ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้การติดตั้งและคำสั่งต่างๆของโปรแกรม extreme  (อ่าน 68390 ครั้ง)

ออฟไลน์ โฮลมาน

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6C893604 ลุงกานต์
Re: รวมกระทู้การติดตั้งและคำสั่งต่างๆของโปรแกรม extreme
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 12:38:03 น. »
ขอบคุณครับท่านลูกทุ่งสมใจนึก ขอให้ท่านนึกอะไรก็ให้ท่านได้อันนั้น :thank1:

ออฟไลน์ ปอย สงกรานต์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#5D1D9500 5656AD09 HL#7661DADE ลุงกานต์
Re: รวมกระทู้การติดตั้งและคำสั่งต่างๆของโปรแกรม extreme
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2009, 11:36:21 น. »
ผมพึ่งตั้งวงตนดรีอิเล็คโทนใหม่ครับ
     ทุกวันนี้ผมใช้ Extream 2 อยู่ครับ อยากได้ Version 3.0 แต่กลัวจะมี Version ดีกว่านี้ครับ ไม่ทราบว่าจะมี version ใหม่อีกไหมครับอาจารย์ ราคา Extream แพงครับ อยากลอง version 3 เหมือนกันครับ  ไม่ทราบว่าระบบเสียงเป็นยังงัยครับ เสียงคีย์บอร์ด และกีต้าร์ กลองสมจริงมากไหมครับ  ถ้าแน่นผมจะได้สั่งซื้อเลย  (วงผมเล่นหลายแนวครับ สตริง ลูกทุ่ง หมอลำ เพื่อชีวิต) นักร้อง 7 คน  หางเครื่อง 8 ครับ  สนใจมากๆ ครับ ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ที่พยายามพัฒนาโปรแกรมดีๆ มาให้ใช้

จากทีมงานยินดีมิวสิค   (รวมพลคนรักเพลง บรรเลงสร้างความสุข)

น้องปอย
                 นวก.สาธารณสุข  รพ.ชุมพลบุรี  จ.สุรินทร์

keenew

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2009, 11:40:48 น. »
ผมพึ่งตั้งวงตนดรีอิเล็คโทนใหม่ครับ
     ทุกวันนี้ผมใช้ Extream 2 อยู่ครับ อยากได้ Version 3.0 แต่กลัวจะมี Version ดีกว่านี้ครับ ไม่ทราบว่าจะมี version ใหม่อีกไหมครับอาจารย์ ราคา Extream แพงครับ อยากลอง version 3 เหมือนกันครับ  ไม่ทราบว่าระบบเสียงเป็นยังงัยครับ เสียงคีย์บอร์ด และกีต้าร์ กลองสมจริงมากไหมครับ  ถ้าแน่นผมจะได้สั่งซื้อเลย  (วงผมเล่นหลายแนวครับ สตริง ลูกทุ่ง หมอลำ เพื่อชีวิต) นักร้อง 7 คน  หางเครื่อง 8 ครับ  สนใจมากๆ ครับ ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ที่พยายามพัฒนาโปรแกรมดีๆ มาให้ใช้

จากทีมงานยินดีมิวสิค   (รวมพลคนรักเพลง บรรเลงสร้างความสุข)

น้องปอย
                 นวก.สาธารณสุข  รพ.ชุมพลบุรี  จ.สุรินทร์

การันตรีครับ ดีหลายอย่างทั้งลูกเล่นทั้งการต่อเพลง แล้วจะบอกว่าสุดยอด ส่วนเรื่องราคาเสียครั้งเดียวครับ เมื่อมีversion ใหม่ออกมาก็โหลดได้ครับ

ออฟไลน์ ป๊อก คารา

• ระดับ 5
  • *
  • HL74892C77HL
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2009, 11:52:07 น. »
การันตรีครับ ดีหลายอย่างทั้งลูกเล่นทั้งการต่อเพลง แล้วจะบอกว่าสุดยอด ส่วนเรื่องราคาเสียครั้งเดียวครับ เมื่อมีversion ใหม่ออกมาก็โหลดได้ครับ

ยืนยันครับ ดีแท้ๆ  :D :happy: :D

Surachart SMT

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 5 กรกฎาคม 2009, 17:43:27 น. »
พอดีว่าผมใช้ Extreme Karaoke v3.0 ครับแต่ก็ยังไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับตัวมันเท่าไหร่ครับ แต่สงสัยเรื่อง Sound Fount อยู่ครับสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ไหมครับ

:thank1:   :thank1:   :thank1:

somjainuk74

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 5 กรกฎาคม 2009, 18:59:33 น. »
พอดีว่าผมใช้ Extreme Karaoke v3.0 ครับแต่ก็ยังไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับตัวมันเท่าไหร่ครับ แต่สงสัยเรื่อง Sound Fount อยู่ครับสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ไหมครับ

:thank1:   :thank1:   :thank1:
เปลี่ยนได้ตามสบาย จะใช้ตัวที่เขาแจก หรือจะซื้อตัวที่เขาขายก็ได้ครับ ตามใจที่เราชอบเสียงซาวน์ฟอนท์ตัวนั้นๆ

ออฟไลน์ MNS

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 8CAA52E4
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2009, 00:45:59 น. »
สุดยอดเลยครับ ได้ความรู้เพิ่มเติมมากมายเลยครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YAI-สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D00111F HL#752D6A00 HL#1799BF19 HL;1299BFD2
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2009, 03:51:58 น. »
สุดยอดเลยครับ ได้ความรู้เพิ่มเติมมากมายเลยครับ   ขอบคุณครับ
สุดยอดอย่างที่ท่านว่าแหละครับ แต่ยังมีอีกหลายยอดครับ ผมเพิ่งได้มาสดๆร้อนๆ จากท่านลูกทุ่งสมใจนึก พร้อมโปรโมชั่น เพียบ ตอนนี้ก็อ่านคู่มือท่านลูกทุ่งลมใจนึกไปพรางๆก่อน เดี๋ยวมีปัญหาก็จะขอรบกวนท่านเช่นเคยนะครับ :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ YAI-สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D00111F HL#752D6A00 HL#1799BF19 HL;1299BFD2
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2009, 03:58:27 น. »
เปลี่ยนได้ตามสบาย จะใช้ตัวที่เขาแจก หรือจะซื้อตัวที่เขาขายก็ได้ครับ ตามใจที่เราชอบเสียงซาวน์ฟอนท์ตัวนั้นๆ
ท่านตัวที่ผมใช้อยู่นี่ เวอร์ชั่น3.0. เท่าไรตรับ และต้องอัพเดทไหมครับ อัพอย่างไรครับ :thank1:

artis

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2009, 09:53:26 น. »
สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากด้วยน่ะครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2009, 12:41:27 น. »
ท่านตัวที่ผมใช้อยู่นี่ เวอร์ชั่น3.0. เท่าไรตรับ และต้องอัพเดทไหมครับ อัพอย่างไรครับ :thank1:
ถ้าเอาในแผ่นมาลงเป็นเวอร์ชั่นเก่าครับ ไปโหลดที่

คลิกที่นี่เพื่อไปโหลด V 3.0.0.53 ใหม่ล่าสุดครับ

สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากด้วยน่ะครับ
ยินดีต้อนรับครับ

hisoka481

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2009, 10:01:52 น. »
ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับบ

makro

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2009, 17:32:39 น. »
โหลดเวอร์ชั่นใหม่ และลงแล้วแต่ติดฮาร์ดล๊อค ต้องทำอย่างไรครับ ทำตามโดยเข้าไปที่ xtremeHLUpd1.exe rockeyRUexe Application ft แล้วพิมพ์ xtreme >updat มันขึ้นว่า  no rockey ต้องทำอย่างไรครับช่วยกรุณาหน่อยขอบคุณครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2009, 18:16:51 น. »
โหลดเวอร์ชั่นใหม่ และลงแล้วแต่ติดฮาร์ดล๊อค ต้องทำอย่างไรครับ ทำตามโดยเข้าไปที่ xtremeHLUpd1.exe rockeyRUexe Application ft แล้วพิมพ์ xtreme >updat มันขึ้นว่า  no rockey ต้องทำอย่างไรครับช่วยกรุณาหน่อยขอบคุณครับ
เสียบฮาร์ดล็อคไว้ที่ช่อง USB ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 สิงหาคม 2009, 18:18:56 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

spn

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2009, 13:57:34 น. »
 :hap5: ขอบคุณครับท่านลูกทุ่งสมใจนึก

sangtean

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2009, 20:44:39 น. »
 :thank1:สุดยอดจริงๆ มือสมัครเล่นอย่างข้าน้อยขอรบกวนเป็นสมาชิกด้วยคนมีอะไรแนะนำขอน้อมรับด้วยความยินดีมือใหม่ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2009, 22:08:58 น. »
:thank1:สุดยอดจริงๆ มือสมัครเล่นอย่างข้าน้อยขอรบกวนเป็นสมาชิกด้วยคนมีอะไรแนะนำขอน้อมรับด้วยความยินดีมือใหม่ครับ

หากมีปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม xtreme ก็โพสถามมาได้เลยครับ
อย่าเกรงใจ ถ้าผมตอบไม่ได้ สมาชิกในเว็บเรา ออนไลน์อยู่หลายท่าน
พร้อมจะตอบให้ครับ

bagnut

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2009, 19:35:04 น. »
หากมีปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม xtreme ก็โพสถามมาได้เลยครับ
อย่าเกรงใจ ถ้าผมตอบไม่ได้ สมาชิกในเว็บเรา ออนไลน์อยู่หลายท่าน
พร้อมจะตอบให้ครับ
เวลาเป่เใช้เอฟเฟคซ์แล้วยกเลิกยังงายยย ครับป๋าาา  ขาาาาา

somjainuk74

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2009, 19:44:07 น. »
เวลาเป่เใช้เอฟเฟคซ์แล้วยกเลิกยังงายยย ครับป๋าาา  ขาาาาา
ถ้าคลิกขวาเลือกในเมนู FX จะเลิก ต้องคลิกขวาไปคลิกซ้ำครับ

ถ้าคลิกเหนือเปียโน ก็ไปคลิกซ้ำลงไปที่คลิกเล่นอีกครั้งหนึ่งก็จะหยุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2009, 19:48:43 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

bagnut

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2009, 19:48:35 น. »
ถ้าคลิกขวาเลือกในเมนู FX จะเลิก ต้องคลิกขวาไปคลิกซ้ำครับ

ถ้าคลิกเหนือเปียโน ก็ไปคลิกซ้ำลงไปที่คลิกเล่นอีกครั้งหนึ่งก็จะหยุด
เออ จริงแฮะเริ่มยังไง ก็เลิกอย่างนั้น ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลอง้ล่นดูก่อนครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2009, 21:39:02 น. »
เออ จริงแฮะเริ่มยังไง ก็เลิกอย่างนั้น ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลอง้ล่นดูก่อนครับ
ใส่รหัสฮาร์ดล็อคด้วยครับ

doi

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2009, 14:54:18 น. »
ขอบคุณมากๆกำลังเริ่มศึกษา

weeray

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2009, 12:53:05 น. »
ผมเป็นสมาชิกใหม่
ยังอ่อนหัด
ขอบคุณหลายๆที่อุตส่าห์ลำบากทำให้ทุกคนได้เรียนรู้ :thank1: :thank1: :thank1:

somjainuk74

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2009, 13:06:39 น. »
ผมเป็นสมาชิกใหม่
ยังอ่อนหัด
ขอบคุณหลายๆที่อุตส่าห์ลำบากทำให้ทุกคนได้เรียนรู้ :thank1: :thank1: :thank1:
คลิกอ่านไปทีละตอน เปิดโปรแกรม xtreme ทดสอบไปด้วย ไม่ต้องกลัวโปรแกรมจะเสียครับ
เดี๋ยวก็เก่งครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2009, 14:52:36 น. »
เปลี่ยนการคลิกเพื่อเข้าไปอ่านแต่ละตอน ให้เข้าใจง่ายขึ้นครับ