ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของไดรเวอร์ฮาร์ดล็อค ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง หาคำตอบในกระทู้ก็ไม่เจอครับ  (อ่าน 2998 ครั้ง)

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ปัญหาของไดรเวอร์ฮาร์ดล็อค ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง หาคำตอบในกระทู้ก็ไม่เจอครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ต้องเปลี่ยนเครื่องคอมใหม่ครับ เครื่องนี้เสียแ้ล้ว อิๆๆ
ผมก็ไม่เคยเจออาการแบบนี้มาก่อนครับ ฮิ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
ลองรีบู๊ตเครื่องแล้วติดตั้งใหม่ครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ได้ยังครับ ... ลุ้นอยู่..

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ได้ยังครับ ... ลุ้นอยู่..
สงสัยยังหัวเสียอยู่มั้ง ;D

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
หรือไม่ก็ ผมหาย  :mad244:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ นันทเรศ

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75322 จากครูภูม, 4E8DE8C5 รับดูแลต่อจากสมาชิก
ตอนลง driver อย่าเสียบ HL ครับ

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
ตอนลง driver อย่าเสียบ HL ครับ

ตอนผมเปลี่ยนหน้า ต่างจากบานเก่า เป็นบานที่ 8
ไม่ถอดอะไรออกซักอย่าง รวดเดียว ไม่พบปัญหา
............... :devil:

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ขอบคุณทุกๆ ความเห็น ผมแจ้งให้สมาชิกมาอ่านที่นี่เองแล้วครับ.

:thank1:
พอเข้าโปรแกรมมันขึ้น

ผมคิดว่า Driver คงหาย  ก็เลยลองลงใหม่ ผมลง Driver x64 เพราะเป็น Windows 8.1 x64   เมื่อคลิก

มันก็มีตัวหนังสือสีแดง ปกติมันไม่มี   และก่อนน่านี้ก็ใช้งานได้    (ณ ตอนนี้ Hardlock มีไฟกระพริบ กระพริบ เหมือนไฟเลี้ยวรถ)
ผมลองลบโปรแกรมและ Driver เก่าออก  แล้วลงใหม่มันก็ยังใช้ไม่ได้

ขอความกรุณาด้วยครับ

ออฟไลน์ mind269

• ระดับ 1
  • *
  • 5E674E68 หนุมเมืองลำดวน

ก็ไม่ได้เสียบนีครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)

ก็ไม่ได้เสียบนีครับ
เจ้าสำนักออนดูอยู่ เิปิดทีมวิวเวอร์แจ้ง ไอดี พาสเวอร์ดไปให้เลยครับ

• ระดับ 1
  • *
เจ้าสำนักออนดูอยู่ เปิดทีมวิวเวอร์แจ้ง ไอดี พาสเวอร์ดไปให้เลยครับ

พร้อมแล้วแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
แจ้ง user id และ password มาครับ ภายใน 10 นาที ผมจะไปส่งของที่ NTC

• ระดับ 1
  • *
แจ้ง user id และ password มาครับ ภายใน 10 นาที ผมจะไปส่งของที่ NTC
147 108 289 /// 5178

ผมไม่ดูให้ต่อนะครับ

เหตุผล ท่านติดตั้ง Windows 8.1 Preview และยังลง driver เครื่องไม่สมบูรณ์เลย ทำให้สมบูรณ์ค่อยว่ากันใหม่ ตามที่มันขึ้นตัวเหลืองๆ ทั้งหมด

หรือไม่ยกเครื่องท่านไปหาหนุ่มเมืองลำดวนคนที่ขาย Hardlock ให้ท่านนั่นแหล่ะ

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
อูย...ใจร้อนจัง ลงให้ครบก่อนครับท่าน mind269  แล้วจะสว่างครับ  ;D

• ระดับ 1
  • *
เดี๋ยวรู้กันครับ  ขอลง Windows ใหม่อีกครั้ง
 :hit: :hit: :hit:

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747

ผมเสียบตลอด  แสดงว่าสองมาตรฐาน

• ระดับ 1
  • *

ผมไม่ดูให้ต่อนะครับ

เหตุผล ท่านติดตั้ง Windows 8.1 Preview และยังลง driver เครื่องไม่สมบูรณ์เลย ทำให้สมบูรณ์ค่อยว่ากันใหม่ ตามที่มันขึ้นตัวเหลืองๆ ทั้งหมด

หรือไม่ยกเครื่องท่านไปหาหนุ่มเมืองลำดวนคนที่ขาย Hardlock ให้ท่านนั่นแหล่ะ

ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วครับ   หลังจากลง Windows ใหม่

สาเหตุไม่ได้มาจากไดร์เวอร์ครับ  ไดร์เวอร์ที่ท่านบอกว่าลงไม่ครบนั้นเป็นไดร์เวอร์ของโทรศัพท์ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเพราะโปรแกรม Baidu แน่นอน   เนื่องจากผมไปเพิ่มความสามารถในการทำความสะอาด System เกินกว่าที่โปรแกรมแนะนำ กระมังครับ

แต่ก็ขอขอบ :thank1: ที่ให้ความช่วยเหลือ

:hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2013, 17:35:48 น. โดย mind269 »

ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วครับ   หลังจากลง Windows ใหม่

สาเหตุไม่ได้มาจากไดร์เวอร์ครับ  ไดร์เวอร์ที่ท่านบอกว่าลงไม่ครบนั้นเป็นไดร์เวอร์ของโทรศัพท์ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเพราะโปรแกรม Baidu แน่นอน   เนื่องจากผมไปเพิ่มความสามารถในการทำความสะอาด System เกินกว่าที่โปรแกรมแนะนำ กระมังครับ

แต่ก็ขอขอบ :thank1:ที่ให้ความช่วยเหลือ

:hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

ยินดีด้วยครับที่ใช้งานได้ โดยลง driver ของคอมพิวเตอร์ไม่ครบ

ผมมีความสามารถน้อยนิด ขี้เกียจวิเคราะห์หาสาเหตุจากระบบเครื่องที่ลง software ไม่สมบูรณ์
โทรศัพท์รุ่นไหนหนอมี device เยอะขนาดนั้น

ปกติช่วงหลังผมไม่ค่อยทำการแก้ปัญหาโดยการ remote ให้กับคนอื่น
เพราะเบื้องต้นตัวแทนจำหน่าย hardlock ดูแลลูกค้าได้อยู่แล้ว

ยินดีด้วยอีกครั้ง  :flower:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2013, 17:06:27 น. โดย E22NP »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ผมเสียบตลอด  แสดงว่าสองมาตรฐาน
อ๋อ..มาตรฐานในการเสียบมี 2 แบบ คงเสียบทั้งข้างหน้าข้างหลังเลย

• ระดับ 1
  • *

ยินดีด้วยครับที่ใช้งานได้ โดยลง driver ของคอมพิวเตอร์ไม่ครบ

ผมมีความสามารถน้อยนิด ขี้เกียจวิเคราะห์หาสาเหตุจากระบบเครื่องที่ลง software ไม่สมบูรณ์
โทรศัพท์รุ่นไหนหนอมี device เยอะขนาดนั้น

ปกติช่วงหลังผมไม่ค่อยทำการแก้ปัญหาโดยการ remote ให้กับคนอื่น
เพราะเบื้องต้นตัวแทนจำหน่าย hardlock ดูแลลูกค้าได้อยู่แล้ว

ยินดีด้วยอีกครั้ง  :flower:

• **
ตอนนี้สามารถใช้งานได้แล้วครับ   หลังจากลง Windows ใหม่

สาเหตุไม่ได้มาจากไดร์เวอร์ครับ  ไดร์เวอร์ที่ท่านบอกว่าลงไม่ครบนั้นเป็นไดร์เวอร์ของโทรศัพท์ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเพราะโปรแกรม Baidu แน่นอน   เนื่องจากผมไปเพิ่มความสามารถในการทำความสะอาด System เกินกว่าที่โปรแกรมแนะนำ กระมังครับ

แต่ก็ขอขอบ :thank1: ที่ให้ความช่วยเหลือ

ยินดีด้วยนะครับ ที่ผ่านไปได้ด้วยดี เห็นชื่อ Baidu แล้วทำให้ผมนึกถึงแฟลชไดรว์ของผม
เอาไปเสียบเครื่องที่ลง Baidu มันแจ้งอะไรสักอย่าง ยังไม่ทันได้อ่าน มันแว้บหายไปก่อน
แล้วแฟลชไดรว์ของผมก็ไม่สามารถคัดลอกข้อมูลเข้าไปหรือแก้ไขข้อมูลในนั้นอย่างถาวร
ทำได้แค่คัดลอกข้อมูลมาใช้งานเท่านั้น เข็ดเลย ต้องกลับไปพึ่งแผ่นดีวีดีเหมือนเดิมครับ.