ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบขั้นตอน  (อ่าน 3732 ครั้ง)

prawit

• บุคคลทั่วไป
ขอทราบขั้นตอน
« เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 11:14:51 น. »
ขอทราบขั้นตอนการสั่งซื้อหน่อยครับ เตรียมจะส่งเงินวันจันทร์หรือวันอังคาร (12-13 กพ)
1. ส่งเฉพาะค่าโปรแกรม 500.- บาท (3 ไลเซ่น) มาก่อน แล้วโหลดโปรแกรมไปลงเครื่อง จากนั้นส่งรหัสทั้ง 3 กลับมาขอไลเซ่น
หรือ 2. ส่งค่าโปรแกรม 500.- บาท + ค่าเพลง 3,000.- บาท มาพร้อมกัน
ควรทำอย่างไรจึงจะถูกต้องครับ
ประวิทย์

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ขอทราบขั้นตอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 11:27:44 น. »
ค่าเพลงกับโปรแกรม เป็นคนล่ะส่วนครับ
ให้ส่ง License โปรแกรมมาก่อนเมื่อติดตั้งได้เรียบร้อยแล้ว
ให้ใช้ License ส่งไปสั่งซื้อเพลงอีกทีครับ  :)

prawit

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 11:46:40 น. »
ขอบคุณครับ
แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ
ผมได้ทดลองโหลด Extream ไปติดตั้งดูแล้วครับ พอเรียกโปรแกรมก็จะพบหน้า save license ก็พอเข้าใจว่าต้องส่งส่วนนี้กลับมาขอรหัส
แล้วค่าโปรแกรม 500.- บาท จะส่งตอนไหนครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 11:54:47 น. »
ให้โอนผ่าน ATM แล้วแจ้งรายละเอียดการโอนตาม slip จาก ATM ครับ
แล้วแนบรายละเีอียดการโอนกับไฟล์ License.dat ส่ง mail มาให้ผมได้เลยครับ

http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/order/order.html

prawit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 12:11:56 น. »
ขอบคุณอีกครั้งครับ  เข้าใจแล้วครับ
รบกวนอีกเรื่องครับ
ผมไม่มีเนตที่บ้านหรอกครับ ใช้ที่ที่ทำงานซึ่งแบ่งกันใช้หลายคนแบ่งช่วงเวลากันเอาเอง เป็นเครื่องระบบเครือข่าย
ผมคงส่งรายละเอียดต่างๆ ทางทางนี้ได้ แต่ผมจะรับเพลงจากตรงนี้ได้มั๊ยครับ เพราะอีเมล์ถูกบล็อกหมดทุกคนเข้าไม่ได้ แต่เข้ามาพูดคุยในนี้ได้ (ไม่เข้าใจเหมือนกัน)
......
วันนี้ ผมหมดเวลาในส่วนของผมแล้วครับ
พรุ่งนี้เช้าเจ็ดโมงจะเข้ามาใหม่ครับ (เวลาของผม เจ็ดโมงถึงเที่ยง)
หวัดดีครับ

ต้อมมิวสิค

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 14:21:21 น. »
เรียนถามคุณ X-men ครับ คือที่บ้านไม่มีเน็ตเหมือนกัน ใช้ที่ทำงานครับ ถ้าผมติดตั้งโปรแกรมไว้ที่ทำงานแล้วจัดการเรื่องรหัสผ่านให้เรียบร้อย แล้วค่อย coppy โปรแกรมจากที่ทำงานไปใช้ที่บ้านจะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ เพราะถ้าไปติดตั้งที่บ้านปัญหาเรื่องการส่งไลเซ็นต์ต้อง copy ไลเซ็นต์จากที่บ้านแล้วมาส่งที่ทำงาน  ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากใช้ xtreme ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 16:51:37 น. »
ขอบคุณอีกครั้งครับ  เข้าใจแล้วครับ
รบกวนอีกเรื่องครับ
ผมไม่มีเนตที่บ้านหรอกครับ ใช้ที่ที่ทำงานซึ่งแบ่งกันใช้หลายคนแบ่งช่วงเวลากันเอาเอง เป็นเครื่องระบบเครือข่าย
ผมคงส่งรายละเอียดต่างๆ ทางทางนี้ได้ แต่ผมจะรับเพลงจากตรงนี้ได้มั๊ยครับ เพราะอีเมล์ถูกบล็อกหมดทุกคนเข้าไม่ได้ แต่เข้ามาพูดคุยในนี้ได้ (ไม่เข้าใจเหมือนกัน)
......
วันนี้ ผมหมดเวลาในส่วนของผมแล้วครับ
พรุ่งนี้เช้าเจ็ดโมงจะเข้ามาใหม่ครับ (เวลาของผม เจ็ดโมงถึงเที่ยง)
หวัดดีครับ

รับ/ส่ง License Net เล่นที่ไหนได้หมดครับ..ตามร้าน Internet ทั่วไปได้  ไม่จำเป็นต้องใช้เครื่องที่จะเล่น
Karaoke รับ/ส่ง License  เพราะ License ที่ได้ถึงแม้คนอื่นเค้าจะได้ไป เค้าก็ไช้ไมได้อยู่
ดีเพราะ License ถูกผูกไว้กับเครื่องที่เราส่ง License.dat ไปให้เท่านั้น...
*** ส่วนเรื่องเพลงก็เช่นกันครับ..เพลงของอาจารย์โบ (คนขายเพลง) ก็เป็นลักษณะเดียวกัน
กับโปรแกรมคือจะเล่นได้เฉพาะเครื่องที่ได้ License นี้เท่านั้น..
   ไม่เกี่ยวกับเครื่องที่เล่น Net ที่ใช้ รับ/ส่ง License และ เพลง อ้อ.. ลืมไป สำหรับสมาชิกเพลงรายเดือนอาจารย์โบ (คนขายเพลง) เค้าหยุดรับสมัครสมาชักชั่วคราวนะครับ..
ถ้าไม่เข้าใจติดตามอ่านได้ใน http://www.bomusic-karaoke.com

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 16:59:46 น. »
เรียนถามคุณ X-men ครับ คือที่บ้านไม่มีเน็ตเหมือนกัน ใช้ที่ทำงานครับ ถ้าผมติดตั้งโปรแกรมไว้ที่ทำงานแล้วจัดการเรื่องรหัสผ่านให้เรียบร้อย แล้วค่อย coppy โปรแกรมจากที่ทำงานไปใช้ที่บ้านจะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ เพราะถ้าไปติดตั้งที่บ้านปัญหาเรื่องการส่งไลเซ็นต์ต้อง copy ไลเซ็นต์จากที่บ้านแล้วมาส่งที่ทำงาน  ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากใช้ xtreme ครับ ขอบคุณครับ

โอ๊ะโอ๊ะ..โอ๋...
ขอตอบแทนท่าน x-men นะครับ..
คุณจะต้องติดตั้งที่เครื่องที่คุณจะเล่น karaoke Xtreme เท่านั้นครับ.. แล้ว Save License.dat เครื่องนั้น
ส่งให้ท่าน x-men เพื่อของ License Key  ส่วนเรื่อง Net อ่านกระทู้ด้านบนได้ครับ.. ผม Post ไว้ให้อ่านแล้ว
แต่ถ้าจะทำไว้ทีทำงานเครื่องหนึ่งไว้หัดเล่นก็ได้ครับ..เพราะมีสามารถขอ License Key ได้ 3 ครั้ง
ข้อแนะนำครับ.. แนะนำให้ติดตั้ง Xtreme Karaoke ที่ Local Disk ที่ไม่ใช่ Drive C:
อาจเป็น D: หรือ E: ก็ได้ (Local Disk=HDD นะครับไม่ใช้ Netware) เพราะ License Key จะผูกกับ
Drive และ Size ของ Hdd ไว้ด้วย เหตุผลเพราะ ถ้าลงที่ Dirve D:หรือ E: จะได้ไม่ต้อง License Key
ใหม่ เพราะสามารถ Setup Xtreme ทับได้เลย..และสามารถเล่นได้เลยโปรแกรมจะไม่ถามให้ Save License.dat ใหม่

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2007, 17:03:01 น. »

เพิ่มเติม..
ติดตั้ง Xtreme ที่บ้านและ Save License.dat แล้ว Copy ไฟล์ License.dat
ส่งมาให้ท่าน x-men ที่ร้าน Net หรือที่ทำงาน ได้ครับ..