ผู้เขียน หัวข้อ: Download Update ได้แล้ว eXtreme build 7 RC2  (อ่าน 49625 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: Download Update ได้แล้ว eXtreme build 7 RC2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 13:02:42 น. »
สนับสนุนให้มีเนื้อร้องที่จอหลักอีกคน ถ้ากลัวกระตุกน่าจะทำเป็น Feature
ให้เลือกปิดได้สำหรับเครื่องที่มีกำลังน้อย
สำหรับเนื้องร้อง.. เฉพาะเครื่องที่ต่อจอเดียวและไม่ได้เปิด Function Dual Monitor ตัวหนังสือจะแสดงที่หน้าจอหลักอยู่แล้วครับ..
    และเครื่องที่ต่อจอเดียวแต่เปิด Function Dual Monitor ตัวหนังสือจะออก Monitor ตัวที่ 2 ครับ แต่ก็ยังแสดงที่หน้าจอหลัก
    แต่สำหรับเครื่องที่ต่อ 2 จอ และเปิด Function Dual Monitor ตัวหนังสือจะแสดงที่จอที่ 2 ครับ ส่วนหน้าจอหลักจะไม่แสดง
     อะไรจะเป็นเหมือนตอนเปิดโปรแกรมมาใหม่ๆ
         เลือกเพลง >> Enter : ตัวหนังสือ แสดงที่จอตัวที่ 2 , เสียงดำเนินไปอย่างปกติ..
วิธีทำ Dual Monitor และการตั้งค่าของจอตัวที่ 2 หาดูได้ในหัวข้อ .. โปรแกรม Xtreme Karaoke ได้ครับ..
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ใบลาน

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 740FB29C ( X-men )
Re: Download Update ได้แล้ว eXtreme build 7 RC2
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 19:41:56 น. »
อ้างถึง
อ้าง​จาก​: sura ​ที่​ วันนี้ ​เวลา​ 09:54
สนับสนุน​ให้​มี​เนื้อร้องที่จอหลักอีกคน​ ​ถ้า​กลัวกระตุกน่า​จะ​ทำ​เป็น​ Feature
ให้​เลือกปิด​ได้​สำ​หรับเครื่องที่มีกำ​ลังน้อย
สำ​หรับเนื้องร้อง​.. ​เฉพาะ​เครื่องที่ต่อจอเดียว​และ​ไม่​ได้​เปิด​ Function Dual Monitor ​ตัวหนังสือ​จะ​แสดงที่หน้าจอหลัก​อยู่​แล้ว​ครับ​..
    ​และ​เครื่องที่ต่อจอเดียวแต่​เปิด​ Function Dual Monitor ​ตัวหนังสือ​จะ​ออก​ Monitor ​ตัวที่​ 2 ​ครับ​ ​แต่ก็​ยัง​แสดงที่หน้าจอหลัก
    ​แต่สำ​หรับเครื่องที่ต่อ​ 2 ​จอ​ ​และ​เปิด​ Function Dual Monitor ​ตัวหนังสือ​จะ​แสดงที่จอที่​ 2 ​ครับ​ ​ส่วน​หน้าจอหลัก​จะ​ไม่​แสดง
     ​อะ​ไร​จะ​เป็น​เหมือนตอนเปิดโปรแกรมมา​ใหม่ๆ​
         ​เลือกเพลง​ >> Enter : ​ตัวหนังสือ​ ​แสดงที่จอตัวที่​ 2 , ​เสียงดำ​เนินไปอย่างปกติ​..
วิธีทำ​ Dual Monitor ​และ​การตั้งค่าของจอตัวที่​ 2 ​หาดู​ได้​ใน​หัวข้อ​ .. ​โปรแกรม​ Xtreme Karaoke ​ได้​ครับ​..
 Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้องออก 2 จอ ผมหมายถึงในโหมด Extend ไม่ใช่โหมด Clone ครับ เพราะปัจจุบันตัวหนังสือก็ออกทุกจอในโหมด Clone อยู่แล้ว
ซึ่งต้องเขียนให้โปรแกรมทำให้ แต่จะต้องใช้ทรัพยากรเครื่องค่อนข้างสูง ผมจึงเสนอให้มี Featureให้​เลือกปิด​ได้​สำ​หรับเครื่อง
ที่มีกำ​ลังน้อย ครับ

jung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 21:37:43 น. »
รายงาน..... เพลงของไอน้ำ  รหัส 30171  พอพิมพ์ชื่อเพลงเสร็จ แล้ว Enter   เสร็จแล้วโปรแกรมปิดตัวเองไปเลยครับ (EMK)  ครับ  ช่วยตรวจสอบหนอยครับ...

Tid.T

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 23:10:23 น. »
ท่าน xmen ครับลองช่วยเพิ่มเสียงรีเวิบของสแนร์ใน build ต่อไปได้มั้ยครับ
ทำ สไลด์รีเวิบไว้ข้างสไลด์สแนร์นะครับ  เพื่อเสียงสแนร์จะได้ก้องกังวาลเหมือน
สแนร์เล่นสดนะครับ

jung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 03:17:45 น. »
รายงาน..... เพลงของไอน้ำ  รหัส 30171  พอพิมพ์ชื่อเพลงเสร็จ แล้ว Enter   เสร็จแล้วโปรแกรมปิดตัวเองไปเลยครับ (EMK)  ครับ  ช่วยตรวจสอบหนอยครับ...

;D รหัส  30171  ผมไม่มี  แล้วชื่อเพลงอะไรครับ

โทษทีครับ ลืม ...เพลงนี้ครับ ...รักคนมีเจ้าของ....แอบมองอยู่ทุกวัน ............ครับ  ใน AIO เล่นได้ปกติครับ..

hs7mfr

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 10:26:08 น. »
30171รักคนมีเจ้าของ  ผมก็เป็นเหมือนกัน
85544รักคนมีเจ้าของ  ปรกติครับ

jung

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 12:03:13 น. »
30171รักคนมีเจ้าของ  ผมก็เป็นเหมือนกัน
85544รักคนมีเจ้าของ  ปรกติครับ

เอ...ทำไมเป็นได้  เป็นปติครึ่ง ไม่ปกติครึ่ง   ท่านอื่นละครับ ว่ายังไง ....   ตกลงมันจะที่อะไรกันแน่ครับ

neoclup

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 14:38:12 น. »
ทำไม version ธรรมดามันสร้างรายการเพลงเร็วกว่า sql version หล่ะ

เห็นด้วยครับ  :laugh:

mildly

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 14:43:57 น. »
ทำไม version ธรรมดามันสร้างรายการเพลงเร็วกว่า sql version หล่ะ

เห็นด้วยครับ  :laugh:

เคยเห็นว่าฐานข้อมูลของ SQL ค้นหาเพลงจากเนื้อร้องท่อนแรกได้ด้วย ต้องรอท่าน x-mem มาแถลงครับ

neoclup

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 15:50:17 น. »
กะลังรออยู่คับ  ;D

jung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 17:45:31 น. »

เอ...ทำไมเป็นได้  เป็นปติครึ่ง ไม่ปกติครึ่ง   ท่านอื่นละครับ ว่ายังไง ....   ตกลงมันจะที่อะไรกันแน่ครับ

;D เพลงแบบ NCN  ที่นำมาใช้ มีมาจากหลายแห่ง  หลายเจ้า ทำดีก็ใช้ได้
 ;D ทำมั่ว ๆ ก็ใช้่ได้ แต่ ใช้ไม่ได้กับทุกโปรแกรม karaoke[/u][/b]

แล้วตกลง....มันยั้งไงแน่ล่ะท่านภูมิ  และรหัสเดียวกันกับผมเขา (คุณ hs7mfr) ก็เป็นเหมือนผม สงสัย ทำมั่ว ๆ เหมือนผม... รึ ๆ เขามั่ว ๆ แบบผม ......เห็นของว่าใช้ได้....ก็เอามาให้ผมหรือท่่านอื่นลอง ....และทดสอบบ้างสิ คร๊าบ...ไอ้ที่ใช้ไม่ได้กับทุกโปรแกรมมันหมายความว่าอย่างไรครับท่าน.....โปรแกรมเสียตังค์ซื้อ เล่นไม่ได้ยั่งงั้นหรือ ครับ.....ผมงง นะครับ....

ออฟไลน์ หนุ่มไพรบึง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#740F32AB
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 18:25:24 น. »
ผมลองแล้วครับเป็นเหมือนท่าน jung คือ หลงรักคนมีเจ้าของ รหัส 30171 ออล อิน วัน เล่นได้ปรกติ แต่ เอ็กซทรีม ปิดตัวเองไปเฉยเลย ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเพราะเหตุใด

independent

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 18:38:09 น. »

เอ...ทำไมเป็นได้  เป็นปติครึ่ง ไม่ปกติครึ่ง   ท่านอื่นละครับ ว่ายังไง ....   ตกลงมันจะที่อะไรกันแน่ครับ

เข้ามายืนยันด้วยคนว่าเรื่องจริง..นะฮ้า....

independent

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 18:41:46 น. »
อ้อ.....ลืมบอกไปว่า  Xtreme build 7 RC1 เล่นได้ปกติครับ

EECom_sound_service

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 20:18:04 น. »
ถามนิดหนึ่งครับ ไฟล์ mk นี่คือไฟล์ของโปรแกรมไรครับ เอาไปใส่ตรงไหนใน AIO ครับ หาไม่เจอเลย

ขอบคุณครับ

mildly

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 20:31:27 น. »
EMK เป็นไฟล์ที่ทำขึ้นมาเฉพาะสำหรับใช้กับ Xtreme Karaoke (ย้ำนะครับใช้กับ Xtreme ได้อย่างเดียว) ซึ่งเป็นการรวมเอาไฟล์ Midi 3 ไฟล์แบบเดิมคือ song, lyrics, cursor รวมให้เป็นไฟล์เดียว ทำให้ไฟล์มีขนาดเล็กลง การจัดเก็บไฟล์ได้ง่ายขึ้น การโหลดเข้าในโปรแกรมได้เร็วขึ้น มีการแสดงความเร็วของเพลงในรายชื่อเพลงตอนค้นหาทำให้สะดวกในการเล่นเมดเล่ย์และการต่อเพลง
สามารถแปลงจากไฟล์เพลงแบบ NCN เดิม เป็น EMK ได้โดยโปรแกรม EMK Manager ที่มากับ Xtreme Karaoke
นอกจากนี้ไฟล์เพลง EMK ยังมีออกมาจำหน่ายให้รายเดือน สำหรับตัวที่จำหน่ายรายเดือนจะเข้ารหัสไว้ใช้ได้กับเครื่องที่ติดตั้ง Xtreme Karaoke เท่านั้นเพราะใช้รหัสลงทะเบียนตัวเดียวกัน

jung

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 21:30:10 น. »

;D ผมเข้าใจครับว่าโปรแกรมคุณเสียเงินซื้อ 500 บาท จาก http://www.karaoke-soft.com คุณก็อยากให้มันดีที่สุด
คุ้มค่าที่สุดกับเงินที่คุณจ่ายไป

;D แต่คุณต้องดูด้วยครับว่าไฟล์เพลง .MID,.LYR,.CUR ที่คุณมีอยู่เป็นอย่างไรบ้าง
 ;) ลองเปิดดูไฟล์ .lyr เทียบกับเพลงอื่นดูว่า มีอะไรแปลกๆ หรือไม่
 :) หรือ อาจเป็นที่ midi หรือ .CUR ก็ได้

---------------
ดูจากคุณ hs7mfr  เพลงเดียวกัน แต่อาจได้มาจากที่ต่างกัน
85544รักคนมีเจ้าของ  <- ปรกติครับ รหัสนี้คนทำเพลงอาจเป็นคนละคนกับเพลงข้างบน

----------
ผมนำไฟล์ที่มีอยู่เปลี่ยนรหัส เป็น เลขเดียวกับของคุณ ก็เล่นได้

......เห็นของว่าใช้ได้....ก็เอามาให้ผมหรือท่่านอื่นลอง ....และทดสอบบ้างสิ คร๊าบ...นะครับ....

;D ผมเห็นคุณ คุณ hs7mfr แนบไฟล์ไว้แล้วท้ายกระทู้ ดังรูป ผมจึงไม่อัพไฟล์ขึ้นให้โหลด
(อีกอย่างคือในบอร์ดนี้ห้ามแจกเพลง แต่ให้ PM ส่วนตัวกันได้)

:) ท่านก็โหลดไปเปลี่ยนเป็นรหัสที่ตรงกับไฟล์ที่ใช้ไม่ได้ มันก็จบแล้วครับ

;D หายงงยังครับ  ;D

[/quote]

คืองี้ครับคุณภูมิ....ไอ้ผมน่ะไม่ได้ติดใจอะไรมากมายเพียงแต่สงสัยและอยากให้คนเขียนโปรแกรมเขาทราบและแก้ไข
ครับ ....ก็คือยั่งที่ผมบอก โปรแกรมอื่น ที่แจกฟรีเล่นได้ นิค เล่น ได้ ผมทำไมจะต้องไปตรวจสอบมันอีก แค่น...ี้ไม่เรียกว่าตรวจสอบอีกหรือครับ หรือจำเป็นจะต้องไปเปลี่ยนรหัสทำไม ....ครับ.....อยากให้ทบทวนคำตอบใหม่ครับ เพราะรู้สึกว่าตอบไม่ตรงเป้าครับ.....ผมว่าให้คุณ X-men  เขามาตอบดีกว่าครับ.......ส่วนเรื่องเพลงที่มีปัญหาที่จะให้ทดสอบทดลองกันผมว่า...น่าจะคุยกันได้หรือแลกเปลี่ยนกันได้ครับ..
ผมไม่เห็นจำเป็นต้อง pm คุยเลยครับ   ไม่ใช่เพลงใหม่ซักหน่อย ......กฎกติกา...ผมว่าต้องปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสมของสถานการณ์นะครับ....

poom

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 21:47:05 น. »

คืองี้ครับคุณภูมิ....ไอ้ผมน่ะไม่ได้ติดใจอะไรมากมายเพียงแต่สงสัยและอยากให้คนเขียนโปรแกรมเขาทราบและแก้ไข
ครับ ....ก็คือยั่งที่ผมบอก โปรแกรมอื่น ที่แจกฟรีเล่นได้ นิค เล่น ได้ ผมทำไมจะต้องไปตรวจสอบมันอีก แค่น...ี้ไม่เรียกว่าตรวจสอบอีกหรือครับ หรือจำเป็นจะต้องไปเปลี่ยนรหัสทำไม ....ครับ.....อยากให้ทบทวนคำตอบใหม่ครับ เพราะรู้สึกว่าตอบไม่ตรงเป้าครับ.....ผมว่าให้คุณ X-men  เขามาตอบดีกว่าครับ.......ส่วนเรื่องเพลงที่มีปัญหาที่จะให้ทดสอบทดลองกันผมว่า...น่าจะคุยกันได้หรือแลกเปลี่ยนกันได้ครับ..
ผมไม่เห็นจำเป็นต้อง pm คุยเลยครับ   ไม่ใช่เพลงใหม่ซักหน่อย ......กฎกติกา...ผมว่าต้องปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสมของสถานการณ์นะครับ....

;D เข้าใจแล้วครับ  ผมขอโทษครับ ;D

;D ผมขอลบคำตอบที่ผมตอบไปทั้งหมด..ในส่วนที่ผมสามารถลบได้..(ยกเว้นที่มีการนำไปอ้างถึง ผมลบไม่ได้เพราะไม่มีสิทธิ) ...เพื่อป้องกันท่านอื่นมาอ่านแล้วทำให้เข้าใจผิดครับ

;D ท่านอื่นที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้  ให้ผ่านเลยไปในคำตอบ ที่ผมตอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2007, 22:14:24 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 22:00:11 น. »
  ผมก๊อบไฟล์ SQL ไปทับพอ Lister แล้ว Error ครับ รุ่นก่อนนั้นไม่เป็น
นึกว่าเป็นไฟล์ที่ผมโหลดไปไม่สมบูรณ์วันนี้โหลดใหม่ก็เหมือนเดิมครับ   ???
มันเป็นอีหยังน้อ ตอนนี้หาเพลงยากมากเลยครับ

poom

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 22:12:10 น. »
  ผมก๊อบไฟล์ SQL ไปทับพอ Lister แล้ว Error ครับ รุ่นก่อนนั้นไม่เป็น
นึกว่าเป็นไฟล์ที่ผมโหลดไปไม่สมบูรณ์วันนี้โหลดใหม่ก็เหมือนเดิมครับ   ???
มันเป็นอีหยังน้อ ตอนนี้หาเพลงยากมากเลยครับ

ขออนุญาตตอบท่าน หนุ่มนากระแซง นะครับ 

;D ผมทำ Song Data Manager ไฟล์แบบ EMK และมีไฟล์ แบบ RMS พ่วงท้ายมา 3 เพลง(กลัวจะงงเพราะเห็น RMS)
 ;D ผมลองแล้วครับ ตามรูป
 ;D ผมสงสัย วินโดวส์ ของท่านอาจมีปัญหา แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2007, 23:14:51 น. โดย ภูม »

jung

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 22:19:33 น. »

;D เข้าใจแล้วครับ  ผมขอโทษครับ ;D

;D ผมขอลบคำตอบที่ผมตอบไปทั้งหมด..ในส่วนที่ผมสามารถลบได้..(ยกเว้นที่มีการนำไปอ้างถึง ผมลบไม่ได้เพราะไม่มีสิทธิ) ...เพื่อป้องกันท่านอื่นมาอ่านแล้วทำให้เข้าใจผิดครับ

;D ท่านอื่นที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้  ให้ผ่านเลยไปในคำตอบ ที่ผมตอบ

.....ขอบคุณครับ....  ;Dผมก็ขอโทษด้วยเช่นกันครับ ;D

hs7mfr

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2007, 01:10:14 น. »
30171รักคนมีเจ้าของ ผมก็เป็นเหมือนกัน

ลองทดสอบแบบ3Fileดูครับว่าผิดปรกติหรือไม่

jung

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2007, 03:04:01 น. »
30171รักคนมีเจ้าของ ผมก็เป็นเหมือนกัน

ลองทดสอบแบบ3Fileดูครับว่าผิดปรกติหรือไม่

....ผมลอง แบบ 3 file ดู ก็เป็นเหมือนกันครับทำลิตเตอร์ใหม่ทั้งหมดครับคือลองเล่นเพลงทั้งหมดแบบ ncn ดู พอเลือกชื่อเพลงเสร็จก็ nter   โปรแกรม xtreme ปิดตัวเอง
ไปเลยเหมือนกันครับ....แต่เล่น กับ AIO  ก็ปกติ จนจบเพลง..ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2007, 07:01:54 น. »
สงสัยวินโดว์ผมจะมีปาหันจริงๆครับท่านภูมิ รู้สึกมันเอ๋อๆอยู่เหมือนกัน งั้นทนใช้ไปซักพักก่อน เพิ่งจะลงใหม่มาหมาดๆวันอังคารนี่เองนะเนี่ย

poom

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2007, 07:09:20 น. »
30171รักคนมีเจ้าของ ผมก็เป็นเหมือนกัน

ขอบคุณ ท่าน hs7mfr  ที่อัพไฟล์ ให้ตรวจสอบครับ

คำตอบนี้ ผมเล่าสู่กันฟังครับ ไม่ได้ตอบท่านใดทั้งสิ้น
 ;D ท่านที่เข้ามาจะอ่านหรือไม่อ่านก็ได้
1. 2 เพลงนี้เล่นใน All in one ได้ 100 %

2. เมื่อนำมาเล่นกับ Xtreme
    - 30171รักคนมีเจ้าของ เพลงนี้จะเล่นไม่ได้
    - 85544รักคนมีเจ้าของ  เพลงนี้เล่นได้

3. เพลง 30171 รักคนมีเจ้าของเล่นไม่ได้ กับ  Xtreme เพราะ Xtreme
จะตัดท้ายเพลง 30171 รักคนมีเจ้าของ (ขยะ)ทิ้งไป

;D จำเป็นต้องเปิดดูไฟล์  .lyr เทียบกับเพลงอื่นดูว่า มีอะไรแปลกๆ หรือไม   ;D

เมื่อลบท้ายเพลงทิ้งไปแล้ว Save

เพลง 30171 รักคนมีเจ้าของ  เล่นได้กับ  Xtreme  ทั้งแบบ 3 ไฟล์ และ แบบ EMK

;D เพลงแบบ NCN   ที่นำมาใช้ มีมาจากหลายแห่ง  หลายเจ้า ทำดีก็ใช้ได้
 ;D บางแหล่งชื้อเพลงมาจากคนทำเพลงที่มีคุณภาพดีมาก ๆ  แล้วมาแก้ไฟล์ .LYR
ใส่ข้อความท้ายเพลงเป็นชื่อของตนเองจุดประสงค์เพื่อโฆษณาให้รู้ว่าทำเพลงเอง ทั้งที่ Copy เขามาขาย
หรือเพื่อล๊อกเพลงให้เล่นกับ โปรแกรมอื่นไม่ได้ เช่น Karaoke ที่นำมาเล่นกับโปรแกรมอื่นแล้วมีแต่เสียง ไม่มีเนื้อ
 ;D คนทำเพลงที่มีคุณภาพดีมาก ๆ ที่ผมรู้จักก็ที่ http://www.bomusic-karaoke.com/ แต่เขาเลิกทำแบบ 3 ไฟล์แล้วนะ
มาทำ .BMK และ .EMK ถ้าเพลงเขามีปัญหา เขาแกไขให้ท่านแน่นอน
 ;D คนทำเพลงที่มีคุณภาพดีมาก ๆ อาจมีที่อื่นอีก แต่ผมไม่รู้ครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มกราคม 2007, 12:06:19 น. โดย ภูม »