ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ gmm ภาคกลางภาคตะวันออก โทรมาหาผม และหลาย ๆ วงในทีม  (อ่าน 14400 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#851E9551
Re: วันนี้ gmm ภาคกลางภาคตะวันออก โทรมาหาผม และหลาย ๆ วงในทีม
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 08:44:35 น. »
น่าจะเอาเบอร์จากในเวปนี่แหละ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
Re: วันนี้ gmm ภาคกลางภาคตะวันออก โทรมาหาผม และหลาย ๆ วงในทีม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 08:46:27 น. »
น่าจะเอาเบอร์จากในเวปนี่แหละ

เดี๋ยวลบทิ้งให้ครับ  :cheer:

ออฟไลน์ long

• ระดับ 3
  • *
  • HL#56292D18
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 11:02:47 น. »

คัดลอกมาจากหน้าเว็บ GMM อีกที  วงคาราโอเกะพวกเราเล็ก กลาง ใหญ่ ที่รับจ้างตามงานทั่วไปนี่เข้าข้อไหนของเขาครับหรือนอกสถานประกอบการ

การจัดเก็บค่าเผยแพร่ลิขสิทธิ์เพลงฯ ในสถานประกอบการประเภท คาราโอเกะ (Karaoke)

1. Jukbox คือ เป็นธุรกิจลักษณะที่เป็น ตู้เพลงคาราโอเกะ โดยภายในตู้จะประกอบด้วย จอภาพ , เครื่องหยอดเหรียญ เครื่องเล่นแผ่น ( CD Changer ) หรือ เครื่องคอมพิวเตอร์ที่บรรจุเพลง และมีโปรแกรมจัดการให้สามารถนำเพลงเปิดใช้ ให้ปรากฎที่หน้าจอภาพ ให้ผู้ใช้ หรือลูกค้าสามารถร้องเพลงตามเนื้อร้อง พร้อมทำนองดนตรี และภาพที่ปรากฎบนหน้า จอภาพ ผู้ใช้ต้องชำระเงินโดยวิธีการหยอดเหรียญที่เครื่องหยอดเหรียญ เป็นค่าบริการแบบรายเพลง ตู้เพลงคาราโอเกะ จะตั้งแบบเดี่ยวๆ ตามร้านอาหารเล็กๆ ทั่วไป

2. Jukbox room คือ มีลักษณะธุรกิจคล้ายคลึงกันกับ BOOTH บนห้างสรรพสินค้า แตกต่างกันชัดเจน คือ บริเวณที่ตั้ง Jukebox Room ต้องตั้งอยู่นอกรัศมี 500 เมตรของห้างสรรพสินค้า , ศูนย์การค้า , Super market , Hyper market เน้น การขายหรือให้บริการ ร้องเพลงคาราโอเกะเป็นหลัก และมีข้อแตกต่างกับแบบ Control Room ที่เน้นการขายอาหาร เครื่องดื่มแอลกอฮอล และมีบริกรหญิงร่วมดื่มให้บริการ ลักษณะของห้อง Jukebox Roomเป็นห้องโปร่งติดกันหลายห้อง มองเห็นผู้ใช้บริการ เจ้าของธุรกิจ เรียกเก็บค่าบริการ เป็นแบบรายเพลง หรือแบบแบ่งย่อยเวลา โดยมีทั้งแบบหยอดเหรียญ หรือจ่ายเงินที่เคาน์เตอร์ แล้วบริกรจ่ายเครดิตไปยังห้อง Jukebox Room เพื่อให้ลูกค้าใช้ร้องเพลง

3. BOOTH KARAOKE เป็นลักษณะธุรกิจ คาราโอเกะที่ตั้งอยู่ใน หรือบริเวณรอบรัศมี 500 เมตร ของห้างสรรพสินค้า ศูนย์การค้า , Super market , Hyper market ไม่ว่าจะเป็นแบบตู้ หรือห้องก็ตาม เจ้าของธุรกิจจะเรียกเก็บค่าบริการ ทั้งแบบรายเพลง หรือแบบเป็นเวลา

4. CONTROL ROOM เป็นลักษณะ ของธุรกิจที่ให้บริการแก่ลูกค้าหรือผู้ใช้ ในรูปแบบเป็นห้อง ทั้งแบบห้องรวม หรือห้องแบบสัดส่วน ( VIP ) เปิดเพลงจากห้องควบคุม Control room หรือเปิดเพลงจากห้องที่ใช้งาน ธุรกิจเน้นขาย อาหาร เครื่องดื่มแอลกอฮอล มีบริกร (หญิง ) บริการลูกค้า เรียกเก็บค่าบริการใช้ห้องร้องเพลงคาราโอเกะเป็นรายชั่วโมง ไม่แบ่งย่อยเวลา ไม่เรียกเก็บเป็นรายเพล

5. Midi File เป็นลักษณะธุรกิจในรูปแบบการใช้เพลงจากเครื่องคอมพิวเตอร์ที่บรรจุเพลงไว้ และสามารถนำเพลงกลับมาใช้ ในลักษณะเป็นทำนองดนตรีมีเนื้อร้องปรากฎบนหน้าจอเครื่องรับ เพื่อให้นักร้อง หรือลูกค้า ที่ใช้บริการ สามารถร้องเพลงตามเนื้อร้อง และ จังหวะทำนองดนตรี ซึ่งใช้กับธุรกิจกลุ่มร้านร้านอาหาร หรือสวนอาหาร ที่มีนักร้อง ส่วนใหญ่เจ้าของกิจการจะให้นักร้องขับร้องเป็นการบริการลูกค้า และ สร้างบรรยากาศเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ

ที่มา  http://www.gmm-mpi.com/about.php

ของพวกเราไม่เข้าซักข้อครับ เพราะไม่ได้ขายอาหาร ไม่ได้ใช้ในร้านอาหาร

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 13:48:51 น. »
เดี๋ยวลบทิ้งให้ครับ  :cheer:
หรือว่าเค้าติดต่อกับป๋านึกครับ...

ออฟไลน์ จีนมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 968FDCD7, 86E42D74, 8F6474ED, (ฅนคอน) 6DE5D9DC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 14:30:05 น. »
ให้เช่าเฉพาะเครื่องเสียง ถ้าเจ้างานจะร้องเพลงให้หาเครื่องคอมฯมาเองคับ

ออฟไลน์ dangdemak

• ระดับ 2
  • *
  • HL-4E8CE8D6 By 1Soundpro นครปฐม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 15:15:53 น. »
ผมว่าดูแล้วไม่น่าจะเข้าแม้แต่ข้อเดียว การเล่นตามงานต่าง ๆ เช่น งานบวช งานแต่งงาน งานทำบุญบ้าน หรืองานกฐิน ผ้าป่า ล้วนแต่ไม่ได้มาซึ่งการหาประโยชน์จากการเล่นเพลงแต่อย่างใด เป็นงานที่เจ้าภาพนำเอามาเล่นเพื่อประกอบการงานนั้น ๆ ซึ่งมิได้เป็นการแสวงหาผลกำไรจากการเล่นเพลง หรือ ร้องเพลง ใช่ว่ามีดนตรีมาเล่นแล้วแขกเหรื่อจะมาเพราะดนตรีเมื่อไรกัน ที่มีแขกเหรื่อมาเพราะตัวเจ้าภาพ จึงมองว่าไม่น่าจะเข้าข่ายแม้แต่ข้อเดียว

ออฟไลน์ จีนมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 968FDCD7, 86E42D74, 8F6474ED, (ฅนคอน) 6DE5D9DC
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 15:41:42 น. »
เอาเครื่องมาช่วยงานให้กับญาติพี่น้อง เจ้านาย และเพื่อนฝูงไม่ได้รับจ้างผิดด้วยหรือคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 16:06:51 น. โดย จีนมิวสิค »

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 16:34:44 น. »

วันนี้โทรมา ผมบบอกเลิกเล่นมาหลายเดือนแล้ว

ไม่มีใครจ้าง.  ขายกินเบิ๊ดแหล่ว

วงแอบเล่นก็ไม่รอดวุ๊ย :o^:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 17:04:38 น. »
ให้เช่าเฉพาะเครื่องเสียง ถ้าเจ้างานจะร้องเพลงให้หาเครื่องคอมฯมาเองคับ

เอาเครื่องมาช่วยงานให้กับญาติพี่น้อง เจ้านาย และเพื่อนฝูงไม่ได้รับจ้างผิดด้วยหรือคับ

สามารถแจ้งได้เลยครับ เมื่อมี จนท เค้ามาแสดงจับลิขสิทธิ์ครับ

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 21:26:19 น. »
วันนี้โทรมาอีกหละ  บอก 2-3 วันนี้จะมาสุพรรณ  ถ้าสนใจให้เตรียมเอกสารมา

ผมบอกไปว่าผมเป็นครูไม่สะดวกวันธรรมดา

ใช้วิธีส่งสำเนาบัตรได้ด้วยแหนะ  จ่ายเงินสิ้นเดือนก็ได้ด้วย

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 02:10:46 น. »
วันนี้โทรมาอีกหละ  บอก 2-3 วันนี้จะมาสุพรรณ  ถ้าสนใจให้เตรียมเอกสารมา

ผมบอกไปว่าผมเป็นครูไม่สะดวกวันธรรมดา

ใช้วิธีส่งสำเนาบัตรได้ด้วยแหนะ  จ่ายเงินสิ้นเดือนก็ได้ด้วย
คงกำลังเร่งยอด สงสัยประเมินผลงาน

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 11:30:56 น. »
หลักเกณฑ์เดิมยังมีอยู่ไหมครับที่บอกว่ารับงานไม่เกิน 20,000 บาท เขาจะไม่เรียกเก็บ เพราะทุกวันนี้เล่นแค่ 4-5 พันต่องาน

สภาพเศรษฐกิจอย่างนี้ ยุบวงเถอะครับเอาแค่กินเหล้าวันเกิดก็พอ   :cry:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 11:40:58 น. »
ผมลองค้นหาในกูเกิ้ลแล้ว ปราดุก ว่า ไม่มีชื่อเราเลย ฮี่ๆๆ...

:D :D

ในเฟซก็เปลี่ยนชื่อแล้ว ไม่ได้เอาชื่อวงมาตั้ง ส่วนลูกค้าทั้งหลายก็ปากต่อปาก  ;D

:o^:

ออฟไลน์ พี่แอ้มสามชุก

• ระดับ 5
  • *
  • 6D221865(นายเอ)5F642447(หมอนพ)55E42CC4(เลิศรัก)
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 14:24:40 น. »
โทรมาเหมือนกันครับ 089-969-5488 วรวิทย์ แต่เบอร์ไม่ตรงกับนามบัตรเข้านะครับ
ติดตามครับ :hit:
ผมก็โดนน่าจะวันเดียวกันคงหาเบอร์เจอในบ้านเรานี่แหละที่ฝากเบอร์ไว้ผมเลยขอยกเลิกเบอร์และเปลี่ยนชื่อผู้ใช้ใหม่
เพราะตอนนี้คงน่าจะเลิกเล่นแล้ว
ผมว่าน่าจะลบกระทู้ที่วงดนตรีที่ใช้ H/L Extreme หรือว่าลบไปแล้วผมหาไม่เจอเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 14:37:29 น. โดย พี่แอ้มสามชุก »

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 17:48:06 น. »
ตอนนี้รับงานอะไรก็ต้องดูแลเรื่องค่าลิขสิทธิ์ให้เรียบร้อย งานนี้ผมจ่ายค่าลิขสิทธิ์ที่ติดป้ายศิลปินสามหมื่นบาท

แยกจากค่าจ้างศิลปินต่างหาก ถ้าไม่ติดป้ายก็ไม่ต้องเสียส่วนนี้ ต้องตกลงกับทางงานเลยว่าจะโปรโมทงานผ่าน

สื่ออะไรบ้าง ทุกอย่างที่ออกสื่อต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ งานนี้ผมก็ชี้แจงตอนวางงานเลย ไม่อยากเป็นข่าวศิลปินร้องเพลงตัวเอง

แล้วโดนจับลิขสิทธิ์ งานนี้ผมจัดหน้าเซนทรัลด้วย พอลงป้ายปุ๊ป พวกโทรมาปั๊บเลย ผมก็ส่งแบบป้ายให้ดู หาตังมาจ่าย จบ..

ไหนๆจ่ายแล้ว ผมติด200จุดทั่วเมืองพัทยาเลย มีโดนฝ่ายสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเมืองพัทยาเก็บไปบ้าง ต้องรีบโทร

ไปบอกว่าป้ายของบริษัทผม ยังโดนเก็บไปหลายป้าย บอกให้เอามาติดคืน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 17:52:48 น. โดย pompattaya »