ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะถามว่ามีใครพอแน่นำเรื่องเครื่องเสียง มอเตอร์ไซค์ ได้มั่งครับ  (อ่าน 6441 ครั้ง)

suttiruk

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ สูตรอ่าครับว่า ต้องทำไงมั่ง แบบ จะตีตู้ ใช้แทนตะกร้าหน้า รถเลยอ่าครับ

suttiruk

รุ่น รถผม  ฮอนด้าเวฟ 110 ครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
Re: อยากจะถามว่ามีใครพอแน่นำเรื่องเครื่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2008, 22:00:05 น. »
สำเร็จรูปดีกว่าไหม http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=6020.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2008, 22:02:10 น. โดย วิชัย๒๕๕๑ »

suttiruk

Re: อยากจะถามว่ามีใครพอแน่นำเรื่องเครื่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2008, 22:05:49 น. »
สำเร็จรูปดีกว่าไหม http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=6020.0

อยากจะทำเองครับเป็นประสบการณ์ อ่าครับ เพราะเคยทำให้เพื่อนแล้ว เลยอยากได้ สูตรลองทำเองดู ทีทำให้เพื่อนมั่วอ่าครับแต่ก็ได้ คำชมมาเยอะว่าดังดี แล้วก็ถูกกว่าซื้อ เยอะด้วยครับ ข้อนี้สำคัญที่สุด แหะๆ ขอบคุณครับ

• *
  • 740F32AE

อยากจะทำเองครับเป็นประสบการณ์ อ่าครับ เพราะเคยทำให้เพื่อนแล้ว เลยอยากได้ สูตรลองทำเองดู ทีทำให้เพื่อนมั่วอ่าครับแต่ก็ได้ คำชมมาเยอะว่าดังดี แล้วก็ถูกกว่าซื้อ เยอะด้วยครับ ข้อนี้สำคัญที่สุด แหะๆ ขอบคุณครับ
google พยามเข้า ไอ้เสือน้อย

suttiruk

google พยามเข้า ไอ้เสือน้อย

หาจนไม่รู้จะหาไงแล้วครับผม เข้าไปก็ไม่มีสูตรไรให้ชมมีแต่ผลงานอ่าครับ ขอบคุณครับ

suttiruk

ลองมั่วเอาดู วันนี้  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2008, 02:16:17 น. โดย สุทธิรักษ์ »

natthaset

ลองมั่วเอาดู วันี้  >:(
ติดเครื่องเสียงที่มอเตอร์ไซค์
แล้วจะฟังตอนไหนอ่ะ?
ตอนวิ่งคงฟังไม่ได้เน๊อะ เสียงลมมันตี... ;D

natthaset

ตอนวิ่งคงฟังไม่ได้เน๊อะ เสียงลมมันตี... ;D
ท่านโซดาน้ำ เด็กเพิ่งจะเข้าเว็บเรา มันผิดพลาดก็อะภัยมันบ้าง ตักเตือนเด็กแก้ไขตนเองได้ เด็กไม่รู้เรื่องอะไรเลย ไปลบพิสัยจิตเด็กอีก เด็กไม่รู้ว่าจิตพิสัยคืออะไร ถ้าเด็กมาเห็นข้อความที่ผมเขียนนี้ มันจะเรียกไอ้ปู่จังไร
ผมไม่ได้ลบนะครับป๋า
เพราะที่ผมตอบยังงั้นเพราะผมก็ไม่แน่ใจว่าเสียงมันจะดีขนาดไหน
ขนาดรับโทรศัพท์เวลาขี่มอเตอร์ไซค์ยังไม่ค่อยได้ยินเลยครับ...

somjainuk74

ท่านโซดาน้ำ เด็กเพิ่งจะเข้าเว็บเรา มันผิดพลาดก็อะภัยมันบ้าง ตักเตือนเด็กแก้ไขตนเองได้ เด็กไม่รู้เรื่องอะไรเลย ไปลบพิสัยจิตเด็กอีก เด็กไม่รู้ว่าจิตพิสัยคืออะไร ถ้าเด็กมาเห็นข้อความที่ผมเขียนนี้ มันจะเรียกไอ้ปู่จังไร

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)

มันเกิดอะไรขึ้นครับ..งง..งง.... :(

somjainuk74

ไม่ใช้หมายถึงท่านครับหมายถึงคนที่
สติไม่สมประกอบครับ
ท่านโซดาน้ำ น้ำแข็งมาเอาที่ผมครับท่าน

somjainuk74

มันเกิดอะไรขึ้นครับ..งง..งง.... :(
ดีแล้ว งง งง และ งง ฮิฮิฮิ เขาสาระภาพบาปกัน ท่านพงศกร

suttiruk

ก็ฟังรู้เรื่องอ่าครับ ขี่ เรื่อยๆ โชว์เครื่องเสียง เรา ตอนทำให้เพื่อน มีแต่คนมาถามทำทีไหนเอาสูตรทีไหน มา ที่จริงมั่วครับ ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2008, 02:20:36 น. โดย สุทธิรักษ์ »

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส

toyota

มันไม่มีสูตรมีเสิดอะไรหรอกการทำตู้รถมอไซด้นะ
ที่เห็นก็ทำกันมั่วๆไปให้เป็นกล่องใส่ลำโพงได้ก็เท่านั้น
ยิ่งตะกล้าหน้ารถก็ยิ่งไปกันใหย่ ถ้าจะเอาสูตรกันจริงๆ
ต้องรู้ สเปคลำโพง ว่ากำลังวัตต์เท่าไร กินตู้กี่ลูกบาศฟุต
(ถ้าลำโพงดีๆจะบอกปริมาตรมาให้) และกำลังวัตต์ของ
แอมป์ที่จะเอามาขับ ก็มีผลต่อสูตรของตู้ด้วย ยุ่งยาก
พอสมควร เพราะฉะนั้นอย่าไปเอาเลยเอาตามผมจะแนะนำ
ต่อไปนี้ดีกว่า
-หาตะกล้าหน้าเก่าๆที่พิใช้ได้
-เอาไม้อัด10มิลปิดด้าบนพร้อมเจาะรูเพื่อใส่ลำโพง
-ใช้สีโป้วรอบๆทั้งในและนอก พอแห้งใช้กระดาษทราย
หยาบสีแดงเบอร์60ขัดให้ดีไม่มีรอย ทากาวหุ้มให้ดี
ด้วยพรหม ใส่ลำโพง6*9 ของรถยนต์ดอกเดียว
แค่นี้ก็ โจ๊ะผึ่มพรึม..ไม่เชื่อลองดู

• *
  • 740F32AE
มันไม่มีสูตรมีเสิดอะไรหรอกการทำตู้รถมอไซด้นะ
ที่เห็นก็ทำกันมั่วๆไปให้เป็นกล่องใส่ลำโพงได้ก็เท่านั้น
ยิ่งตะกล้าหน้ารถก็ยิ่งไปกันใหย่ ถ้าจะเอาสูตรกันจริงๆ
ต้องรู้ สเปคลำโพง ว่ากำลังวัตต์เท่าไร กินตู้กี่ลูกบาศฟุต
(ถ้าลำโพงดีๆจะบอกปริมาตรมาให้) และกำลังวัตต์ของ
แอมป์ที่จะเอามาขับ ก็มีผลต่อสูตรของตู้ด้วย ยุ่งยาก
พอสมควร เพราะฉะนั้นอย่าไปเอาเลยเอาตามผมจะแนะนำ
-เอาไม้อัด10มิลปิดด้าบนพร้อมเจาะรูเพื่อใส่ลำโพง
-ใช้สีโป้วรอบๆทั้งในและนอก พอแห้งใช้กระดาษทราย
หยาบสีแดงเบอร์60ขัดให้ดีไม่มีรอย ทากาวหุ้มให้ดี
ด้วยพรหม ใส่ลำโพง6*9 ของรถยนต์ดอกเดียว
แค่นี้ก็ โจ๊ะผึ่มพรึม..ไม่เชื่อลองดู
+1 ครับ แจ๋วจริง (ผมไม่รู้จะตอบน้องเขายังไง)ขอบคถุณ

suttiruk

ขอบคุณครับ จริงๆแล้วอยากทำแบบสูตรอันบนแหะๆ จะบ้าไปหน่อยแต่ก็ชอบ

สูตรล่างก็เคยมีบ้างเว็ปขายอยู่มันก็เยอะแล้ว ขอบคุณมากครับจะลองทำดูครับ

ผมเคยทำให้เพื่อน ดอก8 1ดอก  ดอก6 2ดอก แจ็ค 2ดอก แอมเล็กๆ ตัวเดียว กับ ปรีตัว1

เสียงทีได้ก็ ok  แต่รูปทรงไม่สวยอ่าครับ  ตีได้อัดแทนตะกร้า วัดเท่าตะกร้าพอดึทั่งกว่างทั่งรึก