ผู้เขียน หัวข้อ: xtremekaraoke ลบโปรแกรมแล้วลงใหม่มีปัญหาเรื่องเพลงเก่าที่เคยลงไว้ครับ  (อ่าน 1891 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaum

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 231838A8 หนุ่มเมืองลำดวน
ขอถามอาจารย์ผู้รู้ทุกท่านครับ ผมใช้ windows 10 20H2 ผมได้ลบโปรแกรมจากใน control panel แล้วลงโปรแกรมใหม่เพราะมีปัญหาเรื่องอัพเดทเพลงแล้วมีเพลงที่มันกระโดดข้ามและเล่นเพลงนั้นไม่ได้ทั้งที่มีในรายการเพลงแล้ว(สร้างรายการเพลงใหม่แล้ว) เมมื่อลบโปรแกรมและตรวจสอบในโฟลเดอร์ windows ว่าไม่มีอะไรค้างแล้วก็ restart เครื่องและลงโปรแกรมใหม่ เมื่อผมลงใหม่เสร็จก็ลองสั่งสร้างรายการเพลงโดยที่ยังไม่ได้เพิ่มเพลงลงในโปรแกรมแม้แต่เพลงเดียวไม่ทราบว่าโปรแกรมหาเพลงมาจากไหนเยอะแยะครับ ดูในโฟลเดอร์ song ก็ไม่มีเพลงอยู่เลยครับ ที่ผมต้องการคือลงโปรแกรมใหม่แล้วลงเพลงใหม่หมดครับ

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
ไม่ค่อยแน่ใจคำถามนะครับ แต่ขอแนะนำอย่างนี้
1. ไม่ควรลงโปรแกรมคาราโอเกะ ไว้ที่ไดรฟ์ C  ควรเลือกตอนลง เป็น D หรือ E
2  ให้กดในช่องค้นหา แล้วพิมพ์ *.emk หรือ *.xmk  เจอที่อยูไฟล์ที่ไหน ให้ตั้งไดเรคทอรี่ของโปรแกรมไปที่นั่น แล้วสร้างรายการเพลงใหม่ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
อยู่ใน virtual directory

• *
คือผมต้องการลงโปรแกรมและเพลงอีกครั้งแต่หาวิธีลบเพลงเดิมที่ยังค้างอยู่ในเครื่องไม่ได้ หาที่อยู่ของเพลงไม่เจอ ในโฟลเดอร๋ data ไม่มีอะไร ลบไฟล์ใน user>GP>appdata>extreme>roaming>extreme software>extreme karaoke 3 แล้ว รบกวนขอวิธีลบไฟล์เพลงเก่าด้วยครับ ผมจะได้ลงเพลงใหม่เพื่อหาสาเหตุว่าทำไมลงเพลงแล้วด้เพลงไม่ครบครับ  มีไดรฟ์ C: ไดรฟ์เดียวไม่ได้แบ่งพาทีชั่นครับ ผมติดตั้ง teamviewer กับ anydesk ไว้แล้วขอบรบกวนท่านที่มีเวลาหน่อยครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
อยู่ใน virtual directory

คือผมต้องการลงโปรแกรมและเพลงอีกครั้งแต่หาวิธีลบเพลงเดิมที่ยังค้างอยู่ในเครื่องไม่ได้ หาที่อยู่ของเพลงไม่เจอ ในโฟลเดอร๋ data ไม่มีอะไร ลบไฟล์ใน user>GP>appdata>extreme>roaming>extreme software>extreme karaoke 3 แล้ว รบกวนขอวิธีลบไฟล์เพลงเก่าด้วยครับ ผมจะได้ลงเพลงใหม่เพื่อหาสาเหตุว่าทำไมลงเพลงแล้วด้เพลงไม่ครบครับ  มีไดรฟ์ C: ไดรฟ์เดียวไม่ได้แบ่งพาทีชั่นครับ ผมติดตั้ง teamviewer กับ anydesk ไว้แล้วขอบรบกวนท่านที่มีเวลาหน่อยครับ

ถ้าแก้ไขปัญหาไม่ได้ ไม่มีคนตอบคำถาม เบื้องต้นไม่ลองโทรหาหนุ่มเมืองลำดวนหล่ะครับ คนที่ขาย HL ให้ท่านเผื่อช่วยได้ครับ

TEAMvIEWER ครับแจ้ง user id และ password ตอนนี้ ผมรอจนถึง 15:30 นะครับ

• *
ได้โทรถามตัวแทนในเว็บextreme karaoke แล้วครับเขาให้ติดตั้งที่ไดรฟ์อื่นที่ไม่ได้ลงวินโดว์ เพราะวินโดว์มองว่าเป็นไวรัสเลยมีปัญหา ต้องรองบซื้อ m.2ตัวใหม่ก่อนละครับ