ผู้เขียน หัวข้อ: KaraPlayer_Mini_SQL  (อ่าน 2808 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2F6A0A (พี่ฅนคอน)
KaraPlayer_Mini_SQL
« เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 09:47:25 น. »
รบกวนสอบถามนะครับ เวลาเพิ่มเพลงในเอ็กซ์ตรีม ปกติ แล้วใน KaraPlayer_Mini_SQL ต้องไปเพิ่มเพลงอีกครั้งไหมครับ
กำลังทดลองใช้ KaraPlayer_Mini_SQL ครับ เวลาลูกค้าหาเพลงจะสะดวกหน่อย
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:18:41 น. »
SQL  ต้อง lister ใหม่ครับ  ใช้ DATA คนละตัวกันครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:19:57 น. »
SQL  ต้อง lister ใหม่ครับ  ใช้ DATA คนละตัวกันครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังลิสเตอร์อยู่
ผมหมายถึงว่าเวลาจะเพิ่มเพลงอีกหลังจากนี้ครับ ต้องเพิ่มเพลงสองครั้งถูกไหมครับ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:27:35 น. »
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังลิสเตอร์อยู่
ผมหมายถึงว่าเวลาจะเพิ่มเพลงอีกหลังจากนี้ครับ ต้องเพิ่มเพลงสองครั้งถูกไหมครับ

ฐานข้อมูลคนละตัว  อ่านค่าของใครของมันแยกกันครับ   น่าจะต้องเรียกตัว SQL มาเพิ่มเพลงอีกครั้งครับ

ลองดูก็ได้ครับ  เพิ่มเพลงตัว Karsplayer ธรรมดาเสร็จ   ออก   แล้วเรียกตัว SQL  ขึ้นมาคีย์เพลงดู

น่าจะไม่เห็นเพลงใหม่ที่เพิ่มครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:28:47 น. »
ฐานข้อมูลคนละตัว  อ่านค่าของใครของมันแยกกันครับ   น่าจะต้องเรียกตัว SQL มาเพิ่มเพลงอีกครั้งครับ

ลองดูก็ได้ครับ  เพิ่มเพลงตัว Karsplayer ธรรมดาเสร็จ   ออก   แล้วเรียกตัว SQL  ขึ้นมาคีย์เพลงดู

น่าจะไม่เห็นเพลงใหม่ที่เพิ่มครับ
ขอบคุณมากครับ เด๋วลองดูครับ ว่างจัด 5555

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:32:47 น. »
ถ้าเป็นเพลง XMK  จะมี LINE BOT ช่วยหา  ง่ายและสะดวกครับ

** วิธีการค้นหาเพลงทางไลน์ XMKL **

1. ค้นหาด้วยชื่อเพลง หรือ บางส่วนของชื่อเพลง
> พิมพ์ข้อความนั้นๆได้เลย เช่น ความรัก ลำไย กระถางดอกไม้ ศรัทธา ฯลฯ

2. ค้นหาด้วยชื่อศิลปิน หรือ บางส่วนของชื่อศิลปิน
> พิมพ์ข้อความนั้นๆได้เลย เช่น มนต์แคน ไผ่ พงศธร คาราบาว บาว-ปาน ฯลฯ

3. ค้นหาด้วย**เนื้อเพลงท่อนแรก**
> ให้พิมพ์ #เนื้อเพลง<วรรค>บางส่วนของเนื้อเพลง เช่น
> #เนื้อเพลง แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ

4. ค้นหาตาม**หมวดหมู่เพลง**
> ให้พิมพ์ #ตามด้วยชื่อหมวดเพลง<วรรค>ชื่อเพลง(หรือไม่ระบุ) เช่น
> #ลูกทุ่ง / #เพื่อชีวิต / #ลูกกรุง / #หมอลำ (ไม่ระบุชื่อเพลง)
> #ลูกกรุง รัก (ค้นเพลงลูกกรุงที่มีคำว่า รัก)
> #เพื่อชีวิต กระถาง (ค้นเพลงเพื่อชีวิต ที่มีคำว่า กระถาง..)

5. ค้นหาเพลงตาม**ชิ้นดนตรีสดที่มี**
> ให้พิมพ์ #สด/live<วรรค>ชนิดดนตรีสด<วรรค>ชื่อเพลง(หรือไม่ระบุ) เช่น
> #สด กีตาร์ มือปืน (ค้นหาเพลง มือปืน ที่มีกีตาร์สด)
> #Live แซ็ก (ค้นหาเพลงที่มีแซ็กโซโฟนสด)
> #สด คอรัส (ค้นหาเพลงที่มีเสียงร้องประสาน)
> #Live แคน ช้ำรัก (ค้นหาเพลงที่มีเสียงแคนสด และชื่อเพลง ช้ำรัก*)

กรณีที่เจอเพลงเดียว จะแสดงรายละเอียดของเพลงนั้น
ถ้าเจอหลายเพลง จะแสดงผลเป็นรายชื่อเพลงแทน

...หากต้องการแสดงรายละเอียดของเพลงนั้นๆ
สามารถพิมพ์รหัสเพลงได้เลย
ขอบพระคุณค่ะ ^_^

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:34:38 น. »
ถ้าเป็นเพลง XMK  จะมี LINE BOT ช่วยหา  ง่ายและสะดวกครับ

** วิธีการค้นหาเพลงทางไลน์ XMKL **

1. ค้นหาด้วยชื่อเพลง หรือ บางส่วนของชื่อเพลง
> พิมพ์ข้อความนั้นๆได้เลย เช่น ความรัก ลำไย กระถางดอกไม้ ศรัทธา ฯลฯ

2. ค้นหาด้วยชื่อศิลปิน หรือ บางส่วนของชื่อศิลปิน
> พิมพ์ข้อความนั้นๆได้เลย เช่น มนต์แคน ไผ่ พงศธร คาราบาว บาว-ปาน ฯลฯ

3. ค้นหาด้วย**เนื้อเพลงท่อนแรก**
> ให้พิมพ์ #เนื้อเพลง<วรรค>บางส่วนของเนื้อเพลง เช่น
> #เนื้อเพลง แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ

4. ค้นหาตาม**หมวดหมู่เพลง**
> ให้พิมพ์ #ตามด้วยชื่อหมวดเพลง<วรรค>ชื่อเพลง(หรือไม่ระบุ) เช่น
> #ลูกทุ่ง / #เพื่อชีวิต / #ลูกกรุง / #หมอลำ (ไม่ระบุชื่อเพลง)
> #ลูกกรุง รัก (ค้นเพลงลูกกรุงที่มีคำว่า รัก)
> #เพื่อชีวิต กระถาง (ค้นเพลงเพื่อชีวิต ที่มีคำว่า กระถาง..)

5. ค้นหาเพลงตาม**ชิ้นดนตรีสดที่มี**
> ให้พิมพ์ #สด/live<วรรค>ชนิดดนตรีสด<วรรค>ชื่อเพลง(หรือไม่ระบุ) เช่น
> #สด กีตาร์ มือปืน (ค้นหาเพลง มือปืน ที่มีกีตาร์สด)
> #Live แซ็ก (ค้นหาเพลงที่มีแซ็กโซโฟนสด)
> #สด คอรัส (ค้นหาเพลงที่มีเสียงร้องประสาน)
> #Live แคน ช้ำรัก (ค้นหาเพลงที่มีเสียงแคนสด และชื่อเพลง ช้ำรัก*)

กรณีที่เจอเพลงเดียว จะแสดงรายละเอียดของเพลงนั้น
ถ้าเจอหลายเพลง จะแสดงผลเป็นรายชื่อเพลงแทน

...หากต้องการแสดงรายละเอียดของเพลงนั้นๆ
สามารถพิมพ์รหัสเพลงได้เลย
ขอบพระคุณค่ะ ^_^
ขอบคุณครับผม ไลน์บอท ผมมีแล้วครับ
ช่วงนี้ว่างๆลองตัวที่ยังไม่เคยใช้ครับ ศึกษาลองใช้โปรแกรมครับผม
ขอบคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 10:54:07 น. »
ลองใช้ SQL ตัวเต็มนะครับ (แต่คิดว่ายังมี BUG กับ อักขระ TIS-620 บางข้อความ)

ตอนนี้ AntiVirus ที่มากับ Windows 10 มองว่า

KaraPlayer_Mini_SQL.exe
KaraPlayer_Lite.exe
KaraPlayer_Micro.exe

ติด Trojan:Win32/Wacatac.D5!ml มันจะลบทิ้งครับ
เฉพาะตัวติดตั้ง hardlock รุ่นใหม่นะครับ ตัวติดตั้งสีน้ำเงินไม่เกิดอาการ

ปล. จากเครื่องผมเองนะครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 11:01:26 น. »
ลองใช้ SQL ตัวเต็มนะครับ (แต่คิดว่ายังมี BUG กับ อักขระ TIS-620 บางข้อความ)

ตอนนี้ AntiVirus ที่มากับ Windows 10 มองว่า

ติด Trojan:Win32/Wacatac.D5!ml มันจะลบทิ้งครับ
เฉพาะตัวติดตั้ง hardlock รุ่นใหม่นะครับ ตัวติดตั้งสีน้ำเงินไม่เกิดอาการ

ขอบคุณครับ ช่วงว่าง ทดลองหาวิชาความรู้ไปเรื่อยๆ ขอบคุณครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2021, 15:18:58 น. »

เรียบร้อยครับ ใช้ได้หมดทั้งตัว SQL และ miniSQL ครับ
งมอยู่ตั้งนานว่าทำไมหาเนื้อเพลงไม่ได้
เลยไปค้นกระทู้เก่า ให้กด / และตามด้วยเนื้อเพลง 555
/เมื่อถึงเดือนเมษา = เพลงหนุ่มนารอนาง
 :95:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 2 มกราคม 2022, 20:19:11 น. »
update เป็น 3.0.0.215 ครับแก้ไขข้อผิดพลาดบางประการของ SQL DATABASE