ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานฅนดนตรีพิษณุโลก  (อ่าน 130265 ครั้ง)

k2508

• บุคคลทั่วไป
Re: ภาพงานฅนดนตรีพิษณุโลก
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 00:08:14 น. »
คณะซอดแจ้งมาแล้ว.....

k2508

« ตอบกลับ #326 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 00:12:33 น. »
บรรยากาศเช้าหลังงานเสร็จ ร่ำลากัน.....

พี่ยอด

กุ้ง พัทยา กับ สาก โคจร ขออนุญาตถ่ายไว้เป็นที่ระลึก

ขอเดี่ยวซักภาพ

ถ่ายกะปู่ แลกเสื้อบ้านสวนกะเอ๊กทรีมกันยังกะฟุตบอล อิอิ

ภาพนี้สุดท้ายแล้ว..... จบข่าว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 00:21:17 น. โดย หนุ่มโฮงเหล้า »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 06:43:34 น. »
เจอกันใหม่ที่โคราช   ๒๘ พฤศจิกายนครับ  พบทีมงาน  รากหญ้า  ซ้อมใหญ่ก่อนออกงานจริง ๒๙ พฤศจิกา ครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 09:24:24 น. »
เจอกันใหม่ที่โคราช   ๒๘ พฤศจิกายนครับ  พบทีมงาน  รากหญ้า  ซ้อมใหญ่ก่อนออกงานจริง ๒๙ พฤศจิกา ครับ

งานที่โคราช วานบอกทีมงานโคราชห้ามมีกาต้มน้ำร้อนและคลูเลอร์น้ำนะครับ ไม่อย่างนั้นจะเจอแบบเดียวกับพิษณุโลก โดยเฉพาะป๋า ลำดวน คนต้นคิด ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 11:03:08 น. »
งานที่โคราช วานบอกทีมงานโคราชห้ามมีกาต้มน้ำร้อนและคลูเลอร์น้ำนะครับ ไม่อย่างนั้นจะเจอแบบเดียวกับพิษณุโลก โดยเฉพาะป๋า ลำดวน คนต้นคิด ฮ่าๆๆๆ

(....)
ขอถ้วย แบบมีฝา ด้วยก็ดีนะ..อิอิอิ... :hap3: :hap3:

k2508

« ตอบกลับ #330 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 12:48:34 น. »
ขอถ้วย แบบมีฝา ด้วยก็ดีนะ..อิอิอิ... :hap3: :hap3:

พี่อมร ตะเกียงท่านกุ้ง กฤษฎานคร เหมาะสำหรับงานลำตะคอง  :th2: ท่านกุ้งไปไหมน้อ.... :beer:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:01:38 น. »
พี่อมร ตะเกียงท่านกุ้ง กฤษฎานคร เหมาะสำหรับงานลำตะคอง  :th2: ท่านกุ้งไปไหมน้อ.... :beer:

เอ่อ  แล้ว  ท่านกุ้ง หนุ่มโฮงเหล้า มาไหม   หากท่านกุ้งมา แล้ว  กุ้ง (ผม) ก็จะไป ทำเช่นไรจะได้กุ้ง อีกคน (D4D)  จะได้ครบกุ้ง ...

แต่กุ้ง (ผม) หากรับปากหรือลงชื่อ เดี๋ยวงานเข้าทุกที  ก็เลย หาก กุ้ง (ผม)  จะไปก็เจอกันที่โน่น เลยครับ ...อิอิ..

ตะเกียงได้จุดอีกแว้ว ... อย่าลืมนะ ท่านกุ้ง เอา หัวยา มาด้วย วันนั้นที่พิดโลก ผมไม่ได้ลองสักโบกเลย .. :party2: :party2:.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:03:48 น. โดย กฤษฎานคร »

winit

« ตอบกลับ #332 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:20:47 น. »
เอ่อ  แล้ว  ท่านกุ้ง หนุ่มโฮงเหล้า มาไหม   หากท่านกุ้งมา แล้ว  กุ้ง (ผม) ก็จะไป ทำเช่นไรจะได้กุ้ง อีกคน (D4D)  จะได้ครบกุ้ง ...

แต่กุ้ง (ผม) หากรับปากหรือลงชื่อ เดี๋ยวงานเข้าทุกที  ก็เลย หาก กุ้ง (ผม)  จะไปก็เจอกันที่โน่น เลยครับ ...อิอิ..

ตะเกียงได้จุดอีกแว้ว ... อย่าลืมนะ ท่านกุ้ง เอา หัวยา มาด้วย วันนั้นที่พิดโลก ผมไม่ได้ลองสักโบกเลย .. :party2: :party2:.

ถ้ามาครบ  เป็นงานรวมกุ้ง 3 ภาคเลย

กุ้ง เชียงใหม่-พัทยา
กุ้ง พิดโลก-สุโขทัย-สิงห์บุรี
กุ้ง ใต้..ทุกจังหวัด

:happy: :D

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:24:00 น. »
ถ้ามาครบ  เป็นงานรวมกุ้ง 3 ภาคเลย

อืมมมม!!!..ตอง...กุ้ง..เลยนะ..ฮ่าๆๆๆๆ :hap3: :hap3: :party: :o^: :love2:

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:26:24 น. »
อืมมมม!!!..ตอง...กุ้ง..เลยนะ..ฮ่าๆๆๆๆ :hap3: :hap3: :party: :o^: :love2:

เอา ปู  เสือ ปนไปด้วย  พี่มร  คริ ๆ ๆๆ   ;D

• **
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:33:12 น. »
เอา ปู  เสือ ปนไปด้วย  พี่มร  คริ ๆ ๆๆ   ;D
อย่าชี้โพรง เดี๋ยววันงาน กะรอกจ้องจะเข้า โพรงมีเยอะนะ..อิอิอิ :hap3: :hap3:

• *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 14:55:29 น. »
อย่าชี้โพรง เดี๋ยววันงาน กะรอกจ้องจะเข้า โพรงมีเยอะนะ..อิอิอิ :hap3: :hap3:

จะได้ตุนน้ำมันก๊าดไป จุดตะเกียง ให้พอคืน ...ปู ปลา ..   ต้องใช้แสงสว่าง ซิมิ..  :hap3:.

k2508

« ตอบกลับ #337 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 15:05:25 น. »

โฮะๆๆ มีลุ้นครับช่วงนั้นอยู่ใกล้ๆ แถวนั้น ลงไปทำงาน 23-27 กทม.-ราชบุรี-นครชัยศรี คงเจอหลายๆ ท่าน อิอิ.. ลา 28 ซะเลยดีก่า.... แต่ไม่มีรถไป คงนั่งรถเมล์ไป ไม่ก็เกาะรถไป รึจะดำน้ำไปโผล่ลำคะคองยังไม่รู้ชะตากรรม Good Idea รวมสามกุ้ง..... ตากุ้ง(D4D) อยู่ไหนออกมาด่วน!!!!!
... กุ้ง_กฤษฏาฯ จุดตะเกียงเจ้าพายุ กุ้ง_พัทยา จาเอาเตาฟู่รุ่นคุณปู่มาจุดแทนเตาแก๊ส เอ้า ตากุ้ง(D4D)จุดอะไรดีล่ะ...............   :party: :party:
 อิอิ แค่คิด.... ก็มันแย้ว...... ;D ส่วนหัวยา........ เดี๋ยวจัดให้... ครับ  :cheer:

ถ้ามาครบ  เป็นงานรวมกุ้ง 3 ภาคเลย

ไอเดียนี้แจ่มครับพี่วินิต :th2: GooD :th2:

อิอิ แหมพี่มร เลขตอง.... กุ้ง มันล่อแหลมยังไงไม่รู้... หวาดเสียว :hap5:

• **
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 15:16:04 น. »
โฮะๆๆ มีลุ้นครับช่วงนั้นอยู่ใกล้ๆ แถวนั้น ลงไปทำงาน 23-27 กทม.-ราชบุรี-นครชัยศรี คงเจอหลายๆ ท่าน อิอิ.. ลา 28 ซะเลยดีก่า.... แต่ไม่มีรถไป คงนั่งรถเมล์ไป ไม่ก็เกาะรถไป รึจะดำน้ำไปโผล่ลำคะคองยังไม่รู้ชะตากรรม Good Idea รวมสามกุ้ง..... ตากุ้ง(D4D) อยู่ไหนออกมาด่วน!!!!!
... กุ้ง_กฤษฏาฯ จุดตะเกียงเจ้าพายุ กุ้ง_พัทยา จาเอาเตาฟู่รุ่นคุณปู่มาจุดแทนเตาแก๊ส เอ้า ตากุ้ง(D4D)จุดอะไรดีล่ะ...............   :party: :party:
 อิอิ แค่คิด.... ก็มันแย้ว...... ;D ส่วนหัวยา........ เดี๋ยวจัดให้... ครับ  :cheer:

ไอเดียนี้แจ่มครับพี่วินิต :th2: GooD :th2:
อิอิ แหมพี่มร เลขตอง.... กุ้ง มันล่อแหลมยังไงไม่รู้... หวาดเสียว :hap5:

อาจแทงใจใครบางคน..ฮ่าๆๆๆ :hap3: :hap3:
กุ้ง(D4D)ก็จุด บั้งไฟ เลยสิครับ :hap3: :party:

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 15:50:53 น. »
ตอนเด็ก  เรียนอยู่ก็อยากปิดเทอม  อยากให้ถึงวันศุกร์ จะได้หยุด..
พอเรียนจบก็อยากได้งานทำ ... ว่างงานก็สุดเบื่อ...
พอทำงาน มีตังค์ ก็อยากมีรถ
มีรถ แล้วก็อยากได้แฟน สวยๆ  ...จะได้ไม่เหงา ...มีคู่ปรึกษา...จะได้ สุข สุดชื่น
พอพบแล้วก็อยากแต่งงาน ...แต่งแล้ว ก็อยากมีลูก ...
มีลูกแล้วก็  เมื่อไรมันจะเดินได้ กินข้าวเองเป็น วะ  เลี้ยงลูก สุขใจ แต่บางทีเหนื่อย สุด ๆ
ได้ลูกสาวแล้วก็อยากได้ลูกชาย  เหมือนที่ คนได้ลูกชายแล้วก็อยากได้ลูกสาว...
พอลูกโตก็อยากให้มันเรียน เก่ง ๆ จะได้จบมาแข่งขัน ได้งานที่เกื้อหนุน ตนเองและ พ่อแม่ ...
พออยู่ในวัยทำงานก็อยากมีบ้าน มีช่อง เป็นหลักไว้  ว่างมา ก็อยากสังสรรค์  พบปะ พูดคุย แลกเปลี่ยน ...
เมาบ้าง ก็ไม่เป็นไร ....

ผมคงไม่ได้เป็นแบบนี้ แต่เพียงลำพังนะ  คนอื่นน่าเป็นคือกัน .....ดังนั้น เรามาพบกัน  ว่างก็ไปเที่ยว
จะมีสาระ หรือไม่  ก็มีแต่ได้ ... ได้กำไร ...  เพื่อน พี่น้อง ...รักกัน  ..จับมือกัน ...สุขใจจริง ๆ   :love2: :love2:

k2508

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 15:57:05 น. »
ตอนเด็ก  เรียนอยู่ก็อยากปิดเทอม  อยากให้ถึงวันศุกร์ จะได้หยุด..
พอเรียนจบก็อยากได้งานทำ ... ว่างงานก็สุดเบื่อ...
พอทำงาน มีตังค์ ก็อยากมีรถ
มีรถ แล้วก็อยากได้แฟน สวยๆ  ...จะได้ไม่เหงา ...มีคู่ปรึกษา...จะได้ สุข สุดชื่น
พอพบแล้วก็อยากแต่งงาน ...แต่งแล้ว ก็อยากมีลูก ...
มีลูกแล้วก็  เมื่อไรมันจะเดินได้ กินข้าวเองเป็น วะ  เลี้ยงลูก สุขใจ แต่บางทีเหนื่อย สุด ๆ
ได้ลูกสาวแล้วก็อยากได้ลูกชาย  เหมือนที่ คนได้ลูกชายแล้วก็อยากได้ลูกสาว...
พอลูกโตก็อยากให้มันเรียน เก่ง ๆ จะได้จบมาแข่งขัน ได้งานที่เกื้อหนุน ตนเองและ พ่อแม่ ...
พออยู่ในวัยทำงานก็อยากมีบ้าน มีช่อง เป็นหลักไว้  ว่างมา ก็อยากสังสรรค์  พบปะ พูดคุย แลกเปลี่ยน ...
เมาบ้าง ก็ไม่เป็นไร ....

ผมคงไม่ได้เป็นแบบนี้ แต่เพียงลำพังนะ  คนอื่นน่าเป็นคือกัน .....ดังนั้น เรามาพบกัน  ว่างก็ไปเที่ยว
จะมีสาระ หรือไม่  ก็มีแต่ได้ ... ได้กำไร ...  เพื่อน พี่น้อง ...รักกัน  ..จับมือกัน ...สุขใจจริง ๆ   :love2: :love2:
ทุกประโยคที่ว่ามา โดนใจจริงๆเล้ย บางครั้งมันก็รู้สึกขาดๆ อะไรบางอย่างไป แต่เมื่อได้มาเจอเพื่อน พี่น้อง ...รักกัน  ..จับมือกัน ...ก็สุขใจจริง ๆ เช่นกัน :th2: :love2:

• *
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:03:54 น. »
ทุกประโยคที่ว่ามา โดนใจจริงๆเล้ย บางครั้งมันก็รู้สึกขาดๆ อะไรบางอย่างไป แต่เมื่อได้มาเจอเพื่อน พี่น้อง ...รักกัน  ..จับมือกัน ...ก็สุขใจจริง ๆ เช่นกัน :th2: :love2:

คนที่ชอบในดนตรี  (ไม่ได้หมายถึงว่าต้องเล่นดนตรีได้นะ)  ชอบเสียงเพลงจะคล้าย ๆ กันนะผมว่า
คือชอบเฮฮา  ไม่เก็บตัว  ปลดปล่อย...เป็นกันเอง...อะไรก็ได้...ที่สนุกทำได้หมด.. แต่..ผมบางครั้งก็ ขี้เกียจอาบน้ำ 
อันนี้ยอมรับ ....ฮ่า ฮ่า...
รักธรรมชาตินะแหละ ...

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:13:25 น. »
คนที่ชอบในดนตรี  (ไม่ได้หมายถึงว่าต้องเล่นดนตรีได้นะ)  ชอบเสียงเพลงจะคล้าย ๆ กันนะผมว่า
คือชอบเฮฮา  ไม่เก็บตัว  ปลดปล่อย...เป็นกันเอง...อะไรก็ได้...ที่สนุกทำได้หมด.. แต่..ผมบางครั้งก็ ขี้เกียจอาบน้ำ 
ผมเองก็ไม่เก่ง
เมื่อก่อนเล่นดนตรีบ้าง(กลอง)
ไม่ประสบความสำเร็จเท่าไหร่
เลยหันมาเล่นนักร้องและหางเครื่อง
ประความสำเร็จเลยครับพี่ :D :D :D :D ;D ;D

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:16:04 น. »
เลยหันมาเล่นนักร้องและหางเครื่อง
ประความสำเร็จเลยครับพี่ :D :D :D :D ;D ;D
น่าเอาเป็นแบบอย่างเล่นง่ายด้วย :hap3: :hap3: :hap3: ;D

• *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:16:10 น. »

ไม่เคย แฮะ ...  เคยแต่ให้นักร้อง เล่น....
ดนตรีที่เล่นได้ดี คือ ตบมือ .... คิก ๆๆๆ    :D :devil:

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:17:33 น. »

อยากจะเล่นเหมือนแต่มันไม่สำเร็จเลย ท่านโก   คริกๆๆๆๆ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:18:47 น. »
คนที่ชอบในดนตรี  (ไม่ได้หมายถึงว่าต้องเล่นดนตรีได้นะ)  ชอบเสียงเพลงจะคล้าย ๆ กันนะผมว่า
คือชอบเฮฮา  ไม่เก็บตัว  ปลดปล่อย...เป็นกันเอง...อะไรก็ได้...ที่สนุกทำได้หมด.. แต่..ผมบางครั้งก็ ขี้เกียจอาบน้ำ  

เล่นไม่เป็นดีแล้ว คนเล่นเป็นนี่สิเวลาได้ยินเพลงแล้วมันคิดตามว่าคีย์ไรว้า คอร์ดไรมั่งว้า เล่นยังไงว้า

น่าเอาเป็นแบบอย่างเล่นง่ายด้วย :hap3: :hap3: :hap3: ;D

เล่นไม่ง่ายนะครับ เพราะส่วนใหญ่น้องๆมักจะมีผ...  ;D

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:19:38 น. »
ไม่เคย แฮะ ...  เคยแต่ให้นักร้อง เล่น....
ดนตรีที่เล่นได้ดี คือ ตบมือ .... คิก ๆๆๆ    :D :devil:
อยากจะเล่นเหมือนแต่มันไม่สำเร็จเลย ท่านโก   คริกๆๆๆๆ
ต้องอาศัยความสามารถส่วนบุคคลครับ
หน้าตาดี  เงินดี  มีชัยไปกว่าครึ่ง  อิอิอิ ;D ;D ;D

k2508

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:38:42 น. »
คล้ายกันครับ ผมก็ไม่ได้เล่น ชอบเสียงเพลง และอื่นๆ ที่ว่ามาน่ะใช่เลย อิอิ เราก็ลืมอาบน้ำเป็นครั้งคราวเช่นกัน.... มาว :cheer1:
ส่วนรักธรรมชาติไม่รู้ รู้แต่ว่าวิชาไหนไม่มีการออกภาคสนามปีนเขาเข้าป่าลงทะเล...ก็ไม่ลงซะงั้น เรียนอยู่กะธรรมชาตินานสุดที่เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าภูเขียว กิน-อยู่ที่นั่นเดือนกว่าชอบมาก เย็นก็นั่งเสวนากับพี่ๆ เจ้าหน้าที่กองฯ เรื่องปากท้องก็เข้าเมืองไปซื้ออาหารที่ตลาดชุมแพ เนื้อตัวเสื้อผ้ามีแต่ขี้โคลนลูกรัง น้ำมันก๊าดที่ใช้เติมเตาฟู่รุ่นปู่ที่พกพานี่ก็ต้องลงไปซื้อในปั๊มป์ที่ตลาดชุมแพที่เดียวกัน... เลือกโดนจริงๆครับ....อาจารย์ที่สอนไม่มีเวลามาสอนที่มหาวิทยาลัย เลยตกลงกันไปเรียนที่อุทยานฯ ท่านทำโครงการณ์ส่วนพระองค์สวนสัตว์เปิดของสมเด็จฯท่านครับ เดี๋ยวนี้ที่นั่นเจริญมากแล้ว กลับไปอีกครั้งยังคิดถึงตอนเรียนไม่หายเลย...พับผ่า

ป้าด.. เล่นดนตรีไม่สำเร็จ เล่นนักร้องและหางเครื่อง :drool:... ข้าน้อยขอคาราวะ :th2:

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 16:45:10 น. »
ต้องอาศัยความสามารถส่วนบุคคลครับ
หน้าตาดี  เงินดี  มีชัยไปกว่าครึ่ง  อิอิอิ ;D ;D ;D

บ้านเกือบแตกก็เพราะน้องๆพวกนี้แหละครับ ตอนนี้เป็นเสือหมดลายแล้วครับ คริกๆๆๆๆๆ