ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

คู่มือการใช้งาน SoundFont eXtreme's Preset 1

<< < (2/5) > >>

วี บุญนิยม:
เพลงทดสอบในคู่มือ ชื่อคุ้น ๆ ชื่อเหมือนนักร้องที่ร้านผมเลยครับ (ร้านไอรินทร์) แหะ ๆ.

ไผ่:

--- อ้างจาก: Batman ที่ วันที่ 22 ธันวาคม  2008, 19:50:24 น. ---ลองได้เลยครับ เลือกได้ทุก Preset ยกเว้น Preset ลูกทุ่ง ต้องรอตัวแก้ไข ครับผม

--- End quote ---
อีกไม่นานเกินรอครับ  ;D

sriAROON:
ในคู่มือ บอกไว้ว่า ให้ คีย์ชื่อเพลง+ กด F4 + ตั้งค่าจังหวะ ก่อน

เรียนถามครับ   ถ้าเรา คีย์ชื่อเพลง + nter ให้เล่นไปธรรมดา แบบ manual  (ไม่ต้องกด F4  + ตั้งค่า ก่อน)  ปล่อยให้เพลงเล่นไป  แล้วกดเลือก Preset ที่ต้องการทีหลัง      แบบนี้จะได้หรือไม่ครับ  และเสียงจะออกมาตรงตาม Preset ที่กดเลือกหรือไม่ครับ

nimitmai:

--- อ้างจาก: เสธ.รุณ ที่ วันที่ 23 ธันวาคม  2008, 05:23:49 น. ---ในคู่มือ บอกไว้ว่า ให้ คีย์ชื่อเพลง+ กด F4 + ตั้งค่าจังหวะ ก่อน

เรียนถามครับ   ถ้าเรา คีย์ชื่อเพลง + nter ให้เล่นไปธรรมดา แบบ manual  (ไม่ต้องกด F4  + ตั้งค่า ก่อน)  ปล่อยให้เพลงเล่นไป  แล้วกดเลือก Preset ที่ต้องการทีหลัง      แบบนี้จะได้หรือไม่ครับ  และเสียงจะออกมาตรงตาม Preset ที่กดเลือกหรือไม่ครับ

--- End quote ---

ป๋าแบทแมน ... ตอบคำถามท่านนายพลด้วย
ผมยังไม่มีไฟล์ SoundFont โครงการนี้ลองเลยอ่ะ .....  :'( :'(

พี่ตุ้ม:
ขออนุญาตแซมนะครับ  จากการที่ได้ทดลอง  ใช้ได้ครับมากดทีหลังก็เปลี่ยนเสียงชุดกลองได้เหมือนกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version