วงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์ที่ใช้ eXtreme Karaoke > พูดคุยทั่วไปเรื่องวงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์

เศรษฐกิจแบบนี้ส่งผลกระทบต่องานดนตรีท่านบ้างไหมครับ

(1/7) > >>

โด่งครับ:
สำหรับผม ตั้งแต่ปีใหม่ 58 มา เฉลี่ยแค่เดือนละ 1-2 งาน แต่ละงานก็ประหยัดสุดๆ จ้างแค่นักร้องไม่เกิน 2-3 คน

พอสอบถามค่าจ้าง ค่านักร้อง แดนซ์ บางงานก็ไม่หานักร้องเลยครับ ร้องกันเองดีกว่า  :cry:

โด่งครับ:
มค. 3 งาน / วันที่ 9  12  25

กพ. 1 งาน/ วันที่ 14

มีค. 2 งาน/ วันที่ 1   25

เม.ย. เพิ่งเข้ามา 1 งาน วันที่ 15

:mad245:

ที่อื่นเหมือนกันไหมครับ ปัจจุบันนี้นักร้อง แดนซ์ หันมารับงานกันเอง ลงทุนทำป้ายวงแผ่นเดียว แล้วไปจับมือกับชุดเครื่องเสียงเวทีที่ปล่อยเช่า

ทำหลายชุด มีคอม. ให้พร้อม (โปรแกรม 2.038) คุณแค่หาป้ายมาติดบนเวทีก็รับงานได้สบาย...

BINDEAW:
..........ลดต้นทุน.......(เอาลูก เอาเมียหลวง เมียน้อย เพื่อนที่ชอบกินเหล้า 9ล9 ไปช่วย)
..........คุณภาพดี.......(ใช้ของดีดี ตั้งใจทำงาน หมั่นหาความรู้อยู่เสมอ เอาใจเจ้าภาพ  )
..........มีตลาด..........(แสวงหามิตร มากกว่าค้นหาศัตรู ปากต่อปาก ตาต่อตา ใจต่อใจ)...............ขอขอบคุณ

นพ สุพรรณ:

--- อ้างจาก: โด่งครับ ที่ วันที่  9 กุมภาพันธ์  2015, 11:44:53 น. ---มค. 3 งาน / วันที่ 9  12  25

กพ. 1 งาน/ วันที่ 14

มีค. 2 งาน/ วันที่ 1   25

เม.ย. เพิ่งเข้ามา 1 งาน วันที่ 15

:mad245:

ที่อื่นเหมือนกันไหมครับ ปัจจุบันนี้นักร้อง แดนซ์ หันมารับงานกันเอง ลงทุนทำป้ายวงแผ่นเดียว แล้วไปจับมือกับชุดเครื่องเสียงเวทีที่ปล่อยเช่า

ทำหลายชุด มีคอม. ให้พร้อม (โปรแกรม 2.038) คุณแค่หาป้ายมาติดบนเวทีก็รับงานได้สบาย...

--- End quote ---

มกรามีหกงาน เก็บเงินซ๊อสได้หนึ่งลัง   กุมภามีสี่งานยังไม่เริ่มจั๊กงาน เก็บเงินได้จิพาครอบครัวไปทะเล
มีนายังไม่มีจั๊กงาน  เมษามีงานช่วยหนึ่งงาน

โด่งครับ:

--- อ้างจาก: คุณนพ น่ะคร้าบ! ที่ วันที่  9 กุมภาพันธ์  2015, 14:24:24 น. ---มกรามีหกงาน เก็บเงินซ๊อสได้หนึ่งลัง   กุมภามีสี่งานยังไม่เริ่มจั๊กงาน เก็บเงินได้จิพาครอบครัวไปทะเล
มีนายังไม่มีจั๊กงาน  เมษามีงานช่วยหนึ่งงาน

--- End quote ---

:th2: :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version