ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยเล่น sounfont เสียงไม่ออก เวลาปิดแล้วเปิดใหม่  (อ่าน 14922 ครั้ง)

pond1314

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยเล่น sounfont เสียงไม่ออก เวลาปิดแล้วเปิดใหม่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 7 ตุลาคม 2006, 11:12:34 น. »
งง งง งง ครับ พอดีพึ่งศึกษาเรื่องนี้ได้ประมาณเดือนกว่า ๆ สรุปผมต้องทำอย่าไรบ้างครับ ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มป่าวครับ
ปล. ท่าน Xmen ผนเสนอนะครับ หลังจากท่านเรียนจบปริญญษโทแล้ว เขียนหนังสือขายเลย ผมรับรองจะเป็นคนซื้ออ่านคนแรก เอาแบบเบื้องต้นจนถึงขั้นโปรเลย เกือบลืมขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ อันนี้ปลื้ม จบ ;D ;D

ทองแดง

Re: ช่วยด้วยเล่น sounfont เสียงไม่ออก เวลาปิดแล้วเปิดใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 8 ตุลาคม 2006, 22:02:16 น. »
ผมมาแล้วตัวปัญหาพอดีเน็ตล้มเลยมาสาย
เข้าเรื่องกันเลย ปัญหาดังกล่าวตอนนี้จบแล้ว เซ้ดไปมา และมั่มไปมาอยู้นาน มาลงเอยที่ ลบและลง Maple midi ใหม่ และ เปลี่ยน soundfont เป็นของท่านหนุ่มเมืองน่าน ผมเลยคิดว่าปัญหาน่าจะเกิดจากเครื่องของผมเองที่มันลวน แล้วsoundfont ที่ใช้อยู่ก่อนอาจจะไม่เอากัน อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ สุดท้ายเสียงที่ออกมาสุดยอดเลยท่านหนุ่มมเมืองน่าน ปิดโปแกรมแล้วเปิดใหม่ก็ไม่มีปัญหาแล้ว  แต่ๆๆๆๆๆๆ
มันเกิดปัญหาใหม่คือ port2-4 ของผมไม่มีเสียงออก port1ช่องเดียวที่มีเสียง ไม่เอาใจเหมือนกัน ตอนนี้ผมเซ็ด port1 สองอันเลย ใช้ soundfont สองตัว เล่นแบบเมดเลย์ได้แต่กระตุกนิดหน่อย แต่ก็โอเค แก้ขัดไปก่อน  ผมเซ็ดเครื่องตามรูปที่แนบมาที่นทั้งหลายช่วยวิจารณ์ด้วยครับ
ปล.ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ
ถ้าเซ็ตตามนี้แล้ว มันใช้ soundfont ตัวไหนครับ หรือใช้สลับกันคนละเพลง งง! ???

chollathee

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2006, 08:52:06 น. »
Wodins เน่า.....

สรุป...

Format โลด....จบ... ;D

pond1314

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2006, 10:36:58 น. »
หายแล้ว หายแล้ว หายแล้ว
ไชโยหายแล้วครับตอนนี้ทุกอย่างปกติแล้ว มั่วไปมั่วมา สุดท้ายก็ใช้ได้แล้วครับ เสียงออกทุก port แล้ว เล่นแบบเมดเลย์ได้แล้วไม่มีกระตุกเลย ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยครับ โปรแกรมสุดยอด soundfont สุดเยี่ยม ผลลัพท์คือ ความสุขของคนชอบร้องเพลง และ ความสบายใจของคนฟัง ;D :D ;D

ชายเสรี

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2006, 11:08:53 น. »
หายแล้ว หายแล้ว หายแล้ว
ไชโยหายแล้วครับตอนนี้ทุกอย่างปกติแล้ว มั่วไปมั่วมา สุดท้ายก็ใช้ได้แล้วครับ เสียงออกทุก port แล้ว เล่นแบบเมดเลย์ได้แล้วไม่มีกระตุกเลย ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยครับ โปรแกรมสุดยอด soundfont สุดเยี่ยม ผลลัพท์คือ ความสุขของคนชอบร้องเพลง และ ความสบายใจของคนฟัง ;D :D ;D

ยินดีด้วยนะครับ  ขอให้มีความสุข กับการร้องเพลง

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2006, 11:43:26 น. »
อ้าวสำเร็จไปอีกคนแล้ว แง แง เหลือเราคนเดียว
เอง สงสัยต้อง format ตามท่านหนุ่มบอกแหละ
แล้วจะไปส่งไปขอลายเซ็น อันใหม่ สุดท้ายแล้วด้วย ท่าน x ก็ส่งกลับเร็วๆนะ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2006, 11:58:42 น. »
อ้าวสำเร็จไปอีกคนแล้ว แง แง เหลือเราคนเดียว
เอง สงสัยต้อง format ตามท่านหนุ่มบอกแหละ
แล้วจะไปส่งไปขอลายเซ็น อันใหม่ สุดท้ายแล้วด้วย ท่าน x ก็ส่งกลับเร็วๆนะ

ถ้าลง drive ที่ไม่ใช่ Windows เวลา Format เครื่องจะ้ใช้ key เดิมได้ครับ  :)

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2006, 22:05:54 น. »
ไม่ทันแล้วครับ format แล้ว เดี๋ยวจะขอลายเซ้น ตอนนี้แบ่ง partition แล้ว อ้อ ผม format เป็น NTFS จะมีปัญหาไหมครับ ตอบด้วยด่วนนะครับ

ออฟไลน์ พรสิบ

• ระดับ 4
  • *
  • HL#80009D3C (เด็กชายโสด)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2006, 13:59:37 น. »
ขอผมก็ยังไม่ออกเลย...ท่านใดหนอจะอนุเคราะห์รูปภาพและข้อความให้ดูเป็นฉากๆ ได้บ้าง...ขอบคุณครับ.