟไลน์ wira

• ระดับ 2
  • *
  • HL#5DE459D9 ซื้อผ่านน้าเลิศ อ่างทอง
กับ คนจริงใจ คนจริงในความรู้ความสามารถ เจ้าของ Sound Font - ทางเลือกใหม่.....ที่ วงเป็นหนึ่ง - พิดโลก ......ใช้มากว่า 6 ปี กับ....
...อ. วรวุฒิ แห่งราชมงคล - ล้านนา จ.ตาก .....กับการ ปรับปรุง เพื่อ อัพเดต ...แบบฟรีๆ.....กับลูกเก่า เดิมๆ...แถม...ยกมาเอง ทั้ง แบก ลำโพง JBL ....

....มาเทียบ เสียงแบบตัวๆ กับ....น้องนางปากแดง.....หน้างาน กันเลย......ตัวจริง เสียงจริงใช้จริง.....ถ้าพลาด งานก็เสีย....กล้ากันมากๆๆๆ....แต่ ไม่ผิดหวัง เลย กับ
SoundFont - ทางเลือกใหม่ เวอร์ชั่น 2 ....อัพเดต...ไวๆนี้.....
1. กระเดื่อง - ตับแตก
2. เบส - กระแทกใจ
3. สแนร์ - แรง แน่น สดใส
4. ทอมบ้า ฉิ่ง ฉาบ - กระชับ พริ้วไหว
5. ชุดเครื่องเป่า และ เครื่องสาย- หวานแจ๋ว แหว๋ว ได้เลย.....
ฯลฯ

มีสมาชิก อีกหลายๆท่าน มาร่วมแจมด้วย....ต่าง อึ้ง ทึ่ง........เสียว...และเสีย กะตังค์ ไปตามๆ กัน...
..ทั้ง......ซื้อ ฮาร์ดล๊อค แท้ๆ เลิกใช้ของปลอมห่วยแตก........ซื้อ SF เจนคีย์ กันหน้างาน ...เมาจน แบบไม่รู้กันว่า เจนไลน์เซ่น ผิดกันบ้างไหม....5555
..ทั้ง ซื้อ ขายเพาะเวอร์ แอมป์ ของเก่า...สั่งจอง ...ปากแดง....ของใหม่...เอากันให้วุ่น แบบพี่แบบน้องงงงงงง....กันไปเลย
...
ภาพมันฟ้อง ถึง ความสุข แบบพี่น้อง ...บ้าน...คาราโอเกะ - ซอร์ฟ.........ที่หาได้ไม่ยาก...ถ้า จริงใจ
ติดต่อขอรายละเอียดซาวน์ฟ้อนท์ - ทางเลือกใหม่ ของ อ. วรวุฒิ แห่งราชมงคล - ล้านนา จ.ตาก ได้ทางไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
.....ขอบคุณ สำหรับ ความสนใจ และคำติชม ทั้ง หน้าบ้านหลังบ้าน.....
...ผมหมอบ้านนอกธรรมดา ไม่ใช่คนเก่งมาจากไหน.....แต่ ความจริงใจ กับพี่น้องบ้านเรา ผมว่าผมไม่แพ้ใคร...แน่นอน
ผมไม่ใช่เก่งมาจากไหนหรอกครับ ....แต่ลองไปเรื่อยๆ....อันไหนดีก็เล่าสู่กันฟัง....ไม่ดีก็ว่าไม่ดี....จะไม่ไม่เสียเวลาลองผิดลองถูกแบบผม....เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลา...
...แต่...ต้องมีเสมอนะครับ.....เทคโนโลยี่...ตามทันและแซงกันได้...
...แต่ ศิลปะ และ หัวใจ.....ทางใครก็ทางมัน....
:beer: ....เราพี่น้องกัน ใช่ไหมครับ...ผมไม่มีผลประโยชน์ กับใคร...เสียตังค์ซื้อใช้เหมือนกัน.....แล้วจะมาเชียร์ทำไมถ้าของมันไม่ดีจริง.....จริงไหมครับ..
...แต่อีกแหละ ลางเนื้อชอบลางยา...ฉันใด ฉันนั้น....
....แต่อีกหน่อย......ถ้าคนเราไม่ ...ทิฐิ.....ดวงตาสวรรค์ จะนำทางพบแสงสว่าง...ครับผม....

ปล. มีไรให้ หมอบ้านนอกคนนี้ (กูลอง เมืองสองแคว)...ยินดีรับใช้ ครับผม
ฝากให้คิดสนุกๆ.....แต่จริงจังและจริงใจ.....ทำเสียงให้เหมือนมันไม่ยาก.
....แค่ใช้ของทุกๆอย่าง...เหมือนกัน....เสียงก็เหมือนกันแล้วจริงไหม..(.ใครจะเถียง...อีกไหมนี่...555.เพราะของผมเสียงเหมือนกันทุกตัว  :cheer1:..)
....แค่เปิดหู ลืมตา และเปิดหัวใจ....
และ ไม่ต้องไปแข่งกับใครหรอกครับ.....คู่แข่งที่สำคัญ ที่สุดสำหรับ เรา....ที่ต้องเอาชนะ ให้จงได้...ก็คือ...ตัวของเราเอง...นี่แหละครับ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2013, 15:18:37 น. โดย หมอบ้านนอก »

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
 :th2: :th2: :th2: :th2:
เบอร์ท่าน......อ. วรวุฒิ จ.ตาก.....เจ้าของ SF -  ทางเลือกใหม่.......089 - 9587570  ครับผม
คุยกับท่านเองนะครับ...สอบถามกันเอาเลย....ธุรกิจ ผมไม่ขอเกี่ยวข้อง.....เอาแค่พี่น้องพอ ครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
อัยยะ... มีตูดแดงด้วย  :drool: :drool: :drool:

อ้าว กำ   ขอสักตูดน่ะ  อยากได้ 555555555

งานหมอหนึ่งนี่  สาว ๆ สวยเน๊าะ

• **
]เมือคืนก่อน...........เล่นจบ.........มีเจ้าของ วงดนตรี...วงหนึ่ง ที่รับงานแบบ....เล่นสด......ขับรถมาหาถึงเวที...
...บอกขอให้ผมไปช่วยเล่นให้หน่อย....ผมงง.....ให้เอาคอมไปเล่นแทนวงเล่นสด....(แกแอบฟังผมมาหลายงานแล้ว).
พี่แกบอกว่า วงจะแตก รับงานไว้.....มันไม่มาซ้อมกันเลย....ขืนไปเล่นเสียชื่อแน่ๆ.....ผมรับครับ...แต่ให้ขึ้นชื่อวงพี่เขาเลย....
...ผมไม่รับ ร้องเพลงด้วย.....ทั้งที...พี่เขาก็อยากให้ร้องด้วย.....ผมให้เหตุผล(แบบจริงใจว่า)...ใครๆก็รู้จัก ผมพอสมควรแถบนั้น
....
..ถ้าผมไป ร้องเล่นให้....เท่ากับประจาน วงพี่เอง...ว่าจ้างวงผมเล่นแทน....แล้วที่นี้ใครจะจ้างพี่.....รับแพงกว่าผมอีก แล้วยังเอาเครื่องดนตรีไปลิปซิงค์...
....ผมรับไปช่วยครับ....ค่าจ้างแต่สมควร...(1500 บาท...คอม 2 ตัว...มิกซ์ 1 ตัว พร้อมอุปกรณ์...ต่อพ่วงไปเครื่องเสียงเขา)....
..ถ้าผมคิดว่าเขาเป็นคู่แข่ง...........ผมคงไม่รับ ไปช่วยให้เขาๆได้ดีทำไม....ดีเสมอตัว ลองมั่ว เสีย สุนัข...จริงไหมครับ.....
วงการพวกเราไปไม่ถึงไหน.....ถ้าคิดจะแก่งแย่ง ชิงดีชิงเด่นกัน.....แต่ผม...ใครให้รับใช้ อะไร ไม่เหนือบ่ากว่าแรง....ยินดีครับ....มิตรภาพ กินไม่หมด :beer:

:kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2013, 15:35:29 น. โดย หมอบ้านนอก »

• **
อ้าว กำ   ขอสักตูดน่ะ  อยากได้ 555555555

งานหมอหนึ่งนี่  สาว ๆ สวยเน๊าะ
มาป่วน ชวน ออกทะเล.......อีกแล้วพี่ชายผมคนนี้.....เดี๋ยวจะฟ้อง อาเจ๊ คนสวย...... :hap3:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
]เมือคืนก่อน...........เล่นจบ.........มีเจ้าของ วงดนตรี...วงหนึ่ง ที่รับงานแบบ....เล่นสด......ขับรถมาหาถึงเวที...
...บอกขอให้ผมไปช่วยเล่นให้หน่อย....ผมงง.....ให้เอาคอมไปเล่นแทนวงเล่นสด....(แกแอบฟังผมมาหลายงานแล้ว).
พี่แกบอกว่า วงจะแตก รับงานไว้.....มันไม่มาซ้อมกันเลย....ขืนไปเล่นเสียชื่อแน่ๆ.....ผมรับครับ...แต่ให้ขึ้นชื่อวงพี่เขาเลย....
...ผมไม่รับ ร้องเพลงด้วย.....ทั้งที...พี่เขาก็อยากให้ร้องด้วย.....ผมให้เหตุผล(แบบจริงใจว่า)...ใครๆก็รู้จัก ผมพอสมควรแถบนั้น
....
..ถ้าผมไป ร้องเล่นให้....เท่ากับประจาน วงพี่เอง...ว่าจ้างวงผมเล่นแทน....แล้วที่นี้ใครจะจ้างพี่.....รับแพงกว่าผมอีก แล้วยังเอาเครื่องดนตรีไปลิปซิงค์...
....ผมรับไปช่วยครับ....ค่าจ้างแต่สมควร...(1500 บาท...คอม 2 ตัว...มิกซ์ 1 ตัว พร้อมอุปกรณ์...ต่อพ่วงไปเครื่องเสียงเขา)....
..ถ้าผมคิดว่าเขาเป็นคู่แข่ง...........ผมคงไม่รับ ไปช่วยให้เขาๆได้ดีทำไม....ดีเสมอตัว ลองมั่ว เสีย สุนัข...จริงไหมครับ.....
วงการพวกเราไปไม่ถึงไหน.....ถ้าคิดจะแก่งแย่ง ชิงดีชิงเด่นกัน.....แต่ผม...ใครให้รับใช้ อะไร ไม่เหนือบ่ากว่าแรง....ยินดีครับ....มิตรภาพ กินไม่หมด :beer:

:kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:

วงแถวบ้านตูเล่นมาแล้วแทบทุกวง  บางทีก็ช่วยแบกของ หามลำโพง  เก็บสาย  ไม่เห็นจะคุยเลย 

• **
เป็นเรื่อง...กระทู้ ...นี้.............โทรศัพท์ หา ผมหลายสายแล้ว...
...บางคนจะมาที่บ้าน มาขอซื้อ HL ....
....บางคนจะขอให้ตั้งค่าเสียงให้หน่อย....
....บางคนจะเอาคอมมาให้ ลง SF และเพลงให้ ......
....บางคนจะขอมาฟัง......(อันนี้ คงอยากพิสูจน์ ว่าผมโม้ใช่ไหม ....อ่ะ...5555....)
....บางท่านจะขออัดเสียงให้ฟังหน่อย.
....
และ อีก หลาย เหตุผล.....
ผมทำอะไรเป็นที่ไหน ....พี่ๆน้องๆในบ้านนี้...สอนแนะนำผมทั้งนั้น..
...แต่ถ้าคิดว่า ผมรับใช้ได้ ผมคงทำได้เท่าที่มีเวลา และ สมองอันน้อยนิด.
...แค่ตอนนี้จะหาเวลาหลับนอน...ยังแทบไม่พอ..
..(ต้องแอบหลับที่ทำงาน แล้วไปรับงานต่อ).
... :hap3:

....บ้านผมยินดีต้อนรับ ทุกๆคน ที่พก ความจริงใจมา..
...ไม่หวังว่าลองยาหรือ วางยา กัน..... :no_ok:
...มาช่วยกันพัฒนา วงการ คาราโอเกะ-ซอร์ฟ ...มา.แลกเปลี่ยนกัน ไม่ใช่แข่งขันกัน.
..แบบนี้ประตูบ้านผมเปิดรับทุกคนครับ.....แต่ต้องโทรมาก่อนนะครับ ว่าอยู่ไหมเท่านั้นเอง
..ช่วยบ้านเราให้โด่งดัง ก้าวไกล...มาได้เลย....คิดไม่ดี อย่ามา....ถ้าจะมา แช่งให้รถเสีย ยางแฟ่บ แหนบหลุด ลูกปืนสะดุด เมียด่า....หมากัด..............สาธุๆๆๆ  :hap3:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ออกงานเยอะจัง สรรพากรไปไหนว่า  ;D

• **
ออกงานเยอะจัง สรรพากรไปไหนว่า  ;D
แน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...เดี๋ยวไม่รักเลยนี่...... :sadism:
...หาเงินใช้หนี้.........ตาโป่ง.มันพี่.....เราเหงื่อซกๆๆๆๆ มันเที่ยว(จีน) สบายเชิบ.....

• **
;D ;D ;D ;D :drool: :drool: :drool: :th2: :th2: :th2:
มีเด็ดกว่านี้อีกเยะ.....แต่กลัวโดนแบน....55555

• คณะก่อการ
แน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...เดี๋ยวไม่รักเลยนี่...... :sadism:
...หาเงินใช้หนี้.........ตาโป่ง.มันพี่.....เราเหงื่อซกๆๆๆๆ มันเที่ยว(จีน) สบายเชิบ.....

ใครใช้แกล่ะ  เหนื่อยก็ไม่ต้องรับ  มีงานก็มีเงินบ่นทำซากอะไร   :sadism: :sadism:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
มาป่วน ชวน ออกทะเล.......อีกแล้วพี่ชายผมคนนี้.....เดี๋ยวจะฟ้อง อาเจ๊ คนสวย...... :hap3:

ขอป่วนมั่งเหอะ   อ่านกระทู้หมอที่ไร ปวดตาทู๊กที   

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
กับ คนจริงใจ คนจริงในความรู้ความสามารถ เจ้าของ Sound Font - ทางเลือกใหม่.....ที่ วงเป็นหนึ่ง - พิดโลก ......ใช้มากว่า 6 ปี กับ....
...อ. วรวุฒิ แห่งราชมงคล - ล้านนา จ.ตาก .....กับการ ปรับปรุง เพื่อ อัพเดต ...แบบฟรีๆ.....กับลูกเก่า เดิมๆ...แถม...ยกมาเอง ทั้ง แบก ลำโพง JBL ....

ท่านหมอหนึ่ง ใช้ขาตู้ซับแพงมากครับ ยอมรับในความมีกะตังค์ จริงๆ  (ถ้าไม่ใช้แล้วก็ส่งมาให้น้องๆได้นะครับ) ;D

• คณะก่อการ
ขอป่วนมั่งเหอะ   อ่านกระทู้หมอที่ไร ปวดตาทู๊กที   

ใช่....ผมเกือบบอดไปแล้วข้างหนึ่ง

• **
ใครใช้แกล่ะ  เหนื่อยก็ไม่ต้องรับ  มีงานก็มีเงินบ่นทำซากอะไร   :sadism: :sadism:
ใช่....ผมเกือบบอดไปแล้วข้างหนึ่ง
:fireting2: :fireting2: :fireting2: :fireting2:
เบื่อคนแก่....ขี้บ่น...ก็ตามพี่แหละ......ผมน้องพี่นี่ เชื้อไม่ทิ้งแถว.
....พี่ๆสอนมาไง....ผมก้เอางั้นเลย...
...ไม่เอาตาม...อย่างเดียว คือ กลัวเมีย.....อันนี้ไม่ใช่วิสัย........555

• **
ท่านหมอหนึ่ง ใช้ขาตู้ซับแพงมากครับ ยอมรับในความมีกะตังค์ จริงๆ  (ถ้าไม่ใช้แล้วก็ส่งมาให้น้องๆได้นะครับ) ;D

...มีกะตังค์....คงนั่งๆนอนๆที่บ้านแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาา.....
.........ไม่บ่นดีกว่าเดี๋ยวพี่ชายผม (ตาหมอนพ-1000) ด่าอีก.....
หนี้เขาทั้งนั้นนนนนนนนนนน

• **
คุยเรื่อง SF ...กันหน่อยนะครับ........ผมใช้ แบบมัลติSF นะครับ.....

....ใช้ถึง 4 ตัว 4 สำนัก......
1. SF ทางเลือกใหม่ อ.วรวุฒิ จ.ตาก
2. ไลฟ์มิก 5.2 พี่เปี๊ยก บางปู
3. อิสานอินเตอร์....ของน้อง ไพศาล
และ 4 . XSF 4.5 และ 4.6 ...ของทีมงาน บ้านเราครับ

ทั้งนี้เพื่อความสมบูณ์ ในทุกแนวทางดนตรี.....ไม่มีอะไรดีไปทั้งหมดหรอกครับ.....แต่ถ้า ครบแบร์นด ....นักดนตรี เก่งทุกคน.....แล้วจะมีอะไร เสียอีกล่ะครับ

ปล. อย่าเข้าใจผิด.....ผมใช้ SF หลายตัวครับ.นั่งเลือก เอากันเลย..เสียงทีละเสียง หรือ เอาที่เราชอบ...และเข้ากัน และลงตัว กับอุปกรณ์ เรามากที่สุดครับผม.....โอเค...ไหมเอ่ย..
..แต่เสียง หลักๆ...ก็ เช่น กระเดื่อง + สแนร์ + เบส + ทอมบ้า + เครื่องเป่า + ฉิ่ง ฉาบ + เปียโน กีต้าร์คลีน -JASS... ผมใช้จาก SF-ทางเลือกใหม่ครับ..
..นอกนั้นก็ ตาม แนวทางอิสานก็ -ไพศาล อินเตอร์ เช่น แคน ซอ โปงลาง คาเบล ชุด กลอง ที่เหลือ  ทอม 3 ใบ.
.ส่วน....ไลฟ์ มิก-พี่เปี๊ยก - บางปู ใช้ ชุดกีตาร์ ที่เหลือ + ออร์แกน  +ไฮแอท +  ...และอื่นๆ
 ปลีกย่อยครับ ครบ 4 ตัวเลย....แบบว่าเครื่อง มันพอรับไหว น่ะครับ:th2:

คิดง่ายๆ........นักดนตรี เทพ......จับมาจากคนละวง.......ก้เล่นด้วยกันได้ จริงไหมครับ.....ก็คนเรามันขอให้เก่ง และเก่งจริงๆ ...ยังไง ก็เก่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2013, 16:55:23 น. โดย หมอบ้านนอก »

ออฟไลน์ walrawouth

• ระดับ 3
  • *
  • HL-562AAD1B อ.เสริม
JBL แท้รึก๊อบ เสียงดีบ่ครับ... ???
ของแตัๆๆ ครับหมอโป่ง  " MADE in USA " จากมหาจักร  บุคลิค เสียงจะออกทางนุ่มๆ ใสๆ  แต่ยัง หนักแน่นเพราะใช้ drivre 15" สามารถลงที่่ความถี่ต่ำได้พอสมควรเมื่อใช้ในแบบฟูลเรนจ์ วันนั้นนำไปทดลองฟังกับ soundfont ทางเลือกใหม่ ที่ได้ปรับปรุงทางด้านมิติเสียงของดนตรีใหม่ และเปลี่ยนชิ้นดนตรี บางชิ้น เช่นเสียงฉาบ เป็นต้น และได้ทดลองฟังกับ "ลำโพงปากแดง" ซึ่งผมพึ่งได้ฟังเป็นครั้งแรก บอกได้คำเดียวว่า  "เล็กดีรสโต" ปากแดงตัวนี้น่าสนใครทีสนใจต้องหาลองฟังดูเองครับ ขนาดเล็กกระทัดรัดดีเคลื่อนย้ายสะดวก ครับ   :th2:  :th2:  และขอขอบคุณทุกท่านที่โทรมาหาสอบถามและให้ความสนใจกับ " soundfont ทางเลือกใหม่ " รายละเอียดต่างๆเข้าไปดูได้ใน
กระทู้หัวข้อ  " soundfont ทางเลือกใหม่ "  สำหรับตัวที่นำไปทดสอบกับ " วงเป็นหนึ่ง " จะอัพเดทให้สมาชิกในเร็วๆนี้  :thank1:  :thank1:  :thank1:

• **
ของแตัๆๆ ครับหมอโป่ง  " MADE in USA " จากมหาจักร  บุคลิค เสียงจะออกทางนุ่มๆ ใสๆ  แต่ยัง หนักแน่นเพราะใช้ drivre 15" สามารถลงที่่ความถี่ต่ำได้พอสมควรเมื่อใช้ในแบบฟูลเรนจ์ วันนั้นนำไปทดลองฟังกับ soundfont ทางเลือกใหม่ ที่ได้ปรับปรุงทางด้านมิติเสียงของดนตรีใหม่ และเปลี่ยนชิ้นดนตรี บางชิ้น เช่นเสียงฉาบ เป็นต้น และได้ทดลองฟังกับ "ลำโพงปากแดง" ซึ่งผมพึ่งได้ฟังเป็นครั้งแรก บอกได้คำเดียวว่า  "เล็กดีรสโต" ปากแดงตัวนี้น่าสนใครทีสนใจต้องหาลองฟังดูเองครับ ขนาดเล็กกระทัดรัดดีเคลื่อนย้ายสะดวก ครับ   :th2:  :th2:  และขอขอบคุณทุกท่านที่โทรมาหาสอบถามและให้ความสนใจกับ " soundfont ทางเลือกใหม่ " รายละเอียดต่างๆเข้าไปดูได้ใน
กระทู้หัวข้อ  " soundfont ทางเลือกใหม่ "  สำหรับตัวที่นำไปทดสอบกับ " วงเป็นหนึ่ง " จะอัพเดทให้สมาชิกในเร็วๆนี้  :thank1:  :thank1:  :thank1:
เอาล่ะนะครับ.....ทีนี้คุย กับ เจ้าของ SF ท่านเองเลยนะจ๊ะ พี่น้อง....รับรองไม่ผิดหวัง เสียกะตังค์ แล้วคุ้มค่าแน่นอน.... :kiss2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2013, 16:41:27 น. โดย หมอบ้านนอก »

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
อ่านเพลินดีแต่เงินไม่มี  เข้ามาอ่านหาความรู้ไปเรื่อยๆ สักวันเราคงปากแดงวันนี้ปากดำไปก่อน

• **
อ่านเพลินดีแต่เงินไม่มี  เข้ามาอ่านหาความรู้ไปเรื่อยๆ สักวันเราคงปากแดงวันนี้ปากดำไปก่อน
แหมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..........เจ้าของโรงงานน้ำดื่ม แห่งเกาะพงัน..
....งั้นทำตัวน่าน่ารัด น่าสงสาร แบบน้องดิครับบบ
..หมอโป่ง...คงให้ผ่อน....3 เดือน 5 เดือน แบบผม
....
แค่เงิน3-4 แสน ขนพี่ชายผมไม่ร่วงหรอกครับ..
...ส่วนผมร่วง หมด ยันขนคิ้ว แล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา