ผู้เขียน หัวข้อ: "เคลื่อนที่เร็ว" ชุดยอดฮิต ขวัญใจเจ้าภาพ..  (อ่าน 5040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
"เคลื่อนที่เร็ว" ชุดยอดฮิต ขวัญใจเจ้าภาพ..
« เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 10:02:29 น. »
 ;D ;D หลายต่อหลายงาน มักได้รับการแนะนำจากเจ้าภาพว่า ต้องการสนุกสนาน
แต่ไม่ต้องจัดชุดใหญ่โตอะไรมากมาย แขกก็ไม่ได้มาก นักร้องก็ไม่จำเป็น
ชุดแบบนี้ จึงเป็นความสบายแบบพอเพียง สบายกระเป๋าทั้งเจ้าภาพ และผู้เล่น เข้าทางเรา..งานถนัด..อิอิ...

เบื้องหน้าและเบื้องหลัง ชุดเดิม สไตล์เดิมๆ..

กลางแหลมข้างละ 2ใบ แบบมั่วๆ (อายจัง ) มีอะไรก็ใส่ไปเหอะ ให้ดังคลุมพื้นที่ไว้ก่อน
นอกนั้นก็อยู่ที่ฝีมือและการปรับจูนของเรา อย่าไปซีเรียสกับวิชาการและยี่ห้อมากนัก

เจ้าของบ้านผู้แสนซน..

เพิ่มพลังกันก่อน ..ของแซ่บทั้งนั้น ขอบอก... :em27: :em27:

แขกนั่งกระจาย 30 กว่าคน สบายๆๆ

สุดท้าย..ฝากรูปแม่ฮ่างน้อย ไว้ให้ "ชายโสด" พิจารณาด้วย  มีเรือพ่วง 1 กำลังป้อนข้าว .. :em26: :em26:

ถ่ายภาพนิดหน่อย แบตหมดครับ
..โปรดติชม เพื่อการพัฒนา  ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
Re: "เคลื่อนที่เร็ว" ชุดยอดฮิต ขวัญใจเจ้าภาพ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 10:08:16 น. »

อะนั้นแน่ ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
Re: "เคลื่อนที่เร็ว" ชุดยอดฮิต ขวัญใจเจ้าภาพ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 11:06:43 น. »
เสียว !! จอหน้าเวทีจัง เวลาแขกได้ทีได้อารมณ์
ไม่กลัวโดนคนชนหรือครับ ใช้อะไรล็อคเป็นพิเศษหรือครับ ?

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 11:12:28 น. »
นี่..นี่หละ..แบบนี้หละพ่อใหญ่หินมัก  แบบบ่ต้องมีพิธีรีตองอะไรให้มาก..ซำบาย..ซำบาย..
แต่ว่ารับค่าโต..ถ่อได๋ละพ่อใหญ๋ชา..คุ้มค่าน้ำมันคนกับน้ำมันรถบ่ล่ะ..
พ่อใหญ่หินสิเอาอย่างบ้าง..เอิ้ก..

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 12:55:19 น. »
จริงครับ...บางครั้ง.การอิงวิชาการ.แบบมากเกินไป.ทำให้การใช้อุปกรณ์เป็นไปอย่างระแวง...ทั้งๆที่ ทุกอย่างมันมีการประนีประนอม.สามารถ..ปรับแต่ง/เลื่อน/หาจุดพอดีได้อยู่แล้วครับ.เมื่อก่อนผมมีเครื่องเสียงบ้าน(ประเภทใกล้บ้า..) จะใช้อุปกรณ์แต่ละตัวต้องดูสารพัด วุ่นวายไปหมด..สายสัญญาณ.สายลำโพง.ทิปโท.ฯลฯ  ตกลงไม่เป็นอันฟัง.เพราะมัวแต่จ้องจับผิด...รายละเอียด(ซึ่งบางครั้งรายละเอียดที่ว่าไม่สามารถรับรู้ด้วย หู ก็มี ต้องใช้เครื่องมือมาวัดตรวจสอบ...เฮ้ออออออ.)  สรุปแล้ว ไม่มีความสุขในการ เล่น เครื่องเสียง บางครั้ง สเป๊ก..ก็ไม่ได้เป็นตัวตัดสิน ว่า ระบบนั้น จะต้องให้เสียงที่ ดีเลิศ เสมอไปครับ...ยังมีองค์ประกอบอื่นอีกมากมายครับ....กรณีชุด เคลื่อนที่เร็ว ชื่อก็บอกอยู่แล้วครับ.ความหมายมีในตัวเสร็จสรรพ หลายๆท่าน สามารถใช้ หาเงิน ได้แบบ คาดไม่ถึง ไม่เหนื่อย สะดวก..ลูกค้าพอใจ..ผู้ใช้มีความฉลาดเลือกใช้อุปกรณ์ที่ราคาค่าตัวไม่สูงมากนัก แต่สามารถดึงคุณภาพออกมาแบบเนื้อ ๆ (ไม่ใช่ เสียบาท แล้ว ใช้ แค่ สลึง)  เหลือแบบเต็ม ๆ ครับ...เล็ก ๆ แต่ได้คุณภาพเหมาะสมกับประเภท/ชนิดของงาน.....กรณี..ของ อ. ชา..วอล์คแมน ก็เป็นอีก หนึ่ง ทางเลือก ที่ผม กำลัง พิจารณา เม้ม.งบ (ลับ) ไว้ดำเนินการครับ...หุหุหุ :em13: :em19: :police:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 15:39:21 น. »
โต๊ะไม่มากก็ไม่มีปัญหา
พรุ่งนี้ผมไปเล่นทำบุญ 100 วัน เจ้าภาพเอาชุดเล็ก ลำโพงเบสข้างละ 2 ใบ 18 นิ้ว เสียงกลางข้างละ 2 ลำโพงในตู้เดียว
โต๊ะทีแรกบอกผมว่า 30 ตัว จะถึงงานพรุ่งนี้โต๊ะเพิ่มเป็น 60 ตัว ผมให้เจ้าภาพเปลี่ยนเป็นชุดกลาง เจ้าภาพไม่ยอมเอาชุดเดิม
ตายอย่างเขียดแน่ วิธีแก้คือประกาศว่า เจ้าภาพต้องการชุดแบบนี้ ไม่งั้นไม่รอดแน่

ออฟไลน์ อิ๋ว มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • No. 77E2C6F2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 19:31:23 น. »
อ.ชาครับ โต๊ะที่ตั้วเครื่องเสียงราคาเท่าไหร่ครับ  บ้านเรามีไหมครับ  อยากได้ครับ เห็นว่าพับได้ด้วย  บอกที่มาที่ไปด้วยครับ อยากได้ครับ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 19:40:03 น. »
อ.ชาครับ โต๊ะที่ตั้วเครื่องเสียงราคาเท่าไหร่ครับ  บ้านเรามีไหมครับ  อยากได้ครับ เห็นว่าพับได้ด้วย  บอกที่มาที่ไปด้วยครับ อยากได้ครับ

ร้านป๋าเร ซาวด์มาร์ก ชลบุรีครับ :em26: :em26:

http://www.soundmarkthai.com/webboard_750353_38020_th?lang=th

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 19:45:23 น. »
พี่ชา  สงสัยตาชายโสดไม่สนใจงั้นผมรับสัมปทานแทนนะครับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 19:53:30 น. »
ของผมใส่รถเก๋งคันเดียวครับ เบาะหน้ายังว่าให้สาวนั่งได้อีกคน  อิอิ

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2009, 22:14:29 น. »
โต๊ะไม่มากก็ไม่มีปัญหา
พรุ่งนี้ผมไปเล่นทำบุญ 100 วัน เจ้าภาพเอาชุดเล็ก ลำโพงเบสข้างละ 2 ใบ 18 นิ้ว เสียงกลางข้างละ 2 ลำโพงในตู้เดียว
โต๊ะทีแรกบอกผมว่า 30 ตัว จะถึงงานพรุ่งนี้โต๊ะเพิ่มเป็น 60 ตัว ผมให้เจ้าภาพเปลี่ยนเป็นชุดกลาง เจ้าภาพไม่ยอมเอาชุดเดิม
ตายอย่างเขียดแน่ วิธีแก้คือประกาศว่า เจ้าภาพต้องการชุดแบบนี้ ไม่งั้นไม่รอดแน่

สมัยก่อนผมเจอบ่อย เจ้าของงานชอบหลอก กลัวจ้างแพง
ตอนหลังผมแก้ปัญหาโดยถามคำแรกเลยว่าแขกประมาณเท่าไหร่ งบเท่าไหร่ อย่าหลอกกัน ผมจัดให้ไม่อายเขาแล้วกัน
ไอ้ลูกชายผม คนมิกซ์ มันมีปัญหากับผมซะมากกว่าเจ้าภาพอีก มันยังบ้าวิชาอยู่
อันนี้ไม่รู้ว่าดีหรือเสียที่ส่งมันเรียนสถาบันมิกซ์เสียงมีชื่อ
ข้อดีคือถ้างานมีหลักการ พิถึพิถัน มันจะผ่าน แต่ถ้างานบ้านๆ มันหนีท่าเดียวเลย

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 1 เมษายน 2009, 08:46:18 น. »
เห็นชุดเคลื่อนที่เร็วของอ.ชาแล้ว จะเอามั่ง พอมีอยู่แต่ยังไม่ได้ใช้ วันที่ 2 เมษานี้ 12.00 น.ห้องประชุมค่ายกฤษณ์ศรีวะรา ครับ งานสายใจไทย ไผว่างช่วยไปซอมหน่อย เดี๋ยวมีรูปมาให้เบิ่งเด้อ