ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

เพลงแนะนำสำหรับเมด์เล่ย์ ใครพอแนะนำได้บ้างครับเอาที่ต่อกันเนียนสุดๆพร้อมจังหวะ

(1/3) > >>

เหนือยอดไทย:
ท่านนักดนตรีท่านใดพอจะอนุเคราะห์เพลงที่นักร้องเขาใช้ร้องการในจังหวะมันๆ ชนิดเมด์เลย์ต่อเนื่อง  หรือว่าท่านใดทำหนังสือไว้บ้างครับ  พออนุเคราะห์ได้ไหม เพื่อง่ายต่อสมาชิกที่ต้องการใช้กับ EXTREME KARAOKE พร้อม รูปแบบการต่อที่เนียนสุดๆ ครับ   ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

nimitmai:
ลองดูที่นี่ >> http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=5874.msg66523#msg66523

somjainuk74:

--- อ้างจาก: prasongn ที่ วันที่  1 มีนาคม  2009, 20:24:19 น. ---ท่านนักดนตรีท่านใดพอจะอนุเคราะห์เพลงที่นักร้องเขาใช้ร้องการในจังหวะมันๆ ชนิดเมด์เลย์ต่อเนื่อง  หรือว่าท่านใดทำหนังสือไว้บ้างครับ  พออนุเคราะห์ได้ไหม เพื่อง่ายต่อสมาชิกที่ต้องการใช้กับ EXTREME KARAOKE พร้อม รูปแบบการต่อที่เนียนสุดๆ ครับ   ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

--- End quote ---
บ้านนอกภาคกลาง จะเป็นจังหวะรำวง ถ้าภาคอีสานจะใช้เพลงประเภทลำซิ้ง ภาคใต้มโนราห์ 

หนุ่มเมืองนคร (ไทย):

--- อ้างจาก: prasongn ที่ วันที่  1 มีนาคม  2009, 20:24:19 น. ---ท่านนักดนตรีท่านใดพอจะอนุเคราะห์เพลงที่นักร้องเขาใช้ร้องการในจังหวะมันๆ ชนิดเมด์เลย์ต่อเนื่อง  หรือว่าท่านใดทำหนังสือไว้บ้างครับ  พออนุเคราะห์ได้ไหม เพื่อง่ายต่อสมาชิกที่ต้องการใช้กับ EXTREME KARAOKE พร้อม รูปแบบการต่อที่เนียนสุดๆ ครับ   ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จริงๆแล้วก็มีสมาชิกได้พยายามทำไว้อย่างท่านนิมิตรใหม่แนะนำ แต่ก็อย่างท่าน สจน.บอก แต่ละวงย่อมมีความถนัดแตกต่างกัน ถ้าจะให้ดี น่าจะให้นักร้องในวงจดชื่อเพลงที่ถนัดแล้วเราเอามาเซพไว้เป็นชุดๆ เอามาปล่อยออกในงานแต่ละบรรยากาศ น่าจะจะดีกว่าแมะ

ยอดดอยมิวสิค อิอิ:

--- อ้างจาก: วัฒนาพงษ์ ที่ วันที่  1 มีนาคม  2009, 20:57:38 น. ---จริงๆแล้วก็มีสมาชิกได้พยายามทำไว้อย่างท่านนิมิตรใหม่แนะนำ แต่ก็อย่างท่าน สจน.บอก แต่ละวงย่อมมีความถนัดแตกต่างกัน ถ้าจะให้ดี น่าจะให้นักร้องในวงจดชื่อเพลงที่ถนัดแล้วเราเอามาเซพไว้เป็นชุดๆ เอามาปล่อยออกในงานแต่ละบรรยากาศ น่าจะจะดีกว่าแมะ

ผมก้ใช้วิธีนี้แหล่ะครับ....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version