ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเพลงไปประมาณ 5-10เพลง เพลงสะดุด ต้องปิด-เปิดใหม่ เรื่อยๆ  (อ่าน 1996 ครั้ง)

ออฟไลน์ atiwut

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#96E0BAE1 ซื้่อจากคุณหนุ่มเมืองลำดวน
ผมมีปัญหาการเล่นเพลงใน Extreme คาราโอเกะครับ เล่นเพลงไปประมาณ5-10เพลง แล้วเพลงสะดุด กระตุก ต้องปิด-เปิดโปรแกรมใหม่ พอปิด-เปิดใหม่ก็เล่นได้ 5-10 เพลงแล้วกระตุกเหมือนเดิม ต้องแก้อย่างไรครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นกับโปรแกรม ก็ลองลบโปรแกรมแล้วโหลดใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม วินโดว์ก็ลงใหม่ก็ยังเป็น ทั้งๆที่เครื่องไม่หนักอะไรเลย โปรแกรมก็ไม่เยอะ ใช้เล่นExtreme อย่างเดียว เลยว่าจะขอคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
เล่นเพลงไปประมาณ 5-10เพลง เพลงสะดุด ต้องปิด-เปิดใหม่ เรื่อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2021, 12:18:51 น. »
windows ลิขสิทธิ์ แท้มั๊ยครับ
สเป๊กเครื่อง
ลักษณะการใช้โปรแกรม แยกไลน์ ?
bus group  +soundfont ที่ใช้

ตัวแทนที่ได้ hardlock มา  แก้ไขให้ได้แน่นอนครับ  ลองติดต่อดูครับ   :95:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2021, 12:21:21 น. โดย ขวัญ »

• ระดับ 2
  • *
  • HL#96E0BAE1 ซื้่อจากคุณหนุ่มเมืองลำดวน
เล่นเพลงไปประมาณ 5-10เพลง เพลงสะดุด ต้องปิด-เปิดใหม่ เรื่อยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2021, 20:09:10 น. »
วินโดว์ ไม่แท้ครับ ลงทั่วไปครับ

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2021, 20:14:53 น. »
windows ลิขสิทธิ์ แท้มั๊ยครับ
สเป๊กเครื่อง
ลักษณะการใช้โปรแกรม แยกไลน์ ?
bus group  +soundfont ที่ใช้

ตัวแทนที่ได้ hardlock มา  แก้ไขให้ได้แน่นอนครับ  ลองติดต่อดูครับ   :95:
ครับขอบคุณครับ
แต่ปัญหาตอนนี้คือลงวินโดว์ใหม่แล้วโปรแกรมหาฮาร์ดล็อคไม่เจอ

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2021, 22:32:46 น. »
สรุป โหลดตัวติดตั้งผิดครับ เลยหาฮาร์ดล็อคไม่เจอ
เดี๋ยวลองเล่นเพลงดูก่อนจะสดุดไหม

ออฟไลน์ ผอ.ธวัช

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE759F3 สั่งจากครูภูมิ ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2021, 10:01:17 น. »
ครับขอบคุณครับ
แต่ปัญหาตอนนี้คือลงวินโดว์ใหม่แล้วโปรแกรมหาฮาร์ดล็อคไม่เจอ
เปิดเข้าไปในโปรแกรม เลือกที่ driver คลิกเข้าไปติดตั้งครับ

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2021, 10:52:17 น. »
ติดต่อผู้จำหน่าย ง่ายที่สุดครับ แต่หากอยากทราบคร่าวๆ ก็น่าจะ สเปคคอม., แรม, วินโดว์, ถ้าตัวโปรแกรมExtreme ก็น่าจะเกี่ยวกับการติดตั้งเวอร์ชั่นที่ไม่เหมาะกับ

สเปคคอม หรือการตั้งค่าที่สูงเกินไปสำหรับสเปคคอม. หรือง่ายๆเลยคือ ตัวซาวน์ฟ้อนต์ ที่ใหญ่เกินไป ลองเปลี่ยนตัวเล็กๆดูก่อน ค่อยๆไล่ไปเรื่อยๆ

:38:

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2021, 10:58:48 น. »
ติดต่อผู้จำหน่าย ง่ายที่สุดครับ แต่หากอยากทราบคร่าวๆ ก็น่าจะ สเปคคอม., แรม, วินโดว์, ถ้าตัวโปรแกรมExtreme ก็น่าจะเกี่ยวกับการติดตั้งเวอร์ชั่นที่ไม่เหมาะกับ

สเปคคอม หรือการตั้งค่าที่สูงเกินไปสำหรับสเปคคอม. หรือง่ายๆเลยคือ ตัวซาวน์ฟ้อนต์ ที่ใหญ่เกินไป ลองเปลี่ยนตัวเล็กๆดูก่อน ค่อยๆไล่ไปเรื่อยๆ

:38:
ขอบคุณมากครับ ให้ทีมงานรีโมทให้แล้วครับ กำลังลองเล่นๆดูครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2021, 11:54:24 น. »
แนะนำนะครับ อย่าลง windows แบบ ghost ที่ร้านคอมทั่วไปชอบลงให้ลูกค้า ให้ลง windows อย่างเดียว แล้วค่อยเลือกลงโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้งานเพิ่มเติม ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน ถ้าอยู่สมุทรปราการ ยกเครื่องไปหาผม ผมทำให้ฟรีครับ ถ้ายังไม่หายก็ต้องเช็คอุปกรณ์ เช่น แรม ฮาร์ดดิส ว่าใช้งานปกติไหม ถ้าฮาร์ดดิสมีแบดหรือดีเลย์ ก็จะทำให้เกิดอาการสะดุดได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2021, 12:51:51 น. โดย หนุ่ม เมืองลำดวน »