ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง ไม่อยากพกเมีย +ออโต้เมดเลย์ มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้าง  (อ่าน 4051 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
*ไม่ทราบว่าลงถูกห้องหรือเปล่าครับ ;D*  ขอคำปรึกษากับทุกท่าน ครับผม

เพลง ไม่อยากพกเมีย ของ เอกชัย ศรีวิชัย ครับ เวลาเล่นออโต้เมดเล่ย์ มันจะตัดช่วงอินโท ออกหมดเลย ขึ้นปุ๊บ เข้าเนื้อร้องปั๊บเลยแบบไม่ทันตั้งตัว นักร้องร้องไม่ทันครับ  มีวิธีแก้อย่างไร ครับ   :thank1:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
Re: เพลง ไม่อยากพกเมีย +ออโต้เมดเลย์ มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 20:46:10 น. »
*ไม่ทราบว่าลงถูกห้องหรือเปล่าครับ ;D*  ขอคำปรึกษากับทุกท่าน ครับผม

เพลง ไม่อยากพกเมีย ของ เอกชัย ศรีวิชัย ครับ เวลาเล่นออโต้เมดเล่ย์ มันจะตัดช่วงอินโท ออกหมดเลย ขึ้นปุ๊บ เข้าเนื้อร้องปั๊บเลยแบบไม่ทันตั้งตัว นักร้องร้องไม่ทันครับ  มีวิธีแก้อย่างไร ครับ   :thank1:

ไม่เป็นครับ ตกกะปิ. ;D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: เพลง ไม่อยากพกเมีย +ออโต้เมดเลย์ มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 20:53:57 น. »

ก็ตั้งค่าไว้ก่อนแล้วเซฟไว้ดิ(ตั้งอย่างไรก็ไม่รู้เหมือนกัน!!ดูเหมือนจะให้ไปติ๊กเล่นโน้ตตัวแรกหรือไงเนี่ย) หรือไม่ก็ร้องนำไปก่อนถ้ากล้วไม่ทัน

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 20:58:02 น. »
ก็ตั้งค่าไว้ก่อนแล้วเซฟไว้ดิ(ตั้งอย่างไรก็ไม่รู้เหมือนกัน!!ดูเหมือนจะให้ไปติ๊กเล่นโน้ตตัวแรกหรือไงเนี่ย) หรือไม่ก็ร้องนำไปก่อนถ้ากล้วไม่ทัน

ผมลองตั้งค่า เล่นที่โน้ตแรกทันที ทั้งใช้และไม่ใช้
ผลที่ได้ไม่ต่างกัน น่าจะเป็นที่มิดี้แล้วแหละครับ.

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:01:43 น. »
ผมลองตั้งค่า เล่นที่โน้ตแรกทันที ทั้งใช้และไม่ใช้
ผลที่ได้ไม่ต่างกัน น่าจะเป็นที่มิดี้แล้วแหละครับ.

ไม่น่าใช่ครับ ท่าน  ทั้ง EMK  NCN เป็นเหมือนกันหมดครับ  เล่นที่โน้ตตัวแรก  โน้ตตัวหลังก็ ลองแล้วครับ

พยายามคลำไปเลื่อยๆ  ;D เผื่อฟรุ๊ก 

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:05:50 น. »

อือเป็นคือกันแฮะ ของ EMK ตามหลัง ท่านวีลอง เอาเพลงอื่นนำก่อนแล้วต่อด้วยเพลงนี้ดูซิครับ ของผมก็ขึ้นเนื้อร้องมาเลย

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:10:54 น. »
ไม่น่าใช่ครับ ท่าน  ทั้ง EMK  NCN เป็นเหมือนกันหมดครับ  เล่นที่โน้ตตัวแรก  โน้ตตัวหลังก็ ลองแล้วครับ

พยายามคลำไปเลื่อยๆ  ;D เผื่อฟรุ๊ก 
อือเป็นคือกันแฮะ ของ EMK ตามหลัง ท่านวีลอง เอาเพลงอื่นนำก่อนแล้วต่อด้วยเพลงนี้ดูซิครับ ของผมก็ขึ้นเนื้อร้องมาเลย

เป็นที่มิดี้แน่นอน เพราะว่าถ้าเราตั้งข้ามห้องอัตโนมัติ มันจะเข้าที่เนื้อเพลงเลย
แต่ถ้าไม่ตั้งข้ามห้องอัตโนมัติก็ปกติ เดี๋ยวผมตรวจสอบมิดี้ของผมดูก่อนครับ. ;D :beer:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:17:31 น. »

ร้องบ่ทันครับป๋า  ;D เพลงนี้กะว่าจะเอาไว้ร้องแก้  เพลงพกเมียมาด้วยเหรอ  ;D (สาวๆ เขาชอบร้อง อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:19:43 น. โดย ก๊อก_ฐิติพร »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:36:18 น. »
ร้องบ่ทันครับป๋า  ;D เพลงนี้กะว่าจะเอาไว้ร้องแก้  เพลงพกเมียมาด้วยเหรอ  ;D (สาวๆ เขาชอบร้อง อิอิ)

รบกวนขอมิดิ เพื่อทดสอบหลังไมค์ด้วยครับ
มิดิที่ของผมมีเล่น Auto Medley ปกติครับ

ออฟไลน์ โจ้ เด็กพะเยา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6484B607(โดนขโมย) 7662DAEC (ซื้อใหม่)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:37:29 น. »
ออโต้เมดเล ถ้าตั้งเป็นให้เล่น ตัวโน้ตแรก จะมีปัญหามาก ด้วยเฉพาะ เพลง ที่มีเกริ่น เช่น ลูกเทวดา และอีก หลายๆๆ เพลง
 :thank1:
ถ้าไม่ติกไม่มี ปัญหา คับ ตั้งเป็นnormol

ออฟไลน์ เกียรติพงษ์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C96B99F(x-men) 42E8650D(ป๊อก มิวสิคโปร)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:39:21 น. »

ที่ห้องเริ่มอัตโนมัติลองเอาเครื่องหมาย ถูก ออกนะครับ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:45:44 น. »
ที่ห้องเริ่มอัตโนมัติลองเอาเครื่องหมาย ถูก ออกนะครับ

จริงครับ      เส้นผมบังภูเขา ที่ห้องเริ่มอัตโนมัติ ครับ  ผมลองเอาเครื่องหมายถูกออก ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วครับ 

ขอขอบคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูง ครับ   :thank1: :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:53:02 น. »
จริงครับ      เส้นผมบังภูเขา ที่ห้องเริ่มอัตโนมัติ ครับ  ผมลองเอาเครื่องหมายถูกออก ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วครับ  

ขอขอบคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูง ครับ   :thank1: :thank1:
ผมลองแล้ว มันเบรคไปก่อนเลยแล้วค่อยขึ้นอินโทรนะไม่มีลูกส่งมาอีกต่างหาก

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:55:37 น. »
จริงครับ      เส้นผมบังภูเขา ที่ห้องเริ่มอัตโนมัติ ครับ  ผมลองเอาเครื่องหมายถูกออก ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วครับ  

ขอขอบคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูง ครับ   :thank1: :thank1:

อ้าว งั้นก็แบบเดียวกับที่ผมบอกแต่แรกแล้วน่ะสิ

เป็นที่มิดี้แน่นอน เพราะว่าถ้าเราตั้งข้ามห้องอัตโนมัติ มันจะเข้าที่เนื้อเพลงเลย
แต่ถ้าไม่ตั้งข้ามห้องอัตโนมัติก็ปกติ เดี๋ยวผมตรวจสอบมิดี้ของผมดูก่อนครับ. ;D :beer:

อีกวิธีหนึ่ง ง่าย ๆ คือ กดปุ่ม Ctrl+\ เพื่อยกเลิกข้ามห้องอัตโนมัติ (ห้องเริ่มอัตโนมัติ)
ผมลองใส่กลองเพิ่มเข้าไปในห้องแรก ๆ ของเพลง หายครับ ไม่วิ่งข้ามอินโทรแล้ว
จริง ๆ แล้วมันก็มีกลองอยู่นะ ไม่น่าจะเห็นเป็นเกริ่น รอท่าน x-men ปรับให้ใหม่ครับ. ;D

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 22:03:53 น. »
อ้าว งั้นก็แบบเดียวกับที่ผมบอกแต่แรกแล้วน่ะสิ

อีกวิธีหนึ่ง ง่าย ๆ คือ กดปุ่ม Ctrl+\ เพื่อยกเลิกข้ามห้องอัตโนมัติ (ห้องเริ่มอัตโนมัติ)
ผมลองใส่กลองเพิ่มเข้าไปในห้องแรก ๆ ของเพลง หายครับ ไม่วิ่งข้ามอินโทรแล้ว
จริง ๆ แล้วมันก็มีกลองอยู่นะ ไม่น่าจะเห็นเป็นเกริ่น รอท่าน x-men ปรับให้ใหม่ครับ. ;D

ขอบคุณอีกครั้งครับ   :thank1: :thank1: