ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > เล่น eXtreme Karaoke แล้วพบปัญหา ปรึกษาชายเสรี

เล่นพ่วงกับคีย์บอร์ด เสียงกลองไม่ออก

(1/1)

สันต์:
ขอถามนิดครับเล่น พ่วงกับอิเล็คโทน(ใช้ทำกลอง) แล้วบางเพลง เสียงกลองหายไปประมาณ สี่ ห้า ห้องเสียงกลองหาย เช่นเพลง แม่ xmkl 8153 เล่นฟอน์ท ปกติ

Sumatethep:
จั่วหัวกระทู้ว่า คีย์บอร์ด พอมาถึงคำถามว่า อีเลคโทน ไงแน่

จะอะไรก็ตามอุปกรณ์ต่อพ่วงต้องใช้สัญญาณMidi และกำหนดสัญญาณมาใช้"ชุดกลกอง"ที่อยู่ใน"คีย์บอร์ด"หรือ"อีเล็คโทน"ที่นำมาต่อพ่วง

สัญญาณกลองที่หายไปบ้าง ก็เกิดจากการตั้งค่าMidiกลองนั่นแหละ  เข้าไปตรวจดูหน่อยว่า ค่าสัญญาณมันหน่วงตรงไหน

อ้อ.... ยังต้องมาดูที่"ซาวด์" หรือ"มิกซ์"ด้วย ยิ่งถ้าเป็น"มิกซ์ดิจิทัล" ควรตรวจดูค่วามหน่วง เช่นกัน

ทั้งหมดนี้ แค่สันนิษฐานนะครับ  ลองตรวจดูสาเหตุอื่นด้วยครับ

สันต์:
พ่วงกับคีย์ ยามาฮ่า sx 900 เฉพาะกลองครับ ส่วนใหญ่ออกปกติ มีเพลงนี้แหละครับเสียงกลองหาย ขอบคุณครับ

Sumatethep:
เพลงนี้ กับ คัย์บอร์ดนี้    ออกมา เป็นอย่างนี้

(ถ้า นะ) ลอง เพลงนี้ กับ คีย์บอร์ดอื่น (ถ้ามี นะ ถ้ามี)    มันจะออกมนา อย่างนี้ไหม   ???????

ไม่คุ้มกับการลงทุน  น่าจะรับอย่างนี้ไปก่อนนะ ครับ  (คอยฟังท่านอื่นมาเสริม นะครับ)
 :95:

นุ้ย:
ทดสอบเพลง แม่ xmkl 8153
กับ Roland JV-35 , Roland SOUNDCANVAS SC-88 ก็ปกติดีน่ะครับ
...
ลองใช้เสียงจาก YAMAHA SX-900 เครื่องเดียว โดยไม่ต้องใช้ร่วมกับ SoundFont มีอาการกลองมาช้าไหมครับ
...

...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version