ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาเกี่ยวกับฟังก์ชั่น Metronome  (อ่าน 5670 ครั้ง)

ออฟไลน์ eadkb

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
แจ้งปัญหาเกี่ยวกับฟังก์ชั่น Metronome
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2021, 11:43:56 น. »
ในภาพ  วัตถุประสงค์เขาทำไว้เซ็ตระบบเพื่อแยกเสียงเมโทรนอมออกไปจากช่องดนตรีหลัก     ไปออกช่องสัญญาณเสียงอื่นๆ  เพื่อแยกเอาไปใช้งานกับนักดนตรีบางคนที่ต้องการคุมจังหว่ะดนตรีเช่นมือกลอง  ที่ต้องการตีกลองทับไลน์ดนตรีอื่นให้เป๊ะๆ  ก็ต้องฟังเสียงเคาะห้องดนตรีป๊อกๆๆๆ จากเมโทรนอมนี้        โดยที่เสียงเมโทรนอมจะไม่ไปดังป๊อกๆๆๆๆๆรวมกับดนตรีชิ้นอื่นๆให้คนฟังรำคาญ    ดังนั้น เวลาใช้งานต้องเปิดเมโทรนอมด้วย
ที่อธิบายมา ผมเข้าใจอยู่แล้วครับ
แตที่ผมตอบคำถามของผู้ถาม ซึ่งเค้าถามว่า Metronome จุดนี้ทำหน้าที่อะไร ทั้งสองคำถาม ซึ่งมีภาพประกอบคำถาม
ผมก็ตอบคำถามไปตามในภาพที่ถาม แค่นั้นครับ
และถ้าเค้าไปเจอ Metronome อึกจุดนึง ซึ่งมันอยู่ใน midi mapper ในแท็ป speaker channel เค้าก็คงจะถามอีกว่า
Metronome จุดนี้ทำหน้าที่อะไร
 !!! สรุปคือ เค้าไม่ได้ถามว่า Metronome ทำหน้าที่อะไรนะครับ  :thank1: