ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นmvคาราโอเกะ ภาพสะดุดเสียงสดุดแก้ไงคับ  (อ่าน 6705 ครั้ง)

ออฟไลน์ armkhonkaen

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • 1E0043ED ได้จากตัวแทน: หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
เล่นmvคาราโอเกะ ภาพสะดุดเสียงสดุดแก้ไงคับ
« เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 09:00:49 น. »
สอบถามผู้รู้ครับ เล่น มิดี้ ปกติดี พอเปลี่ยนเพลงมาเป็น mv คาราโอเกะ กลับภาพสดุดเสียงสดุด แต่พอนำไปเล่นกับโปรแกรมคาราโอเกะที่ไม่มีฮาดล็อคกลับเล่นได้ปกติ ไม่สดุด ขอสอบถามท่านผู้รู้ว่าควรจะแก้ไขแบบไหนครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออนไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
เล่นmvคาราโอเกะ ภาพสะดุดเสียงสดุดแก้ไงคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 09:04:41 น. »
ลองติดตั้ง eXtreme ตัว   DX หรือยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 09:17:28 น. โดย ขวัญ »

• ระดับ 1
  • *
  • 1E0043ED ได้จากตัวแทน: หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 09:09:36 น. »
ตัวไหนครับ ไม่ทราบเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยคราบ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 09:17:41 น. »

เล่น eXtreme Karaoke (HARDLOCK) มีปัญหา คำแนะนำเบื้องต้นดูที่นี่ โดยE22NP
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=35366.msg430663#msg430663

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 10:32:42 น. »
ลบ Codec ตัวเก่าออก แล้วรีสตารท์
รีสตาร์ทเสร็จลงโปรแกรม extreme Ex ครับ

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 10:34:49 น. »
ลงโปรแกรมทุกอย่างล่ะครับ เหมือนเดิม

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 10:35:51 น. »
แต่เวลาเล่น Mv คาราโอเกะ CPU % สูงมากเลยนะคับ แต่เทียบกับโปรแกรมปลอม ไม่สูงเหมือนของจริงคับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 11:26:38 น. »
ทำตามที่แนะนำแล้วไม่หาย คงต้องลง Windows ใหม่หละครับ

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 12:29:03 น. »
พึงลงเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 12:32:02 น. »
ไม่ได้จริงๆ ก็โทรหาคนขาย hardlock ที่ขายให้ท่านครับ

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2020, 22:45:41 น. »
ได้ข้อสรุปล่ะคราบ วันนี้ทดลองทั่งวัน ได้ข้อสรุปว่า ให้ใช่วิธีติดตั่งห้ามใช้วิธีแตกไฟล์ และลงโปรแกรมที่แถมมากับเครื่องให้หมด เป็นอันใช้ได้ครับ และต้องลงเป็นแบบ extremekaraoke DirectX Video เท่านั้น แต่ทีนี้ ติดที่ว่า ตัวextremekaraoke DirectX Video  มันเน้นแต่การเล่นไฟล์วีดีโออย่างเดียว แต่ midi หรือ ระบบซาวฟร้อน ห่วยมาก ประสิทธิภาพของซาวฟร้อนใช้ได้ไม่เต็มทีครับ เลยสรุปว่า ต้องใช้ 2 โปรแกรมในการเล่น คือ ถ้าจะเล่น มีดี้ ซาวฟร้อน ก้อให้ใช้โปรแกรมแท้ ฮาดล็อก ถ้าจะเล่น Mv คาราโอเกะ ก้อใช้โปรแกรม คาราโอเกะของปลอมเล่น นี้คือวิธีแก้เบื้องต้นครับ ยังไงฝากผู้พัฒนาโปรแกรมด้วยนะคับ ผมอยากให้เวอร์ชั้นต่อไป ให้แก้ไขส่วนนี้ด้วยนะคับ ให้สามารถเล่นได้ทั่ง 2 ระบบ เลย ทั่ง mv คาราโอเกะ แล้ว ซาวฟร้อนนะคับ อันนี้ขอแนะนำไว้สำหรับท่านที่คิดจะเล่น MV คาราโอเกะ ร่วมกับ มิดี้และระบบซาวฟร้อนนะคับ ถ้าท่านที่เล่นแต่ MIDIซาวฟร้อน ก้อไม่น่ามีปัญหาในส่วนนี้ครับ ขอบคุณครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 03:35:38 น. »
ได้ข้อสรุปล่ะคราบ วันนี้ทดลองทั่งวัน ได้ข้อสรุปว่า ให้ใช่วิธีติดตั่งห้ามใช้วิธีแตกไฟล์ และลงโปรแกรมที่แถมมากับเครื่องให้หมด เป็นอันใช้ได้ครับ และต้องลงเป็นแบบ extremekaraoke DirectX Video เท่านั้น แต่ทีนี้ ติดที่ว่า ตัวextremekaraoke DirectX Video  มันเน้นแต่การเล่นไฟล์วีดีโออย่างเดียว แต่ midi หรือ ระบบซาวฟร้อน ห่วยมาก ประสิทธิภาพของซาวฟร้อนใช้ได้ไม่เต็มทีครับ เลยสรุปว่า ต้องใช้ 2 โปรแกรมในการเล่น คือ ถ้าจะเล่น มีดี้ ซาวฟร้อน ก้อให้ใช้โปรแกรมแท้ ฮาดล็อก ถ้าจะเล่น Mv คาราโอเกะ ก้อใช้โปรแกรม คาราโอเกะของปลอมเล่น นี้คือวิธีแก้เบื้องต้นครับ ยังไงฝากผู้พัฒนาโปรแกรมด้วยนะคับ ผมอยากให้เวอร์ชั้นต่อไป ให้แก้ไขส่วนนี้ด้วยนะคับ ให้สามารถเล่นได้ทั่ง 2 ระบบ เลย ทั่ง mv คาราโอเกะ แล้ว ซาวฟร้อนนะคับ อันนี้ขอแนะนำไว้สำหรับท่านที่คิดจะเล่น MV คาราโอเกะ ร่วมกับ มิดี้และระบบซาวฟร้อนนะคับ ถ้าท่านที่เล่นแต่ MIDIซาวฟร้อน ก้อไม่น่ามีปัญหาในส่วนนี้ครับ ขอบคุณครับ

ตอนติดตั้ง  อย่าเลือกติดตั้ง   new bass midi

- ปรับปรุงให้การใช้ bass engine รุ่นล่าสุดเป็นค่าเริ่มต้น มีตัวเลือก bass (old) เป็นตัวเลือกในการติดตั้ง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 06:18:35 น. »

ลองเสี่ยงเสีย 300 บาท ไหมครับเป็นค่าแรงผม เอาไปหยอดเข้ากล่องรับบริจาคให้นักเรียนที่ไหนก็ได้
ผมจะลองรีโมตโดยใช้ teamviewer ให้ ถ้า spec เครื่องคอมฯ ไม่มีปัญหา
น่าจะแก้ไข eXtreme Hardlock เล่น MV ที่ท่านพบปัญหาได้

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:10:57 น. »
ยินดีคราบ ขอเบอร์ติดต่อด้วยคราบ

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:12:20 น. »
ลองเสี่ยงเสีย 300 บาท ไหมครับเป็นค่าแรงผม เอาไปหยอดเข้ากล่องรับบริจาคให้นักเรียนที่ไหนก็ได้
ผมจะลองรีโมตโดยใช้ teamviewer ให้ ถ้า spec เครื่องคอมฯ ไม่มีปัญหา
น่าจะแก้ไข eXtreme Hardlock เล่น MV ที่ท่านพบปัญหาได้
ยินดีคราบ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยคราบ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:13:08 น. »
ยินดีคราบ ขอเบอร์ติดต่อด้วยคราบ

https://download.teamviewer.com/download/TeamViewerQS.exe

ติดตั้งเสร็จแจ้ง 1 และ 2

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:20:17 น. »
https://download.teamviewer.com/download/TeamViewerQS.exe

(....)

ติดตั้งเสร็จแจ้ง 1 และ 2

มีอยุ่ในเครื่องเรียบร้อยล่ะคับ แต่ ขอแค่เบอร์ติดต่อไว้เผื่อนัดเวลากันครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:21:54 น. »
ผมมีเวลาให้ตอนนี้ประมาณ 20 นาทีครับ ถ้าไม่สะดวกขออภัยด้วยครับ
ลองติดต่อคนที่ท่านซื้อ Hardlock มาดูครับ

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:26:02 น. »
ผมมีเวลาให้ตอนนี้ประมาณ 20 นาทีครับ ถ้าไม่สะดวกขออภัยด้วยครับ
ลองติดต่อคนที่ท่านซื้อ Hardlock มาดูครับ
ไม่รีบคราบ เดียวค่อยนัดกันอีกทีก้อได้คราบ พอดีคนที่ผมซื้อโปรแกรมเค้าก้อไม่ทราบเหมือนกันคราบ เพราะเค้าเล่นแต่ มิดี้ เลยให้คำปรึกษาการเล่น mv คาราโอเกะไม่ได้คราบ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:29:21 น. »
ไม่รีบคราบ เดียวค่อยนัดกันอีกทีก้อได้คราบ พอดีคนที่ผมซื้อโปรแกรมเค้าก้อไม่ทราบเหมือนกันคราบ เพราะเค้าเล่นแต่ มิดี้ เลยให้คำปรึกษาการเล่น mv คาราโอเกะไม่ได้คราบ

เวลาที่ผมไม่ว่าง ผมไม่รับทำให้นะครับ นอกจากท่านที่เคยได้ HL ไปจากผม
ผมเพียงว่างช่วงนี้ก็เลยตอบ หาทางแก้ปัญหาให้ครับเพราะที่ท่านตอบมาท่านเข้าใจผิดเกี่ยวกับโปรแกรม
ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 09:29:28 น. »
 แจ้งรหัส ฮาร์ดล็อก และตัวแทนจำหน่ายที่นี่

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=102444

• ระดับ 1
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 19:38:31 น. »
เวลาที่ผมไม่ว่าง ผมไม่รับทำให้นะครับ นอกจากท่านที่เคยได้ HL ไปจากผม
ผมเพียงว่างช่วงนี้ก็เลยตอบ หาทางแก้ปัญหาให้ครับเพราะที่ท่านตอบมาท่านเข้าใจผิดเกี่ยวกับโปรแกรม
ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
จริงๆผมเข้าใจนะคับว่าท่านจะดูแลทีมงานที่ซื้อโปรแกรมจากท่านเท่านั้น แต่ผมคิดว่า จริงๆในเว็ปโปรแกรมนี้ผมคิดว่าเราคือครอบครัวครับ มีไรดีๆ ที่บางท่านก้อไม่ทราบเพราะโปรแกรมนี้ เมนูระบบเยอะมาก ต้องขอคำแนะนำจากท่านผู้มีประสบการณ์คับ ช่วยชี้แนะบอกแนวทางกัน ยังไงเราก้อเหมือนครอบครับเดียวกัน อันไหนไม่รู้ ก้อน่าจะมาแชร์ประสบการณ์บ้างนะคับ เผือท่านสมาชิกท่านอื่นที่ไม่รู้จะได้เข้ามาอ่านและแก้ไขได้ จริงๆผมก้อศึกษาในเว็ปนี้แล้วล่ะครับ แต่เรื่องนี้ไม่มีจริงๆ เลยมาตั้งกระทู้ เพื่อสอบถามท่านผู้รู้ช่วยแนะนำจริงๆ เพราะบางท่านก้อถนัดไม่เหมือนกัน บางคนถนัด มิดี้ บางคน ถนัด mv และบางคนก้อเจอมาแล้วก้อได้ศึกษาแก้ไขจนสำเร็จแล้ว ยังไงอยากให้คิดว่าเราอยุ่ในครอบครัว extreme karaoke เหมือนกันครับ ผิดถูกผมไม่รู้นะครับ แต่จากความคิดของผม ขอบคุณคับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 20:11:18 น. »

ตอนติดตั้ง  อย่าเลือกติดตั้ง   new bass midi

- ปรับปรุงให้การใช้ bass engine รุ่นล่าสุดเป็นค่าเริ่มต้น มีตัวเลือก bass (old) เป็นตัวเลือกในการติดตั้ง

ลองทำหรือยังครับ   :97:

ออฟไลน์ อนุสิทธิ์

• ระดับ 3
  • *
  • 54A37A94
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 20:24:12 น. »
จริงๆผมเข้าใจนะคับว่าท่านจะดูแลทีมงานที่ซื้อโปรแกรมจากท่านเท่านั้น แต่ผมคิดว่า จริงๆในเว็ปโปรแกรมนี้ผมคิดว่าเราคือครอบครัวครับ มีไรดีๆ ที่บางท่านก้อไม่ทราบเพราะโปรแกรมนี้ เมนูระบบเยอะมาก ต้องขอคำแนะนำจากท่านผู้มีประสบการณ์คับ ช่วยชี้แนะบอกแนวทางกัน ยังไงเราก้อเหมือนครอบครับเดียวกัน อันไหนไม่รู้ ก้อน่าจะมาแชร์ประสบการณ์บ้างนะคับ เผือท่านสมาชิกท่านอื่นที่ไม่รู้จะได้เข้ามาอ่านและแก้ไขได้ จริงๆผมก้อศึกษาในเว็ปนี้แล้วล่ะครับ แต่เรื่องนี้ไม่มีจริงๆ เลยมาตั้งกระทู้ เพื่อสอบถามท่านผู้รู้ช่วยแนะนำจริงๆ เพราะบางท่านก้อถนัดไม่เหมือนกัน บางคนถนัด มิดี้ บางคน ถนัด mv และบางคนก้อเจอมาแล้วก้อได้ศึกษาแก้ไขจนสำเร็จแล้ว ยังไงอยากให้คิดว่าเราอยุ่ในครอบครัว extreme karaoke เหมือนกันครับ ผิดถูกผมไม่รู้นะครับ แต่จากความคิดของผม ขอบคุณคับ

เสียดายโอกาสที่เขาจะช่วยท่านเมื่อเช้า ถ้าเขาเห็นแก่เงินคง
ไม่ให้ท่านไปหยอดตู้บริจาคให้เด็ก

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2020, 20:46:10 น. »
เสียดายโอกาสที่เขาจะช่วยท่านเมื่อเช้า ถ้าเขาเห็นแก่เงินคง
ไม่ให้ท่านไปหยอดตู้บริจาคให้เด็ก

แม่นครับ    วันนี้มีคนโทรมาให้ผมช่วยแก้ปัญหาตอนผมอยู่ในห้องประชุม   นัดกันเป็นช่วงพักเที่ยงกินข้าวก็หายเงียบไปเลย  มาถึงตอนนี้ผมคงไม่แก้ให้แล้ว เขาว่างแต่ผมจะนอนล่ะ