ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้การติดตั้งและคำสั่งต่างๆของโปรแกรม extreme  (อ่าน 68391 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#851E9551
Re: รวมกระทู้การติดตั้งและคำสั่งต่างๆของโปรแกรม extreme
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2009, 15:12:39 น. »
 :thank1: :thank1: :thank1:

ejimatsu

• บุคคลทั่วไป
Re: รวมกระทู้การติดตั้งและคำสั่งต่างๆของโปรแกรม extreme
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2009, 23:00:56 น. »
ถ้าคลิกขวาเลือกในเมนู FX จะเลิก ต้องคลิกขวาไปคลิกซ้ำครับ

ถ้าคลิกเหนือเปียโน ก็ไปคลิกซ้ำลงไปที่คลิกเล่นอีกครั้งหนึ่งก็จะหยุด

ทำเป็น On /Off พึ่งรู้นะเนี่ย  :thank1: ท่าน ลูกทุ่งสมใจนึก

pod

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2009, 06:30:44 น. »
ผมสมาชิกใหม่ครับ...กำลังจะสั่งซื้อ....แต่ไม่เข้าใจเลย  พยามหาอ่านวิธีการเล่น   วิธีเพิ่มเพลง  ก็ยังไม่รู้เรื่อง  จะตั้งใจต่อไป 

somjainuk74

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2009, 07:00:28 น. »
ผมสมาชิกใหม่ครับ...กำลังจะสั่งซื้อ....แต่ไม่เข้าใจเลย  พยามหาอ่านวิธีการเล่น   วิธีเพิ่มเพลง  ก็ยังไม่รู้เรื่อง  จะตั้งใจต่อไป 
ถ้าเรามีโปรแกรม แล้วค่อยๆ ทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ จะง่ายกว่าที่เรายังไม่เห็นตัวโปรแกรมครับท่าน

ออฟไลน์ ภคพลคนกันเอง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8CAA52EA - 5503153B
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2009, 06:09:15 น. »
ผู้ที่ไม่รู้อีกเยอะขอบคุณป๋านึกครับ

kangnova

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2009, 13:00:38 น. »
 :th2:สุดยอดมากๆครับ ผมเพิ่งหัดเล่น เจอบทความของท่าน เป็นประโยชน์มากครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีความสุขความเจริญตลอดไป :happy: :happy:

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#5CA2FA96
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2009, 14:25:44 น. »
:th2:สุดยอดมากๆครับ ผมเพิ่งหัดเล่น เจอบทความของท่าน เป็นประโยชน์มากครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีความสุขความเจริญตลอดไป :happy: :happy:

กระทู้แรกก็หวานมาเชียว อาสมใจนึก ปลื้มเลยอย่างงี้....น่าชื่นใจ

somjainuk74

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2009, 16:32:27 น. »
กระทู้แรกก็หวานมาเชียว อาสมใจนึก ปลื้มเลยอย่างงี้....น่าชื่นใจ
ข้าเจ้าเข้าไปดูมา หาไม่เจอหวานๆ มีแต่คนสวยมาตอบ กระทู้แรกเลยยยยยยยยยยย ;D

kaag

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2010, 22:31:13 น. »
สุดยอดมาก :th2:  ขอบคุณท่านมาก :happy: สำหรับการชี้แนะเทคนิคการใช้eXtream ที่มีลูกเล่นมากมายที่ต้องเรียนรู้ไว้  จะพยายามเรียนรู้แล้วในไปใช้ให้ได้มากที่สุด  ขอคาราวะ   กูรู ทุกท่าน ที่สละเวลาแบ่งปัน   :thank1:

charn

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2010, 17:03:18 น. »
 ;D มาอีกแล้วครับป๋า...ผมหาคำสั่งเพิ่มคีย์...ลดคีย์...และความเร็วล่วงหน้า...ก่อนเอาเพลงเข้าไปอยู่ในคิวเพลง...ช่วยดะ..ดะ..ด้วยครับ  ;D

somjainuk74

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 9 สิงหาคม 2010, 17:44:36 น. »
;D มาอีกแล้วครับป๋า...ผมหาคำสั่งเพิ่มคีย์...ลดคีย์...และความเร็วล่วงหน้า...ก่อนเอาเพลงเข้าไปอยู่ในคิวเพลง...ช่วยดะ..ดะ..ด้วยครับ  ;D
ให้เข้าไปติกเครื่องหมายถูกที่ ลบเพลงที่เล่นออกก่อน
แล้วมาพิมพ์เพลงเมื่อ Enter เพลงแล้ว กดลูกศรชี้ขึ้น หรือลง
จะเห็นสีชมพูที่เพลง กด F4 กำหนดค่าได้เลย
เมื่อทำไว้หลายเพลง ก็เซฟเก็บไว้ เวลาใช้จะได้มาต้องมาตั้งค่าใหม่อีก

charn

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 10:44:45 น. »
 ;D ป๋าครับทำไมผมไม่เห็นภาพเลยครับ...อยากทดลองอัฟเวอร์ชั่น v3.0.0.80 ทำไม่เป็น..ขอบคุณครับป๋า  ;D

somjainuk74

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 14:33:18 น. »
;D ป๋าครับทำไมผมไม่เห็นภาพเลยครับ...อยากทดลองอัฟเวอร์ชั่น v3.0.0.80 ทำไม่เป็น..ขอบคุณครับป๋า  ;D
เว็บฝากไฟล์เขาหยุดให้บริการ รูปเลยหายไปครับ