ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ซื้อจากเราแต่เราโดนตำหนิ  (อ่าน 2124 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ไม่ได้ซื้อจากเราแต่เราโดนตำหนิ
« เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:27:14 น. »
ตอบสมาชิกแบบกว้างๆนะครับ และไม่ได่ต่อว่าตัวแทนท่านไหน ลูกค้าซื้อโปรแกรม ท่านแถมเพลง นั่นคือกลการตลาดของท่าน แต่ช่วยอธิบายเหตุผลหน่อยกับลูกค้า อย่าให้เขามาถามว่าเราไม่เหมือนกับคนที่เขาซื้อมา กับถูกต่อว่าเฉยว่าเรามัยไม่ทำอย่างเขา ขอสอบถามเพื่อนๆ หน่อยว่าควรทำแบบนี้มั๊ย ครับ   

ออนไลน์ E22NP

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8,80009849
    • Donate
ไม่ได้ซื้อจากเราแต่เราโดนตำหนิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:34:18 น. »
 :lipsrsealed:

ผมขอโทษครับพี่ขลุ่ยผมผิดไปแล้ว

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:42:21 น. »
:lipsrsealed:

ผมขอโทษครับพี่ขลุ่ยผมผิดไปแล้ว
คุยกะปู่ ลำดวน แลัวก็ตัวใครตัวเขา รับผิดชอบกันไปอยากเป็นตัวแทน และขายได้เยอะๆก้เอาเลยจัดไป เพลงเยอะเยะถ้าเขาอยากได้ แต่ช่วยอธิบาย กับลุกค้าด้วยเหตุและผล ที่ทำ ส่วนป๊ะป๋าผม ป่าวว่าป๋า จ๊ะหน่อยคนอื่นต่างหาก

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:44:09 น. »
ตอบสมาชิกแบบกว้างๆนะครับ และไม่ได่ต่อว่าตัวแทนท่านไหน ลูกค้าซื้อโปรแกรม ท่านแถมเพลง นั่นคือกลการตลาดของท่าน แต่ช่วยอธิบายเหตุผลหน่อยกับลูกค้า อย่าให้เขามาถามว่าเราไม่เหมือนกับคนที่เขาซื้อมา กับถูกต่อว่าเฉยว่าเรามัยไม่ทำอย่างเขา ขอสอบถามเพื่อนๆ หน่อยว่าควรทำแบบนี้มั๊ย ครับ

ก็เป็นเรื่องปกติของการตลาดแต่ละคนครับ...
ผมว่าเราก็ต้องตอบเขาให้ได้...
การเปลี่ยนตัวเองดีที่สุด และง่ายที่สุด...
การบริการ ก็เป็นเรื่องของแต่ละคน...
ผมรับงานแพง ถูกตัดราคาตลอด แต่ก็ไม่บ่น ไม่โวยวายอะไร...
สุดท้าย ลูกค้าจะเข้าใจ ถ้าเราจริงใจ ครับ...
การที่ลูกค้ามาต่อว่าเรา ผมว่าเป็นเรื่องดี ทำให้ได้พูด ได้แสดงความจริงใจ....
แต่ถ้าเราคิดว่าเราเป็นถังขยะ ก็ต้องเก็บสิ่งไม่ดีไว้.....
สู้ๆ นะครับ การมีทัศนคติที่ดีต่อวิชาชีพ จะทำให้คุณทำงานอย่างมีความสุข ประสพความสำเร็จในอนาคตครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:54:32 น. »
ก็เป็นเรื่องปกติของการตลาดแต่ละคนครับ...
ผมว่าเราก็ต้องตอบเขาให้ได้...
การเปลี่ยนตัวเองดีที่สุด และง่ายที่สุด...
การบริการ ก็เป็นเรื่องของแต่ละคน...
ผมรับงานแพง ถูกตัดราคาตลอด แต่ก็ไม่บ่น ไม่โวยวายอะไร...
สุดท้าย ลูกค้าจะเข้าใจ ถ้าเราจริงใจ ครับ...
การที่ลูกค้ามาต่อว่าเรา ผมว่าเป็นเรื่องดี ทำให้ได้พูด ได้แสดงความจริงใจ....
แต่ถ้าเราคิดว่าเราเป็นถังขยะ ก็ต้องเก็บสิ่งไม่ดีไว้.....
สู้ๆ นะครับ การมีทัศนคติที่ดีต่อวิชาชีพ จะทำให้คุณทำงานอย่างมีความสุข ประสพความสำเร็จในอนาคตครับ
ไม่เคยถือโทษและโกธรใครครับ เพียงแนะนำให้อธิบายลูกค้าให้เข้าใจ อย่าหวังแต่ได้ ปัญหาเรื่องอื่นๆ ผมเป้นตัวแทนจำหน่ายมาก็นานพอสมควร  เจอมาแยะแต่บางครั้งเราอยากจะอธิบายให้กระจ่างแต่ก็ไม่ใช่เหตุผลที่จะเอามาใช่งานในโปรแกรม ป่าวประโยชน์ครับ

ออนไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 5CA1AEF3/11C75AD1/4864146E/786AD800 [วิทยา]
    • นายยอดสโตร์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:58:08 น. »
หายหน้า หายตาไปนาน

กลับมาทีบ่นยาวเลยนะ ตาขลุ่ย พิดโลก...555

ออนไลน์ E22NP

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8,80009849
    • Donate
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 15:59:31 น. »
คุยกะปู่ ลำดวน แลัวก็ตัวใครตัวเขา รับผิดชอบกันไปอยากเป็นตัวแทน และขายได้เยอะๆก้เอาเลยจัดไป เพลงเยอะเยะถ้าเขาอยากได้ แต่ช่วยอธิบาย กับลุกค้าด้วยเหตุและผล ที่ทำ ส่วนป๊ะป๋าผม ป่าวว่าป๋า จ๊ะหน่อยคนอื่นต่างหาก

อย่าไปซีเรียสครับ

เขาซื้อผ่านเราไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมหรือ XMK
เราบริการเขาได้ ดูและเขาได้ เขาก็จะมั่นใจเรา
ให้เราดูแล สำหรับผมนะ การซื้อ HL หรือ XMK
มันก็เหมือนรถยนต์ มีการรับประกันแต่ไม่ได้ตลอด
ชั่วชีวิตครับ ตามเงื่อนไขเบื้องต้นคือ 1 ปี หลังจากนั้น
รถยนต์เข้าศูนย์ก็จะมีค่าบำรุงรักษา ขึ้นอยู่กับศูนย์ครับ
เช่นเดียวกันกับ eXtreme/XMK ถ้าผ่านผมๆ ก็จะเพิ่ม
user ท่านนั้นเป็นเพื่อน เวลา online ชื่อเขาจะแสดงเป็น
สีเข้มเวลามีปัญหาเราก็ให้ความสำคัญเป็นลำดับแรกๆ
ถ้ามีเวลาก็จะช่วยเหลือท่านอื่น แต่ลำดับความสำคัญจะน้อยกว่า
ครบปีก็เอารายชื่อออก แล้วก็ว่ากันใหม่ในปีต่อๆ ไปครับ
เพราะทุกอย่างมีต้นทุนค่า online ค่าไฟฟ้า ค่าเครื่องมือต่างๆ ครับพี่ขลุ่ย

:95:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2021, 16:04:19 น. โดย E22NP »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 16:03:31 น. »
หายหน้า หายตาไปนาน

กลับมาทีบ่นยาวเลยนะ ตาขลุ่ย พิดโลก...555
แฝงตัวครับ แอบมองอยู่

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2021, 16:11:45 น. »
อย่าไปซีเรียสครับ

เขาซื้อผ่านเราไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมหรือ XMK
เราบริการเขาได้ ดูและเขาได้ เขาก็จะมั่นใจเรา
ให้เราดูแล สำหรับผมนะ การซื้อ HL หรือ XMK
มันก็เหมือนรถยนต์ มีการรับประกันแต่ไม่ได้ตลอด
ชั่วชีวิตครับ ตามเงื่อนไขเบื้องต้นคือ 1 ปี หลังจากนั้น
รถยนต์เข้าศูนย์ก็จะมีค่าบำรุงรักษา ขึ้นอยู่กับศูนย์ครับ
เช่นเดียวกันกับ eXtreme/XMK ถ้าผ่านผมๆ ก็จะเพิ่ม
user ท่านนั้นเป็นเพื่อน เวลา online ชื่อเขาจะแสดงเป็น
สีเข้มเวลามีปัญหาเราก็ให้ความสำคัญเป็นลำดับแรกๆ
ถ้ามีเวลาก็จะช่วยเหลือท่านอื่น แต่ลำดับความสำคัญจะน้อยกว่า
ครบปีก็เอารายชื่อออก แล้วก็ว่ากันใหม่ในปีต่อๆ ไปครับ
เพราะทุกอย่างมีต้นทุนค่า online ค่าไฟฟ้า ค่าเครื่องมือต่างๆ ครับพี่ขลุ่ย

:95:
ครับ มีนิดๆซีเรียส เพราะโควิด ไม่ใช่ชาเขียว ผมก็เป็นแบบที่เห็นๆ ใจเต็มร้อย สิ่งที่ดีงาม ผิดถูก ถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ ไม่พอใจ ขอโทษด้วยครับ เพราะในบางครั้งที่เกิดดันเป็นเหตุการณ์ ที่ไม่ควรทำกัน ในสายงานและทีมงานกันครับ eXtreme karaoke 

ออฟไลน์ ต้นกล้า

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8485AC52:HL#5D2EE58A:
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2021, 19:59:50 น. »
แวะมาฟัง นานๆเข้ามาที อิอิ :2: