ผู้เขียน หัวข้อ: มีวงดนตรีไหนบ้างที่ใช้แต่โปรแกรม eXtreme Karaoke ล้วน โดยไม่ใช้อิเล็คโทนช่วยเลย  (อ่าน 21443 ครั้ง)

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
คอมฯอย่างเดียวครับ ;D ;D ;D

[ ]

ออฟไลน์ เชษฐา

• ระดับ 3
  • *
  • V6DDB59CF เด็กชายโสด
ผมก็ Xtreme เพียวๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2010, 17:40:06 น. โดย chedtha »

ออฟไลน์ พิมพ์ชนก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D02910B (กุ้งD4D) 8FE64E59(กุ้งD4D)
ของผมก็คอมฯ 100 เบอร์เซ็นต์ Xtreme ล้วนๆ ครับ   ;D ;D ;D

s=1&hl=en_US
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2010, 19:20:45 น. โดย เด็กชายเคยโสด »

creator2006

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Ssw Sound By ช่างจบ

• ระดับ 5
  • *
  • (กุ้ง) HL#7EE04237 (ครูภูม)อิกตัว4F0D78F9
 :devil:  ผมใช้eXtreme 100% +เครื่องเสียงและเวที อิๆ
บางวงใช้ Xtreme อย่างเดียว(ไม่จริงครับ) ต้องมีเครื่องเสียงด้วย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ผมก็ เอ็กซ์ทรีม ล้วนๆ ครับ ส่วนอีเลคโทนเอาไปตั้งโชว์ประกอบเพื่อความน่าเชื่อถือและสวยงามครับผม ฮิๆ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ผมก็ เอ็กซ์ทรีม ล้วนๆ ครับ ส่วนอีเลคโทนเอาไปตั้งโชว์ประกอบเพื่อความน่าเชื่อถือและสวยงามครับผม ฮิๆ

ดุจเดียวกันครับ แต่ว่าเป็นเมื่อก่อนนี้นะ
เดี๋ยวนี้ถ้ามีคีย์บอร์ดวางอยู่ เขาบอกว่า
ยังเล่นแบบวงดนตรีโบราณอยู่อีกเหรอ
เดี๋ยวนี้เขาใช้ Winkara กันแล้ว อ๊ะจึ๋ย!... :hit: :sadism:

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
 ;D ;D ;D ;D ;D
โอ้ยปวดหัวใจ
อ.อ๊อด-เชียงใหม่
 :o^: :o^: :o^:
 :flower: :flower: :flower:

นายธินกร สุวรรณไตรย์

;D ;D ;D ;D ;D
โอ้ยปวดหัวใจ
อ.อ๊อด-เชียงใหม่
 :o^: :o^: :o^:
 :flower: :flower: :flower:

ไร เหรอ ครับ ............อิอิอิ

ออฟไลน์ HS 7 JVC

• ระดับ 5
  • *
  • 6D201867
ของผม คอม. ตัวเดียว+EXTREME KARAOKE ก็สุดยอดแล้ว

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ดุจเดียวกันครับ แต่ว่าเป็นเมื่อก่อนนี้นะ
เดี๋ยวนี้ถ้ามีคีย์บอร์ดวางอยู่ เขาบอกว่า
ยังเล่นแบบวงดนตรีโบราณอยู่อีกเหรอ
เดี๋ยวนี้เขาใช้ Winkara กันแล้ว อ๊ะจึ๋ย!... :hit: :sadism:

เป็นงั้นไป ฮิๆๆ

james-giggs

คล้ายๆ แต่ไม่เหมือน แต่ผมเจอนักร้องสาว(คาเฟ่)หัวหมอ คือ เจ้าภาพจ้างเครื่องมาที่ นักร้องมาที่
เพลงที่2 ยังไม่ทันขึ้น พูดกับผมว่า เอามาทำไมนี่ คราวหน้ายกคอมมาตัวเดียวก็พอ (สมัยนั้น NCN พ่วง D-4 + JV-30)
เอาแล่ว ตรูโดนซะแล้ว...........ผมเลยเอื้อมมือไปปิดสวิชไฟ JV-30 แบบหน้าตาเฉย เพลงนั้นก็ตีแต่กลอง
สรุปแล้วก็ หน้าแหก กันไป ผมก็ตอบเพียงสั้นๆว่า ถ้าไม่เอาอันนี้มา ก็ร้องเพลง บ่อได้ ครับ อีหล้า...........

นานมาเช่นกัน อุปกรณ์ผม ก็คล้ายๆเดิม แขกรับเชิญขึ้นมาร้องเพลง หัวหมออีกแระ
ผู้หญิงสูงอายุบอกว่า เค้าเป็นนักร้องเก่า ถนัดร้องกับเล่นสด อยากให้ผมเล่นสด
เหตุผล ดูจอแล้ว พะวง ร้องคล่อมจังหวะ

เอาแล่ว ๆ ๆ ๆ ๆ ตรูโดนอีกแล้ว XP-10 ของตรู มันมีจังหวะซะที่ไหน ป้าก็รู้
สรุป ผมต้องไปหน้าเวที เดินไปปิดสวิชไฟจอคอมพิวเตอร์ ก็เห็นบอกว่า ไม่ถนัดดูเนื้อ

เริ่มร้องยังไม่ถึงครึ่งเพลง ร้องผิดซะแล้ว สรุปว่า ยังไงก็ต้องดูจอ.....................ฉม

ออฟไลน์ sanya2516

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6DD859DF ป๊อกมิวสิคโปร
มีวงดนตรีไหนบ้างที่ใช้แต่โปรแกรม Xtreme Karaoke ล้วน โดยไม่ใช้อิเล็คโทนช่วยเลย
ยะหื้อมันเปิงนะ ...อิอิ....ปอหากิ๋นได้นะ

นี่ก็นานเหมือนกัน.............อุปกรณ์ตัวเดิมนั่นแหละ แต่เป็น Kawai K-11
เจอแขกรับเชิญอีกแระ คุณผู้ชายสูงอายุ เพลงประมาณเรือนแพ ของชรินทร์
ดีหน่อย ร้องเกินครึ่งเพลงไปแระ จบโซโล่ เพลงกำลังขึ้นท่อนใหม่ ร้องผิดคีย์

ต่อว่าเราเลย.....คุณอย่าเล่นแทรกสิ เพลงพวกนี้เก่ามาก คุณเล่นไม่เป็นหรอก
เ็ห็นไม๊ คีย์เพี้ยนหมดเรยย.....

อ้าว.......แล่วกัน Kawai K-11 ของตรู ไม่ได้เสียบอะแดปเตอร์เลย(วันนั้นลืม)

สรุปแล้ว เราก็ได้แต่ ครับ ๆ ๆ ๆ

vigogreen

เอก มิวสิค ทับสะแก ประจวบ Xtreme Karaoke + Nootbook ตัวเดียว ก็พอ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ไม่เคยใช้อิเล็กโทนครับ เพราะเล่นไม่เป็น

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009

มาช่วงหลัง ๆ ผมก็เลยมักจะต่อไมค์สายไว้ที่ผมเองตัวหนึ่ง
เปิดสวิทช์ทิ้งไว้เลย พอมีแขกประเภทงี่เง่า หันมาต่อว่าผม
ผมจะไม่เถียง แค่บอกและทำตาม แต่พูดให้เสียงเข้าไมค์
แต่ให้ออกเบา ๆ พอที่แขกจะได้ยิน ให้แขกรู้ความเป็นจริง
อันนี้เริ่มทำมาตั้งแต่ แขกแก่ ๆ ร้องเพลงไม่เป็น อยากร้อง
เสียงก็ใหญ่ ต่ำสุด ๆ เห็นคนอื่นบอกให้ลดคีย์ ลดความเร็ว
ก็เอากับเขามั่ง มาถึงบอกให้ลดความเร็วลง 10 ลดคีย์ 2
เพลงประมาฯ เรือนแพ น่ะแหละ (ขอยืมหน่อย) ช้าอยู่แล้ว
ความเร็วเดิมประมาณ 67 ผมบอกว่าลดไม่ได้ มันช้าแล้ว
เขาก็ยืนยันเสียงดังแบบขู่ว่า ลดคลง 10 ทำหน้าขึงขังอีก
ผมก็เลยพูดให้เสียงเข้าไมค์ว่า เพลงช้าขนาดนี้แล้วนะพี่
ยังจะลดความเร็วอีกเหรอ แล้วเสียงพี่ต่ำมาก ลดคีย์เหรอ
เท่านั้นแหละ พอเขาร้อง คนหัวเราะจนเลิกร้องกลางเพลง
ตั้งแต่นั้นมาผมก็ยึดสูตรนี้มาตลอด ได้ผลพอสมควรครับ.

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
นี่ก็นานเหมือนกัน.............อุปกรณ์ตัวเดิมนั่นแหละ แต่เป็น Kawai K-11
เจอแขกรับเชิญอีกแระ คุณผู้ชายสูงอายุ เพลงประมาณเรือนแพ ของชรินทร์
ดีหน่อย ร้องเกินครึ่งเพลงไปแระ จบโซโล่ เพลงกำลังขึ้นท่อนใหม่ ร้องผิดคีย์

ต่อว่าเราเลย.....คุณอย่าเล่นแทรกสิ เพลงพวกนี้เก่ามาก คุณเล่นไม่เป็นหรอก
เ็ห็นไม๊ คีย์เพี้ยนหมดเรยย.....

อ้าว.......แล่วกัน Kawai K-11 ของตรู ไม่ได้เสียบอะแดปเตอร์เลย(วันนั้นลืม)

สรุปแล้ว เราก็ได้แต่ ครับ ๆ ๆ ๆ
ข้อหานักดนตรีเล่นไม่เข้ากับนักร้อง..เช่นนี้โดนบ่อยครับ บางทีโทษไมค์ไปโน่น ว่าไมค์กินเสียงใส่เอคโค่เยอะๆหน่อยนะ บ้างก็เดินมาถาม มีเพลงอะไรมั่งเครื่องนี้อะ ฮ่วยตรูจะจำได้มั๊ยเนี่ย บ้างก็จำรหัสที่ร้องที่บ้านมาเลย บอกรหัสให้ซะด้วย ก็เพลงมันคนละตระกูลกัน ง้า พ่อมรึ๊ง อะไรไม่ว่า ก็เอาจอมอนิเตอร์ไปเปิดให้ดู เฉือกไม่ดู ดันถือแก้วเหล้าเดินง๊อกแง๊กมาร้องตรงข้างๆเราอยู่ยังงั้น จับขาตั้งคีบอร์ดประคองตัวโยกไปมา และที่น่าเบื่อมากมากๆคือ บออกชื่อเพลงผิดต้องให้ร้องให้ฟังมาซักสองสามประโยคแล้วเราถึงค่อยๆนึกหาชื่อเพลงเอาเอง ฮ่วย ยัง ยัง ยังอีกเป็นกระบุงครับ :strom: :strom:

• **
ข้อหานักดนตรีเล่นไม่เข้ากับนักร้อง..เช่นนี้โดนบ่อยครับ บางทีโทษไมค์ไปโน่น ว่าไมค์กินเสียงใส่เอคโค่เยอะๆหน่อยนะ บ้างก็เดินมาถาม มีเพลงอะไรมั่งเครื่องนี้อะ ฮ่วยตรูจะจำได้มั๊ยเนี่ย บ้างก็จำรหัสที่ร้องที่บ้านมาเลย บอกรหัสให้ซะด้วย ก็เพลงมันคนละตระกูลกัน ง้า พ่อมรึ๊ง อะไรไม่ว่า ก็เอาจอมอนิเตอร์ไปเปิดให้ดู เฉือกไม่ดู ดันถือแก้วเหล้าเดินง๊อกแง๊กมาร้องตรงข้างๆเราอยู่ยังงั้น จับขาตั้งคีบอร์ดประคองตัวโยกไปมา และที่น่าเบื่อมากมากๆคือ บออกชื่อเพลงผิดต้องให้ร้องให้ฟังมาซักสองสามประโยคแล้วเราถึงค่อยๆนึกหาชื่อเพลงเอาเอง ฮ่วย ยัง ยัง ยังอีกเป็นกระบุงครับ :strom: :strom:

เจอบ่อยครับ ไม่รู้ว่ามันจะเอาเอ็คโค่ไปขายหรือไง
แต่ "เฉือกไม่ดู ดันถือแก้วเหล้าเดินง๊อกแง๊กมาร้องตรงข้างๆเราอยู่ยังงั้น จับขาตั้งคีบอร์ดประคองตัวโยกไปมา"
เดี๋ยวนี้หมดปัญหา เพราะใช้ระบบ 2 จอ ที่เราไม่มีเนื้อเพลงให้มันดูครับ. ;D

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
ผมด้วยครับ :D

ออฟไลน์ วันชัย

• ระดับ 5
  • *
  • N&S Music sound HL#5565D718(ฅนคอน)
เพิ่งรู้ความจริง...เห็นมาหลายงานแ้ล้ว..อิเล็คโทนวางโชว์.. :love2:
ของผม Xtreme Karaoke ไม่มีอิเล็คโทนครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 14:13:02 น. โดย วันชัย »

ออฟไลน์ สหัสเนตร มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 5D2F6587
ผมก็อีกวงหนึ่งครับ ใช้โปรแกรมล้วนๆๆครับ*-*

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
เช่นเดียวกันครับ....eXtreme karaoke+eXtreme light control  เพรียว ๆ ไม่มีน้ำตบตูด ;D ;D :o^: :thank1:

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=43396.0