ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ build 9 beta 3 เลือกแยกลำโพงได้ตามใจชอบ ตามที่ได้เสนอแนะเข้ามา  (อ่าน 32570 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Download ได้ที่นี่ครับ

- แก้ไขการ อ่านไฟล์ RMS Lyric ผิดพลาดในกรณีเจอ Space Word เป็นตัวแรกของบรรทัด
- แก้ไขปรับปรุงการสร้าง DB Index (DBF ) เมื่อย้าย Root Path
- แก้ไขปัญหาเสียงไม่ออกเมื่อเจอคำสั่ง Coarse Tune ก่อน NoteOn (เพลงเธอสวย ของ ดับเบิลยู)
- ปรับปรุงการ แยกเสียง Midi Mapper ให้เร็วขึ้น
- เพิ่ม Menu Midi Mapper ใน Popup Menu
- เพิ่มการแยกเสียงกลองและดนตรีแยกลำโพงแบบเลือก Mixer Channel ได้
- แก้ไขการเล่น VSTi แล้วเสียงค่อยกว่า Midi Port

หน้าจอ SoundFont Option

หน้าจอ Mixer Mapper

Menu Midi Mapper ที่ Popup Menu

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
O.K เด๋วลองทดสอบเลย แล้วของที่ส่งให้ลอง ลองหรือยัง  ???

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
O.K เด๋วลองทดสอบเลย แล้วของที่ส่งให้ลอง ลองหรือยัง  ???

ตอนนี้อยู่ ต่างจังหวัดครับ มาเที่ยวเมืองจันทบุรี
โหลดผ่าน GPRS คงไม่ไหวครับเดี๋ยวกลับ กทม แล้วจะทดสอบให้นะครับ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
ตอนนี้อยู่ ต่างจังหวัดครับ มาเที่ยวเมืองจันทบุรี
โหลดผ่าน GPRS คงไม่ไหวครับเดี๋ยวกลับ กทม แล้วจะทดสอบให้นะครับ

ช่วงนี้เดินสายหาทำเลออกบิ๊วถี่เหลือเกินนะ

พอดีเป็นช่วงหยุดยาว 3 วันครับ เลยหาเวลาจัดการแก้ไขปรับปรุงไปด้วยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กรกฎาคม 2007, 19:23:11 น. โดย x-men »

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
ขอลองด้วยหน่อยคร้าบ
ว่าแต่ตอนผมกด \ ครั้งที่สามเพื่อเลือกห้องเล่นตอนเริ่ม พอกำหนดแล้ว และกำหนดเมดเล่ย์ด้วย ตอนเล่นมันไม่ส่งลูกส่งเลยครับ สะดุดด้วย รบกวนท่าน x-men ดูให้ด้วยนะครับ :D

morin studio

เดี๋ยวจะลองดู..............

olecat

เลือก 7.1 แล้ว Rear2 ซ้าย กับ ขวา เสียงไม่ออกครับ  แล้วก็ช่องนี้น่าจะทำเป็นสเตอริโอ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
 ;D ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D ขอบคุณมากครับเลิกงานแล้วค่อยลองดูครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ เด็กนนท์

• ระดับ 3
  • *
  • 440806CF [x-men]
 ;D ขอบตุณครับ  :D
แต่น่าจะมีให้เลือกเป็น Stereo Rear (L+R) ให้เลือกอีกสักอันนะครับ..

pure126

ขอบคุณครับ  ;D

รู้สึกว่าเสียงมันจะมาไม่ครบนะครับ บางเพลงเสียงก็มาเต็ม บางเพลงก็ไม่เต็มคับ เวลาเล่นแยกเสียง 5.1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กรกฎาคม 2007, 14:17:41 น. โดย ธิติพันธุ์ »

Sangtien

;D ขอบตุณครับ  :D
แต่น่าจะมีให้เลือกเป็น Stereo Rear (L+R) ให้เลือกอีกสักอันนะครับ..

เห็นด้วยครับ จะได้แยกชุดกลองออกจากดนตรีครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
ขอบคุณครับ..ทดสอบ..

wissanukorn

ขอร่วมทดสอบ..เช่นกันครับ  ;D

ออฟไลน์ --> ริมมูลน้อย <--

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HLNo:6C8AB60A ,1247F762
โอ อย่างนี้ แจ่ม ๆ

ออฟไลน์ llwswssu

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
ขอบคุณครับเยี่ยม

ออฟไลน์ ลูกทุ่งบันเทิง(ลำปาง)

• ระดับ 3
  • *
  • No. 3C0742CC,No.84842C48,No.55DB2CDB
โหลดเมื่อคืนแล้วยังไม่ได้ลองไว้จะมาแจ้งผลการทดสอบ  เทส...เทส
ขอบคุณสำหรับการพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้งครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D ลองแล้วครับวันนี้  ;D
         ผลทดสอบ
              เสียงไม่ออกเนื่องจากว่าโปรแกรมไม่เจอ Speaker device ต้องปิดเปิดหลายๆ ครั้งถึงจะเจอครับ
ส่วนอย่างอื่นดีขึ้นและเร็วขึ้นครับ ;D ;D
             ขอบคุณครับ ;D ;D

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
ก็แปลกนะครับ..
เครื่องผมไม่มีปัญหานะ เปิดทุกครั้งก็เล่นได้ทุกครั้ง..  ???
และแปลกอีกอย่าง..
แต่ก่อนให้ VSTi ตีกลองให้ตีไม่ทันเพื่อนซักที.. แต่พอมา Build9 Beta3 นี่
คุณเธอพัฒนาขึ้นมากเลย.. ตีซะนำหน้าเพื่อน.. SF2 เล่นตามไม่ทันซักที.. อิอิ...
ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่านะ.. แต่ผมลองมาแว้ววววววว...  ;D ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
แหล่มมากเลยครับ คุณXmen

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
ขออนุญาต ทดสอบด้วยคนครับ

pond1314

ไม่รูจะขอมากไปหรือเปล่าท่าน X-men

ผมขอ กีตาร์ อีกอันได้ไหม และมันเป็นไปได้ป่าว

ส่วน build9 beta3 สุดยอกมากครับ

vendetta

:) กำลังเพลิดเพลินกับ build9_beta2 อยู่เลย นี่ออก beta3 มาอีกและ หุ หุ หุ ... สุดยิดเจง ๆ ขอบคุณมากครับ ขอนำของกลางไปตรวจพิสูจน์หน่อยล่ะ :D

ออฟไลน์ pac

• ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
กลับจากบ้านมา เผลอแป๊บเดียวเปลี่ยน b ใหม่แล้ว