ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ midi edit ขณะเล่นเมดเล่ย์หรือเปลี่ยน tempo เพลงสะดุด เพราะใช้ tempo เดิม  (อ่าน 2700 ครั้ง)

นายวาสนา พลขยัน

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ midi dit ขณะเล่นเมดเล่ย์หรือเปลี่ยน tempo เพลงสะดุด เพราะเพลงจะกลับไปที่ tempo เดิม
แก้ไขยังไงครับ ผมเพิ่งหัดใช้ Xtreme

mildly

• บุคคลทั่วไป
โปรแกรมตั้งไว้อย่างนี้เองแหละครับ Tempo จะคงเดิมครับแต่เสียงอื่นๆ ปรับเบาปรับดังหรือปรับเปลี่ยนเครื่องดนตรีได้ ถ้าเราเปลี่ยนมันก็จะเซฟทับของเก่าลงไป แต่ความเร็วอยากให้คงเดิมไว้เพราะถ้าวันหลังเรามาเปิดใหม่แล้วไม่ได้เล่นเมดเล่ย์ความเร็วจะยังเป็นเสียงเดิมครับ