ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความยินดีครับ มีปัญหาปรึกษาได้ (เกี่่ยวกับการใช้งานโปรแกรม eXtreme Karaoke นะครับ)  (อ่าน 7689 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาทิตย์ สันป่าตอง

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 6D211879 ตัวแทนจำหน่าย ป็อก มิวสิคโปร
เรียนถามอาจารรย์ครับ
เมื่อผมเปิด extreme karaoke ขึ้นมาจะพิมพ์เพลงมันกลายเป็นตัวเลขครับ
อย่างเช่นกดที่ ส กลายเป็นเลข 3 กดที่ ร กลายเป็นเลข 5
ผมกด fn+numlock มันก็ไม่หายครับ เมื่อออกจากโปรแกรมแล้วพิมพ์ได้ปกติครับ
เปิด extreme ขึ้นมามันก็เป็นอีกครับ ผมก็ตั้งเป็นภาษาไทยแล้้วยครับ กรณีนี้ไม่เกี่ยวกับภาษาต่างด้าว
นะครับ ตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่น 3.0.0.211 ex. win7 ครับ ขอรบกวนอาจารย์และสมาชิกช่วยแนะนำและแก้ไข
ให้ด้วยครับ  :thank1:

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
เมื่อผมเปิด extreme karaoke ขึ้นมาจะพิมพ์เพลงมันกลายเป็นตัวเลขครับ
อย่างเช่นกดที่ ส กลายเป็นเลข 3 กดที่ ร กลายเป็นเลข 5
ผมกด fn+numlock มันก็ไม่หายครับ เมื่อออกจากโปรแกรมแล้วพิมพ์ได้ปกติครับ
เปิด extreme ขึ้นมามันก็เป็นอีกครับ ผมก็ตั้งเป็นภาษาไทยแล้้วยครับ กรณีนี้ไม่เกี่ยวกับภาษาต่างด้าว
นะครับ ตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่น 3.0.0.211 ex. win7 ครับ ขอรบกวนอาจารย์และสมาชิกช่วยแนะนำและแก้ไข

ตรวจสอบด้วยครับ ปุ่ม Caps Lock ค้างอยู่หรือป่าว

ออฟไลน์ SamartZ

• ระดับ 4
  • *
  • 46449430 (MP)

เป็น Notebook ใช่ไหมครับ น่าจะกดปุ่ม Numlock อย่างเดียวนะครับ (ไม่ต้องกดปุ่ม FN) สังเกตุดูไฟ Numlock ต้องดับ
หรือหา Keyboard USB มาลองเสียบเพิ่มดูก็ได้ครับ  :95:

• *
  • 6D211879 ตัวแทนจำหน่าย ป็อก มิวสิคโปร
  :thank1:ที่แนะนำทุกๆท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กรกฎาคม 2019, 11:53:27 น. โดย สาทิตย์ สันป่าตอง »

• HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
  :thank1:ที่แนะนำทุกๆท่านครับ

แล้วตกลงใช้ได้หรือยังครับ

ผมกด fn+numlock มันก็ไม่หายครับ เมื่อออกจากโปรแกรมแล้วพิมพ์ได้ปกติครับ เวลาเข้าโปรแกรมถ้ายังเป็นอยู่ ลองเคาะแป้น numlock หลาย ๆ รอบครับ

• *
 :thank1:
ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ไม่รู้จะกับมาเป็นอีกหรือปล่าวครับ
ขอบคุณอาจารย์มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กรกฎาคม 2019, 14:35:32 น. โดย สาทิตย์ สันป่าตอง »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
อธิบายการทำใน vedio man ด้วย ลูกค่้ามาดูความสามารถของโปรแกรมเพราะจะซื้อ เลยโหลด mp4 มาเล่นในโหมด เพิ่มไฟล์เพลง ก็โอเค นะแต่พอเอาไปวางใน song เพื่อสร้างรายการมันไม่เอาค้วยกะเราหงะ เฮาฮู้ว่ามันเฮ็ดได้แต่เฮาเฮ็ด บ่ จ้างเด้ :39:

ออฟไลน์ neung14

• *
  • 96E2DCE9,4778562E,7468B257,71196B15,123542A5,74E9C
เจอปัญหาครับ แยกลำโพงเข้า Bus Group สัก 14 กลุ๊ป แล้วเข้าไปปรับอีคิวแต่ละกลุ๊บ มีอาการเสียกระตุกเหมือน cpu ทำงานไม่ทัน ซึ่งตัวก่อนหน้าไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
หลังจากพี่เสรีเข้ามาช่วยตรงนี้ ผมตั้งใจว่าจะไม่ช่วยคนที่ไม่ได้ Hardlock ไปจากผม
ขณะที่ผมอยู่นอกพื้นที่ เพราะผมต้องมีค่าใช้จ่ายเรื่อง Air Time และผมใช้
Iphone ซึ่งการรีโมตกระทำได้ยากลำบาก เนื่องจากหน้าจอเล็ก
เพราะตรงนี้ถือว่า คนที่จำหน่าย HL ให้ต้องเป็นผู้ดูแล user ในเบื้องต้น
line หาผมครับที่ id แจ้งว่าเป็นท่าน
เพราะหลังจากเสร็จงาน ปกติผมจะลบรายการออก

1. ติดตั้ง TeamViewer QuickSupport

(....)

แจ้ง 1 และ 2

2. ใช้เครื่อง spec อะไร
3. Windows อะไรและ Antivirus อะไร (ปกติผมไม่ชอบแก้ไขให้กับ Windows ที่ crack มา)

ขออภัยที่หยุมหยิมครับ เพราะเห็นใช้ XMK เลยลองช่วยดูเผื่อฟลุ๊คแก้ไขได้

:thank1:
ผมคงลำบากแน่คราวนี้ ตากุ้งก็อยู่แต่ในทะเล ติดต่อก็ยากส์ลำบาก ขอสักคนครับ :thank1: :thank1: :thank1:

อธิบายการทำใน vedio man ด้วย ลูกค่้ามาดูความสามารถของโปรแกรมเพราะจะซื้อ เลยโหลด mp4 มาเล่นในโหมด เพิ่มไฟล์เพลง ก็โอเค นะแต่พอเอาไปวางใน song เพื่อสร้างรายการมันไม่เอาค้วยกะเราหงะ เฮาฮู้ว่ามันเฮ็ดได้แต่เฮาเฮ็ด บ่ จ้างเด้ :39:

ขออภัยครับปู่ ผมเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด ปัญหาของปู่ ผมไม่แน่ใจว่าปู่ต้องเอาไปวางในโฟล์เดอร์ /songs -->VIDEO--->MP4---> A B C ตามที่เราตั้งรหัสครับ เสร็จแล้วสร้างรายการเพลง เฉพาะ Video ลองดูนะครับ

เจอปัญหาครับ แยกลำโพงเข้า Bus Group สัก 14 กลุ๊ป แล้วเข้าไปปรับอีคิวแต่ละกลุ๊บ มีอาการเสียกระตุกเหมือน cpu ทำงานไม่ทัน ซึ่งตัวก่อนหน้าไม่เป็นครับ
(....)

โอ้ว์  แยกเยอะ แถมปรับอีคิวในกรุ๊บด้วย ผมว่าน่าจะซื่อแรมเพิ่มนะครับ ตัวก่อนหน้าไม่เป็น แนะนำให้กลับไปใช้ตัวก่อนหน้าหละครับ

ออฟไลน์ เกียรติพงษ์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C96B99F(x-men) 42E8650D(ป๊อก มิวสิคโปร)

toptppx

• บุคคลทั่วไป
ช่วยทีคับเล่น ไฟล์ mp3 ไม่ได้ แต่ emk ปกติ ถ้าสะดวกรบกวนโทร 097-243-1686 ทีคับ หรือ teamviewer

ช่วยทีคับเล่น ไฟล์ mp3 ไม่ได้ แต่ emk ปกติ ถ้าสะดวกรบกวนโทร 097-243-1686 ทีคับ หรือ teamviewer

ไปที่กระทู้นี้ก่อนนะครับ

https://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=102444.0

ออฟไลน์ M.K.SOUND

• ระดับ 3
  • *
  • 5F6236E2 (คุณกุ้งดี4ดี
ผมใช้ V3/210 เล่นไฟล์VDOแล้วที่จอหลักดำ แต่จอ2ปกติไม่ทราบต้องแก้ไขยังไงครับ หมายเหตุ แต่ถ้าเล่นไฟล์ มิดี้ก็ไม่เป็นครับ แต่ขณะจอดำก็ยังเล่นได้อยู่ครับ หมายถึงพื้นหลังอะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

ผมใช้ V3/210 เล่นไฟล์VDOแล้วที่จอหลักดำ แต่จอ2ปกติไม่ทราบต้องแก้ไขยังไงครับ หมายเหตุ แต่ถ้าเล่นไฟล์ มิดี้ก็ไม่เป็นครับ แต่ขณะจอดำก็ยังเล่นได้อยู่ครับ หมายถึงพื้นหลังอะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

ตั้งค่า ----->หน้าต่าง ------>Dual Video Display ลองดูครับ