ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการเอาไฟล์มิดิ้ใส่แผ่นไปเปิดใน คีย์บอร์ด Roland JV50 ครับ  (อ่าน 2683 ครั้ง)

c_pys

• บุคคลทั่วไป
ผมเซฟไฟล์ใส่แผ่นfloppy แล้วมันเปิดไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
มันตรงปลดล็อกก่อนครับ

c_pys

ปลดยังไงครับช่วยที

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ผมเคยได้ยินเขาคุยกันว่า  ใช้โปรแกรม  un midi นะ  ไม่แน่ใจ

ใช่หรือเปล่า  รอผู้รุ้จริงดีกว่านะครับ

http://thaimisc.pukpik.com/freewebboard/php/vreply.php?user=onsorn&topic=833
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2009, 11:24:10 น. โดย ยุทธเดชช »

creator2006

ผมเซฟไฟล์ใส่แผ่นfloppy แล้วมันเปิดไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ

เอ๊า...เมื่อวันลอยกระทงเจอกันก็ไม่ถามเน๊าะ...จะเจอกันวันไหนอีกเนี๊ยะ...โทรมาก็ได้เดี๋ยวบอกให้ง่ายนิดเดียว

c_pys

เพิ่งจะอยากเล่นครับ
เอาไว้เล่นซาวด์เปิดวงครับ
แล้วทำไงครับน้าหนุ่ม

creator2006

เพิ่งจะอยากเล่นครับ
เอาไว้เล่นซาวด์เปิดวงครับ
แล้วทำไงครับน้าหนุ่ม

ทำเพลงอะไรไว้แบ่งกันบ้างเน้อ

บอมโทรมาดีกว่าอธิบายทางบอร์ดเดี๋ยวงง

c_pys

โทรไม่ติดครับ เบอร์ไรครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
สมัยก่อนเห็นแต่เค้าทำแผ่นดิสเกตส์ให้เป็นประมาณ 7ร้อย kb ก่อนนะ เมื่อก่อนก็เคยให้หลาน ฟอร์แมทแผ่น จำพวกไดร์เวอร์ที่มีความจุประมาณนี้แล้วค่อยยัดใส่คีบอร์ดเล่น บางรุ่นก็ต้องแปลงไฟล์เป็นSNGก่อน เดี๋ยวนี้เค้าทำยังไงก็ไม่รู้แฮะ

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
แปลงแผ่น 1.44 M ให้เป็น 720 K โดยการหาเทปมาติดรูที่แผ่นดิสเก็ต  แล้วใช้ Roland ฟอร์แมตซ์ซะก่อนเอาไป Copy เพลงมาใส่

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
เกี่ยวกับมิดี้ Format 0 กับ 1 ด้วยหรือเปล่า นานแล้วจำบ่ได้เคยทำเล่นเครื่อง Yamaha กับ Casio
ส่วน Roland เคยแต่ยืมแผ่นเขามาเล่นไม่เคยทำเอง

creator2006

สมัยก่อนเห็นแต่เค้าทำแผ่นดิสเกตส์ให้เป็นประมาณ 7ร้อย kb ก่อนนะ เมื่อก่อนก็เคยให้หลาน ฟอร์แมทแผ่น จำพวกไดร์เวอร์ที่มีความจุประมาณนี้แล้วค่อยยัดใส่คีบอร์ดเล่น บางรุ่นก็ต้องแปลงไฟล์เป็นSNGก่อน เดี๋ยวนี้เค้าทำยังไงก็ไม่รู้แฮะ

แปลงแผ่น 1.44 M ให้เป็น 720 K โดยการหาเทปมาติดรูที่แผ่นดิสเก็ต  แล้วใช้ Roland ฟอร์แมตซ์ซะก่อนเอาไป Copy เพลงมาใส่

ใช่ครับ...เล่นได้ยังบอม

c_pys

ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวลองใช้ตัวเครื่อง JV-50  format ดูก่อนครับ

TSCyBeRcOm

มันตรงปลดล็อกก่อนครับ

ไขกุญแจ หรือ รหัสลับ หล่ะพี่

creator2006

ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวลองใช้ตัวเครื่อง JV-50  format ดูก่อนครับ

บอมถ้าไม่ได้โทรมาที่ 084-646-6872 ชาร์ตแบตแล้ว
อีกทางวิ่งไปเอา MC-50 ที่พี่นัย Convert แป๊ปเดียวเล่นได้เลยชัวร์