ผู้เขียน หัวข้อ: คอมผมลง extrem เล่นไปเสียงมันดึง หน่วง แบบว่ากระชากเสียงเป็นระยะๆๆ  (อ่าน 6233 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ติด - 12 คับท่าน หูแข็งหมดแล้วคับท่านกฤษฏา

อูย  ไปภูเรือ 12 ก็ว่าพอจะหนาวบ้าง
ไปทำงานอุ้มผาง 7-8 ก็ว่าหนาวจัด
เจอ -12 นี่ นึกไม่ออก...อยากไปลองจัง....เหอ ๆๆ

พรุ่งนี้ผมจะไปเลือกคอมใหม่ เพราะเครื่องที่เราคุยกันตอนนี้  ผมขายให้ลูกค้าไปแล้ว แต่ปัญหาติดไปด้วยผมนั่งรีโมทแก้ให้อยู่
ท่านว่าอัสซุสรุ่นนี้  เสียงโอเคไหมคับ  ผมหาโน็ตบุ๊ค ซาวด์ออนบอร์ด 5.1 เห็นรุ่นนี้น่านะ โอนะท่านว่าไงคับ
G51J 3D
http://www.asus.co.th/product.aspx?P_ID=IZcXRDuKvulUEyha

เนตผมเต่า ไปไม่เข้าเลย หมุนติ้ว ๆๆ 
ถ้าซาวออนรีลเท็ค หรือเป็น IDT ก็โอครับ...

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
แจ้งผลการลงวิน 7  cor i5  กับ cor i7 ยังทำให้  โปรแกรม xtrem  เสียงสะดุด คับ  มีใครมีวิธีแก้ไขได้บ้างคับท่าน 
ตอนนี้ผมซื้อ ไวโอ้ตัวใหม่ cor i7  และของลูกค้า hp cor i5  อย่างที่เคยแจ้งไว้ไม่หายคับท่าน หรือว่ามันเกี่ยวกับซีพียู
ตระกูลนี้คับท่าน  มีใครมีปัญหาเหมือนกับผมบ้างคับ  สองเครื่องแล้วคับ ของใหม่แกะกล่องล้วนๆๆๆ  ทำไมพวก cor2 amd  ไม่เป็นคับ
มีใครจะตอบผมได้บ้าง

• ระดับ 4
  • *
แจ้งผลติดตั้ง แล้วสะดุด  แก้ไขได้แล้วคับ  อยู่ที่เอฟเฟคเสียงของวินโดว    ให้ปิดแล้วลิสเพลงแล้วเปิดใหม่
ไหลรื่นปีืดๆๆๆแล้วคับ  ขอบคุณครูภูม ที่แนะนำคับ   

ออฟไลน์ ประจักร

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
ผมเป็นเหมือนกันครับ Acer จำรุ่น บ่ได้ i5 ของเขาครับ กระตุกกลางงานลองเปลี่ยน หลายV.แล้วไม่หายเด่วลอง
ทำตามที่แจ้งดูบริการหลังการขาย ;D :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ แคมเมอร์

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
แจ้งผลติดตั้ง แล้วสะดุด  แก้ไขได้แล้วคับ  อยู่ที่เอฟเฟคเสียงของวินโดว    ให้ปิดแล้วลิสเพลงแล้วเปิดใหม่
ไหลรื่นปีืดๆๆๆแล้วคับ  ขอบคุณครูภูม ที่แนะนำคับ   

เอฟเฟคของวินโดว์ อยู่ตงไหน เข้าไปปิดยังไงครับ...ขอรายละเอียดด้วยครับ... ??? ???

• ระดับ 4
  • *
ผมไม่มีโปรแกรมจับหน้าจอ เดียวจะอธิบายตามที่ผมเข้าใจนะคับ 
ท่านคงเห็นรูปไอคอนรูปลำโพงอยู่ด้านขวามือล่างไกล้นาริกา   ให้คลิกขวาที่ลำโพง ไปที่  อุปกรณ์การเล่น  จะเห็นรูปลำโพงขึ้นมา
ให้ท่านดับเบิ้ลคลิ๊กที่รูปลำโพง  แล้วจะขึ้นอีกหน้าต่างขี้นมา  ไปที่  การขยาย  แล้วจะมีกรอบสี่เหลี่ยม  ให้ติ๊ก ตรง  ปิดการทำงานเอ็ฟเฟ็คเสียงทั้งหมด 
แล้วเปิดโปรแกรม xtem ขึ้นมาใหม่  รับรองรื่นๆปื๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• ระดับ 4
  • *
งงไหมคับ ผมยังงงๆๆตัวเองเลย  ถ้าไม่ได้เดียวผมรีโมทเข้าไปทำให้ก้อได้คับ  เข้าใจปัญหานี้ผมเจอรอทำมาสองอาทิตย์ล่ะ  กว่าจะได้   เส้นผมบังภูเขาจิงๆๆ  ลงโปรแกรมใหม่ตั้งสองรอบ
เย้ๆ  ที่สุดผมก้อทำได้

ออฟไลน์ พวงมาลัย มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4D2F90FA
ผมไม่มีโปรแกรมจับหน้าจอ เดียวจะอธิบายตามที่ผมเข้าใจนะคับ 
ท่านคงเห็นรูปไอคอนรูปลำโพงอยู่ด้านขวามือล่างไกล้นาริกา   ให้คลิกขวาที่ลำโพง ไปที่  อุปกรณ์การเล่น  จะเห็นรูปลำโพงขึ้นมา
ให้ท่านดับเบิ้ลคลิ๊กที่รูปลำโพง  แล้วจะขึ้นอีกหน้าต่างขี้นมา  ไปที่  การขยาย  แล้วจะมีกรอบสี่เหลี่ยม  ให้ติ๊ก ตรง  ปิดการทำงานเอ็ฟเฟ็คเสียงทั้งหมด 
แล้วเปิดโปรแกรม xtem ขึ้นมาใหม่  รับรองรื่นๆปื๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มีรูปมั้ยครับ ยังงงนิดๆ

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
มีรูปมั้ยครับ ยังงงนิดๆ
ผมก็งงครับ... ???

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
 น่าจะใช่....;D

• ระดับ 4
  • *
วินโดว์ 7 นะคับ  ตามรูปนะคับ

• ระดับ 4
  • *
ตามที่ท่านสไปร์เดอร์แมนบอกคับ  พอดีกำลังอับโหลดรูป ท่านสไปเดอร์แมนไวกว่า อัปก่อนซะแล้ว 

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ.... :thank1:

ออฟไลน์ ศจิมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5FE43D77 (ประจักร แพร่)
ของผมมันไม่ใช่วินโดว์ 7 รูปร่างมันไม่เหมือนกันทำไงดีครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer: :beer: ถ้าแก้ไม่หายจริงๆคงต้องล้างเครื่องลงใหม่ครับ  :beer: :cheer: :beer: :cheer1:

ออฟไลน์ จรัญ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE559EF นิมิตใหม่

แอบเข้ามาเจอ  ;D ;D เลยลองปรับของตัวเอง ลื่นๆๆๆเลยครับ :happy: :happy:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ต้องเจอแบบผมนี่ครับลื่นปรึ๊ดดดดดดดดดดดด  จนงึดว่าทำได้ไง  อิอิ

เครื่องบู๊ทไม่ได้  การ์ดจอ SIS 6326  คุณมบัติเครื่องตามนี้ครับ  อิอิ

i

ผลสรุปเล่นได้ครับ  เล่นตัวปกติเสียด้วย  ไม่มีปัญหาครับ  ซาวด์ฟอนต์ผมปรุงเองขนาด สิบกว่าเมกครับ

ได้เท่านี้ก็ถือว่าบุญแล้วเนาะท่านเทพเจ้าของเครื่องคร้าบบบบบบบบบบบ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
เพลงแค่หมื่นเก้าพันกว่าเพลง
lister เกือบชั่งโมงครึ่งเลย ;D