ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบmidiครับ  (อ่าน 1889 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมายล์ มิวสิค โคราช

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 712930FF
อยากทราบmidiครับ
« เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2019, 17:52:09 น. »
อยากได้midi ที่ใช้เดินจังหวะรอคิวเพลงครับ ท่านใดมีบางครับ ช่วยเมตราด้วยครับ
3ช่า
โซล
รำวง
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ Sumatethep

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2019, 19:17:21 น. »
อยากได้midi ที่ใช้เดินจังหวะรอคิวเพลงครับ ท่านใดมีบางครับ ช่วยเมตราด้วยครับ
3ช่า
โซล
รำวง
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ครูไม่มีครับ  ท่านใดมีช่วยแนะนำหรือส่งมอบให้ตามสมควร

การเดินจังหวะรอคิวเพลงมีในeXtremeอยู่แล้วครับ ทั้งเลือกจังหวะก็ได้ด้วยนะครับ  ครูจะใช้ตรงนี้ครับ

คือ  พอใกล้จะจบเพลงสุดท้าย  กดปุ่ม Ctrl + ปุ่ม End จะมีจังหวะกลองเปล่าไปอีก20ห้อง  จะเปลี่ยนจังหวะก็กดปุ่ม F4 ลงศรเลื่อนเลือกจังหวะ กดEnterตกลง

ลองดูนะครับ :95:

ออฟไลน์ พรางไทย มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 2335F258 จาก พี่นพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2019, 18:54:21 น. »
ครูไม่มีครับ  ท่านใดมีช่วยแนะนำหรือส่งมอบให้ตามสมควร

การเดินจังหวะรอคิวเพลงมีในeXtremeอยู่แล้วครับ ทั้งเลือกจังหวะก็ได้ด้วยนะครับ  ครูจะใช้ตรงนี้ครับ

คือ  พอใกล้จะจบเพลงสุดท้าย  กดปุ่ม Ctrl + ปุ่ม End จะมีจังหวะกลองเปล่าไปอีก20ห้อง  จะเปลี่ยนจังหวะก็กดปุ่ม F4 ลงศรเลื่อนเลือกจังหวะ กดEnterตกลง

ลองดูนะครับ :95:
แบบครูเลยครับที่ผมทำ บางทีนักร้องอยากพูดอะไรก่อนเข้าอีกเพลงนึง ก็กด Ctrl ค้าง ตามด้วย  End แค่นี้ก็เป็นจังหวะรอแล้วครับ
พอนักร้องพูดจบก็กด End เพลงต่อไปก็เล่นต่อได้เลย ยิ่งใส่เป็นเมดเล่ย์ไว้แจ่มเลย
หรือใช้ช่วงต่อจังหวะ เพลงช้า ไปเพลงเร็ว เรากดนี้เพื่อใส่จังหวะแล้วเร่งให้เร็วไปเทียบกับเพลงต่อไป จะเนียนกว่า
ที่อยู่ๆเปลี่ยนช้าเป็นเร็ว หรือเร็วเป็นช้าแบบทันที

ออฟไลน์ chit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7F0D119E x-men : 9F61EB22 หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2019, 11:36:19 น. »
 :95: