เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

แจกแนวทางคอนฟิก ตั้งค่าบัสกรุ๊ฟ ใส่เอฟเฟก VST ภายนอกให้ eXtreme เสียงดีกว่าเดิม

(1/4) > >>

เด็กชายไพศาล:
ตามที่มีพี่น้องหลายท่านแนะนำให้ตั้งค่าการแยก Bus Group เพื่อตั้งค่าปรับเสียง ใส่เอฟเฟกให้กับซาวด์ฟ้อนท์ทั้งตัว Teamwork Live และตัวอีสานอินเตอร์นั้น
ผมจึงขอนำมาเป็นแนวทางในการปรับตั้งค่าให้พี่น้องได้นำไปประยุคต์ใช้กัน ไม่ว่าจะใช้ซาวด์ฟ้อนท์ตัวไหน
โดยมีวิธีการตั้งค่าใช้ BusGroup โดยใช้เอฟเฟกใจโปรแกรมเอง และการใช้เอฟเฟกพวกรีเวิร์บ ดีเลย์ และและเอกเฟกเสียงพิณ จาก VST โดยให้ eXtreme เป็นตัวโหลด VST ขึ้นมาใช้
และผมได้รวบรวม VST ที่เป็นของฟรี ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์เอามาให้ได้ลองปรับและนำไปใช้งาน สามารูโหลดได้ตามลิ้งค์ และดูวิธีการใช้งานตามคลิปได้เลยครับ

โหลดคอนฟิกและ VST

ภาพปลากรอบ  :2:

nuttakit_p:
ยอดเยี่ยมมากครับ  :thank1:

อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน:
 :95: ยอดเยี่ยมครับ ขอบคุณครับ  :30: :thank1:

Sumatethep:
สุดยอด ดีงาม ขอบคุณครับ
 :30:   :30:   :30:
 :thank1:

เรืองเดช:
 :thank1: :thank1: :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version