ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ eXtreme มีออฟชั่นการต่อเพลงแบบ like sing ครับมีหลายๆแบบน่าจะดีมากมาก  (อ่าน 14340 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิลปินหลังวัด

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • สถานะ 5D265A1 / 5F62B6F0 ( สามหนุ่ม NDD )
พอดีไปลองเล่นโปรแกรมนี้มาอยากให้โปรแกรมที่เราซื้อมา มีอย่างนี้บ้างอ่ะ

ออฟไลน์ พิมพ์ชนก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D02910B (กุ้งD4D) 8FE64E59(กุ้งD4D)
พอดีไปลองเล่นโปรแกรมนี้มาอยากให้โปรแกรมที่เราซื้อมา มีอย่างนี้บ้างอ่ะ
เคยโหลดมาแต่ยังไม่มีเวลาลองเล่นครับ... แต่การพัฒนาต้องดีขึ้นเรื่อยๆ อยากให้พัฒนาไปแนวไหนลองแจงให้ละเอียดอีกนิดครับ คิดว่าทีมงาน xtreme คงทำได้ ผมก็อยากเห็นสิ่งใหม่ ๆ และแตกต่างเกิดขึ้นเรื่อยๆครับ   :D:flower:

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
สงสัยจะเป็น  Fade  In - Out   ;D

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
สงสัยจะเป็น  Fade  In - Out   ;D

สงสัยจะมีใน v4 ครับ. ;D

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
สงสัยจะสงสัยครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เขาต่ออย่างไรครับ  บอกที

• ระดับ 4
  • *
  • สถานะ 5D265A1 / 5F62B6F0 ( สามหนุ่ม NDD )
เขาต่ออย่างไรครับ  บอกที
แบบว่าเพลงจบแล้วมีเพลงอีกเพลงแทรกมาเลยครับ

ออฟไลน์ SR-2514

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8E60409E. เอื้อศิลป์ มิวสิค
แบบว่าเพลงจบแล้วมีเพลงอีกเพลงแทรกมาเลยครับ
จิ๊บ ๆ :o^:

• ระดับ 4
  • *

ออฟไลน์ มงคลมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • mongkol music 5629AD1E
แนะนำให้ซื้อ HL Extreme ไป 2 อันครับเปิดเพลงสวนกันได้ครับ 5555... :hap3:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5

เป็นมิดี้  หรือเป็น ออดิโอ
แต่บางทีผมว่าเอกลักษณ์ของแต่ละโปรแกรมมีข้อดีในตัวเองครับ  ถ้าเราจะทำให้โปรแกรมเหมือนกันมากไปทุกอย่างแล้วเราจะมีโปรแกรมต่าง ๆ ทำไมครับ  นี่คือเอกลักษณ์และคุณสมบัติของโปรแกรม  สรุปคือคนเราชอบแบบไหนก็จะเลือกที่จะใช้ในสิ่งที่ชอบครับ

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
ตอนนีผมว่าพัฒนามาแบบ ใครก็ตามไม่ทันแล้วครับ แล้วการ fade in fade out ผมว่าถ้าเป็นวงดนตรีคงจะไม่เกิดประโยชน์เพราะเรากำลังทำคอมให้เหมือนเล่นสด ผมว่าการเฟดมันก็จะเป็นเหมือนเราเปิดเพลง คงจะดีแน่ แต่ผมว่ามันไม่ได้อารมณ์ดนตรี เหมือนวงดนตรีเล่นสดตอนจบเพลงผมว่าไม่มีวงใหน ค่อยๆเบาเสียงแล้วเล่นต่อครับ(อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ;Dโปรดใช้วิจารณญาณครับ) :thank1:

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
แต่บางทีผมว่าเอกลักษณ์ของแต่ละโปรแกรมมีข้อดีในตัวเองครับ  ถ้าเราจะทำให้โปรแกรมเหมือนกันมากไปทุกอย่างแล้วเราจะมีโปรแกรมต่าง ๆ ทำไมครับ  นี่คือเอกลักษณ์และคุณสมบัติของโปรแกรม  สรุปคือคนเราชอบแบบไหนก็จะเลือกที่จะใช้ในสิ่งที่ชอบครับ

เห็นสมาชิกถามหากันเยอะนะครับ Fade in - Fade out เนี่ย
แต่สำหรับผม ผมไม่ชอบ มันฟังเหมือนดีเจเปิดเพลงตามผับ
ไม่เหมือนเล่นดนตรี เพราะว่าเล่นดนตรีจะทำแบบนั้นไม่ได้
ผมชอบแบบเมดเล่ย์ให้จังหวะกลองต่อเนื่องมากกว่าซ้อนกัน
แต่ก็นานาจิตตังครับ ทุกคนย่อมมีความชอบไม่เหมือนกันครับ. ;D

• **
โดนปาดหน้าด้วยคำตอบทางเดียวกัน ชอบต่อ ไม่ชอบซ้อนครับ. ;D

ตอนนีผมว่าพัฒนามาแบบ ใครก็ตามไม่ทันแล้วครับ แล้วการ fade in fade out ผมว่าถ้าเป็นวงดนตรีคงจะไม่เกิดประโยชน์เพราะเรากำลังทำคอมให้เหมือนเล่นสด ผมว่าการเฟดมันก็จะเป็นเหมือนเราเปิดเพลง คงจะดีแน่ แต่ผมว่ามันไม่ได้อารมณ์ดนตรี เหมือนวงดนตรีเล่นสดตอนจบเพลงผมว่าไม่มีวงใหน ค่อยๆเบาเสียงแล้วเล่นต่อครับ(อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ;Dโปรดใช้วิจารณญาณครับ) :thank1:

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
โดนปาดหน้าด้วยคำตอบทางเดียวกัน ชอบต่อ ไม่ชอบซ้อนครับ. ;D

:kiss2:ใจตรงกันครับพี่วี :love2:

• ระดับ 4
  • *
แบบว่าเล่นหลายๆแนวครับ จะได้มีคนอุดหนุนโปรแกรมนี้มากมากครับคิดว่าอย่างนั้นครับ เพราะออฟชั่นใครเยอะก้อน่าซื้อกว่าคุ้มกว่า
อย่างนั้นโปรแกรมนี้ก้อมีแต่วงดนตรีที่มีประโยชน์ในการใช้งานมากกว่าชาวบ้านธรรมดา ผมคิดว่างั้นนะ เอาแบบมีหลายๆแบบให้เลือกในออฟชั่นจะยุติธรรมกว่าครับอิอิ
โปรดใช้วิจารญานครับอิอิ :thank1: :thank2:

• ระดับ 4
  • *

ทั้งสองอย่างครับจะดีดีมากมากเพราะชอบโปรแกรมคาราโอเกะตัวนี้เอาใจช่วยครับ Xtreme karaoke

• **
แบบว่าเล่นหลายๆแนวครับ จะได้มีคนอุดหนุนโปรแกรมนี้มากมากครับคิดว่าอย่างนั้นครับ เพราะออฟชั่นใครเยอะก้อน่าซื้อกว่าคุ้มกว่า
อย่างนั้นโปรแกรมนี้ก้อมีแต่วงดนตรีที่มีประโยชน์ในการใช้งานมากกว่าชาวบ้านธรรมดา ผมคิดว่างั้นนะ เอาแบบมีหลายๆแบบให้เลือกในออฟชั่นจะยุติธรรมกว่าครับอิอิ
โปรดใช้วิจารญานครับอิอิ :thank1: :thank2:

ดีครับ มีไว้ไม่เสียหลาย อย่างที่ผมบอก นานาจิตตัง
แต่ทำเป็นแบบให้มีปุ่มเลือก ใช้ หรือ ไม่ใช้ ก็ได้ครับ
ถ้าใครไม่ชอบแบบซ้อน ก็ไม่ต้องเปิดใช้งานแบบซ้อน
ให้การเล่นแบบต่อเนื่องเป็น Default ของโปรแกรมครับ.

• ระดับ 4
  • *
ดีครับ มีไว้ไม่เสียหลาย อย่างที่ผมบอก นานาจิตตัง
แต่ทำเป็นแบบให้มีปุ่มเลือก ใช้ หรือ ไม่ใช้ ก็ได้ครับ
ถ้าใครไม่ชอบแบบซ้อน ก็ไม่ต้องเปิดใช้งานแบบซ้อน
ให้การเล่นแบบต่อเนื่องเป็น Default ของโปรแกรมครับ.

เห็นด้วยกับท่านครับอิอิ

• ระดับ 4
  • *
ว่าแต่ว่าท่านX MEN จะทำให้รึป่าวครับอิอิอิ :thank1: :thank2:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :happy: :D จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าเรื่องเฟดอินแล้วเฟดเอ้าท์ เป็นคอนเซ็ปยุคแรกๆของเอ็กตรีม ตอนยังเป็นวีหนึ่งอยู่แหละครับ แต่การใช้งานแล้วมันค่อนข้างธรรมดาเกินไปเลยยกเลิก เปลี่ยนแนวใหม่ดีกว่า อิอิ  :D :happy:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
:happy: :D จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าเรื่องเฟดอินแล้วเฟดเอ้าท์ เป็นคอนเซ็ปยุคแรกๆของเอ็กตรีม ตอนยังเป็นวีหนึ่งอยู่แหละครับ แต่การใช้งานแล้วมันค่อนข้างธรรมดาเกินไปเลยยกเลิก เปลี่ยนแนวใหม่ดีกว่า อิอิ  :D :happy:
น่าจะทำไว้เฟื่อสมาชิกที่ไม่ได้ใช้เล่นออกคอนเสิร์ต แล้วใช้ระบบปิด-เปิด ฟังค์ชันนี้ จะได้แล้วกันไป กลุ่มออกคอนเสิร์ตก็ใช้แบบต่อเพลงเนียนๆมีกลองส่ง กลุ่มที่ใช้ระบบครอบครัวก็มาใช้แบบปกติ มีเฟทอิน เฟทเอ้าท์ เพื่อความได้อารมย์ในการร้องเพลง

• ระดับ 4
  • *
น่าจะทำไว้เฟื่อสมาชิกที่ไม่ได้ใช้เล่นออกคอนเสิร์ต แล้วใช้ระบบปิด-เปิด ฟังค์ชันนี้ จะได้แล้วกันไป กลุ่มออกคอนเสิร์ตก็ใช้แบบต่อเพลงเนียนๆมีกลองส่ง กลุ่มที่ใช้ระบบครอบครัวก็มาใช้แบบปกติ มีเฟทอิน เฟทเอ้าท์ เพื่อความได้อารมย์ในการร้องเพลง
เห็นด้วยครับ

bansuphan

• บุคคลทั่วไป
จะเหมาะกับการเล่นงานคาราโอเกะครับ  แต่ก็น่าจะมีไว้สำหรับท่านที่อยากใช้ตรงนะนี้

• ระดับ 4
  • *
ช่วยดันส่งข่าวถึงท่านX men ด้วยครับ  :thank1: :th1: :thank2:เด็กน้อยจังหวัดตาก