ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ บางเพลงเสียงเครื่องดนตรีบางชิ้นเสียงไม่ออกครับ  (อ่าน 1697 ครั้ง)

ออฟไลน์ ครูเปี๊ยก (สพป.ศก3)

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#ของผมคือ 8665C880 ครับ
บางเพลง เสียงเครื่องดนตรีบางชิ้นเสียงไม่ออกครับ เช่น เพลงบุญผลา (ไมค์ ภิรมย์พร)เสียงแคนไม่ออก  เพลงกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง (เอกราช)เสียงแซ็คตอนอินโทรไม่ออก แก้ปัญหาอย่างไรครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ตั้งค่าเล่นแบบสเตอริโอ 2 ไลน์
มั้ยครับ หรือลองเลือกเปลี่ยน
Soundfont ตัวอื่นๆ เปรียบเทียบดู
 :thank1:

ออฟไลน์ PARAGON MUSIC

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7F8DB949   ( MP 25/8/57)
ตั้งค่าเล่นแบบสเตอริโอ 2 ไลน์
มั้ยครับ หรือลองเลือกเปลี่ยน
Soundfont ตัวอื่นๆ เปรียบเทียบดู
 :thank1:

ลองทำตาม ท่าน อาจารย์ปานชนกมิวสิค ก่อนครับ ใด้เรื่องยังไงส่งข่าวด้วยนะครับ :95:

ออฟไลน์ Sumatethep

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
เกิดจากเหตุหลายประการ  ตามอุปกรณ๋และโปรแกรมที่ใช้ครับ  เช่น
๑. ลงติดตั้งโปรแกรมไดรเวอร์ล่าสุดของซาวการ์ด หรือ ดิจิทัลมักเซอร์ถูกต้องแล้วหรือไม่
๒. เลือกใช้โปรแกรมeXtreme Karaoke มีหลายตัว เช่น ASIO  SQL ฯลฯแล้วตั้งค่าIn/Outกับไดรเวอร์ซาวด์การ์ดหรือดิจิทัลมิกเซอร์ที่ใช้อยู่ ให้ถูกต้องหรือไม่
๓. เลือกใช้SoundFontตามBank บนแผงมิกเซอร์ของeXtreme ได้ถูกต้องหรือไม่
๔. เลือกใช้เพลงมิดี้ทั้ง EMK/ XMK ถ้าเพลงเป็นชนิดXMK สามารถกดปุ่มLiveบนแผงมิกเซอร์ของeXtremeเพื่อแสดงเสียงดนตรีสดได้ หรือไม่
๕.  เบื้องต้นแค่นี้ก่อนครับ
 :95:  โปรดตรวจสอบทุกจุดให้ถูกต้องครับ  คงประสบผลตามที่ตั้งไว้ครับ  :95:

ออฟไลน์ PARAGON MUSIC

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7F8DB949   ( MP 25/8/57)
ทดสอบเพลง กระเป๋าแบบแฟนทิ้ง

ทดสอบเพลง บุญผลา

ทั้งสองเพลง ทดสอบแล้วปกติครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
เพลงแบบไหนครับ emk, xmk, ncn
ใช้ Soundfont ตัวไหน
ตั้งค่า Midi reset แบบไหน