ผู้เขียน หัวข้อ: แจกMp3 Mp4 Karaoke "สิ้นรักวันกักตัว" แต่งเองร้องเอง เอาไว้ร้องเล่นๆครับ... (มิกซ์เสียงใหม่ใน MV)  (อ่าน 3142 ครั้ง)

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
อาจจะเพี๊ยนบ้าง อย่าว่ากันนะครับ  :thank1:

ตัว MV มิกซ์มาสเตอร์ใหม่ครับ 

:thank1:

ลิ้งค์ MP4
https://drive.google.com/file/d/1Ws6hAB6CMbddcBSM6qb9GHO5fVoENbKt/view?usp=sharing

ลิ้งค์ MP3 คาราโอเกะ
https://drive.google.com/file/d/1ilLu8YP30dyEww1NKL2yAA6BDZa0n4-k/view?usp=sharing

:95:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 ตุลาคม 2020, 13:45:07 น. โดย โด่งครับ »

ออฟไลน์ nuttakit_p

• ระดับ 4
  • *
  • HL#8F634E13
เยี่ยมมากครับ เสียงดี

ออฟไลน์ SamartZ

• ระดับ 4
  • *
  • 46449430 (MP)
เสียงร้องแห้งไปน่าจะใส่ Reverb เพิ่มอีกหน่อยครับ
เสียงชุดกลองแบบ Acustic น่าจะเข้ากับเพลงมากกว่า
อันนี้ฟังออกแข็งๆไปหน่อยไม่ค่อยเข้ากับแนวเพลงครับ  :95:

• ระดับ 5
  • *
เสียงร้องแห้งไปน่าจะใส่ Reverb เพิ่มอีกหน่อยครับ
เสียงชุดกลองแบบ Acustic น่าจะเข้ากับเพลงมากกว่า
อันนี้ฟังออกแข็งๆไปหน่อยไม่ค่อยเข้ากับแนวเพลงครับ  :95:

ขอบคุณครับ เพื่อเป็นแนวทางแก้ไขครับ  :thank1:

ออฟไลน์ Sumatethep

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
 :30:
สมาชิกที่คร่ำหวอดอยู่ในนี้ หลายท่านเริ่มมี"ผลงานแต่งและร้องเอง"มากขึ้น

ในวงการศึกษาถือว่าเป็นการเรียนรู้ที่มีพัฒนาการสูงครับ

ขั้นต่อไป คือ การประเมินค่า  (นำความคิดเห็นของผู้อื่นมาวิเคราะห์)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :D :D แจ่มๆๆ ครับ  :D :D

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118

• ระดับ 5
  • *
สมาชิกที่คร่ำหวอดอยู่ในนี้ หลายท่านเริ่มมี"ผลงานแต่งและร้องเอง"มากขึ้น

ในวงการศึกษาถือว่าเป็นการเรียนรู้ที่มีพัฒนาการสูงครับ

ขั้นต่อไป คือ การประเมินค่า  (นำความคิดเห็นของผู้อื่นมาวิเคราะห์)

ช่วงเวลาก็เหมาะสมครับ อุปกรณ์เครื่องมือ และช่องทางการนำเสนอก็เอื้อเป็นอย่างมาก

ยินดีและขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กันยายน 2020, 19:54:32 น. โดย โด่งครับ »

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
เนื้อร้องทำนองโอเค ใส่เอฟเฟคเสียงร้องให้มีเนื้อเสียง และกลืนกับดนตรีหน่อยคงเพราะอีกเยอะ เสียงร้องมันโด่ไปหน่อยครับ

• ระดับ 5
  • *
ขอบคุณครับ เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆครับ อยากได้ข้อเสนอแนะแบบนี้เพื่อให้เกิดการเรียนรู้และพัฒนาต่อยอดต่อไป

1.การเขียนเนื้อร้องด้วยแนวคิดที่อยากรักษาแนวเพลงเก่าๆ ซึ่งนับวันจะเลือนหายไปด้วยกาลเวลา

2.ประสบการณ์ในการบันทึกเสียง การจัดการทรัพยากรที่มีอยู่ (บันทึกเสียงร้องด้วยไมค์ราคาไม่กี่ร้อยบาท sound interface หลักร้อยฯลฯ)

3.การ Edit , Mixmaster  ก็ใช้ซอฟแวร์ที่ใช้ก็พื้นๆ cubase 5 ปลั๊กอินก็ของฟรี พยายามปรับใช้ของที่มีอยู่ ความรู้ก็งูๆปลาๆ

4.ตั้งใจที่จะร้องเอง เนื่องจากต้องการที่จะเรียนรู้และทดสอบทักษะการโปรดิวส์ (ซึ่งก็ทราบว่าทำออกมายังไม่ดีพอ)

สิ่งที่ตั้งใจครับ : อยากนำประสบการณ์ที่ได้ทั้งหมด ไปถ่ายทอดให้เด็กรุ่นหลังที่มีความฝันแต่ขาดความมั่นใจเผื่อว่าวันข้างหน้าจะมีคนที่เห็นประโยชน์จากงานครั้งนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
ขอบคุณครับ เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆครับ อยากได้ข้อเสนอแนะแบบนี้เพื่อให้เกิดการเรียนรู้และพัฒนาต่อยอดต่อไป

1.การเขียนเนื้อร้องด้วยแนวคิดที่อยากรักษาแนวเพลงเก่าๆ ซึ่งนับวันจะเลือนหายไปด้วยกาลเวลา

2.ประสบการณ์ในการบันทึกเสียง การจัดการทรัพยากรที่มีอยู่ (บันทึกเสียงร้องด้วยไมค์ราคาไม่กี่ร้อยบาท sound interface หลักร้อยฯลฯ)

3.การ Edit , Mixmaster  ก็ใช้ซอฟแวร์ที่ใช้ก็พื้นๆ cubase 5 ปลั๊กอินก็ของฟรี พยายามปรับใช้ของที่มีอยู่ ความรู้ก็งูๆปลาๆ

4.ตั้งใจที่จะร้องเอง เนื่องจากต้องการที่จะเรียนรู้และทดสอบทักษะการโปรดิวส์ (ซึ่งก็ทราบว่าทำออกมายังไม่ดีพอ)

สิ่งที่ตั้งใจครับ : อยากนำประสบการณ์ที่ได้ทั้งหมด ไปถ่ายทอดให้เด็กรุ่นหลังที่มีความฝันแต่ขาดความมั่นใจเผื่อว่าวันข้างหน้าจะมีคนที่เห็นประโยชน์จากงานครั้งนี้บ้างครับ

เป็นความตั้งใจที่ดียิ่งครับ ขอเป็นกำลังใจให้ และขอให้สมประสงค์ครับ