ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มี TV out ทำ 2 จอได้มั้ย  (อ่าน 3608 ครั้ง)

pond1314

• บุคคลทั่วไป
ไม่มี TV out ทำ 2 จอได้มั้ย
« เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2006, 12:28:51 น. »
ปัจจุบัน ผมใช้สาย VGA แบบมีหัวแยกออกไปต่อจอคอมอีกตัวหนึ่ง  ถ้าเป็น Xtreme karaoke  จะทำแบบเดิมได้มั้ย หรือ จะต้องลงการ์ดจอเพิ่มแล้วต่อกับ ทีวีเอา รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับท่านผู้รู้ทั้งหลาย

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ไม่มี TV out ทำ 2 จอได้มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2006, 14:08:06 น. »
คิดว่าไม่น่าได้ครับ ต้องใช้ VGA เพิ่มไปอีกตัว
เพราะเป็นการ Clone สัญญาณ ระดับ VGA Output  :)

Niwet

• บุคคลทั่วไป
Re: ไม่มี TV out ทำ 2 จอได้มั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2006, 21:13:44 น. »
เห็นมันมีตัว Adapter ขนาดใหญ่กว่ากล่องไม่ขี้หน่อยนึง มันจะมี Input เป็น VGA แล้ว Output เป็น 3 ทาง คือ VGA 2 ตัว คือต่อได้ 2 จอ แล้วก็มี TV Out อีก 1 ทาง สามารถต่อกับจอทีวีได้เลย ตัวนี้ก็น่าจะ Work นะ รู้สึกเมื่อหลายปีก่อน ราคา 1,700 บาท ตอนนี้ไม่รู้เท่าไร