ผู้เขียน หัวข้อ: Hardlockโดนขโมยไปครับ แจ้งทางไหนครับ  (อ่าน 3397 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neonidas

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 2315857F หนุ่มเมืองลำดวน
Hardlockโดนขโมยไปครับ แจ้งทางไหนครับ
« เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2021, 22:30:34 น. »
พอดีโดนมือดีหยิบถอดไปครับ เปิดกล้องหาไม่เจอ คิดว่าน่าจะไปแล้ว แจ้งหมายเลขHardlockได้ที่ใครครับ เผื่อมีเอามาลงทะเบียน

ออฟไลน์ Sanehคนเมืองพุทธ

• *
  • 42F6E935 เอื้อศิลป์, 1E000F55 อู๊ด โคจร
Hardlockโดนขโมยไปครับ แจ้งทางไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 05:48:51 น. »
ปกติถ้าหายคงยากที่จะได้คืน
และไม่มีการประกันด้วย
แต่ถ้ามีการซื้อเพลงไว้แล้ว สามารถขอแจ้งย้ายจากตัวเก่ามาตัวใหม่ได้
แต่ตัวใหม่ก็ต้องซื้อราคาเต็มเท่าเดิม

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 07:21:49 น. »
พอดีโดนมือดีหยิบถอดไปครับ เปิดกล้องหาไม่เจอ คิดว่าน่าจะไปแล้ว แจ้งหมายเลขHardlockได้ที่ใครครับ เผื่อมีเอามาลงทะเบียน

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=102444

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 09:09:32 น. »
แต่ถ้ามีการซื้อเพลงไว้แล้ว สามารถขอแจ้งย้ายจากตัวเก่ามาตัวใหม่ได้
แต่ตัวใหม่ก็ต้องซื้อราคาเต็มเท่าเดิม

ตามนั้นครับ จะหายหรือโดนขโมยก็ต้องซื้อใหม่ ส่วนเรื่องเพลง ให้ติดต่อผู้แทนจำหน่ายครับ

ออฟไลน์ Sumatethep

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 17:25:36 น. »
ตามนั้นครับ จะหายหรือโดนขโมยก็ต้องซื้อใหม่ ส่วนเรื่องเพลง ให้ติดต่อผู้แทนจำหน่ายครับ
ขออนุญาตถามต่อ เผื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกอื่นๆ
1. เมื่อทางผู้ขายทราบรหัสที่หายหรือถูกขโมยแล้วจะยกเลิกการใช้รหัสนั้นให้มีผลทันที คนขโมยเอาไปไม่สามารถเปิดโปรแกรมeXtremeได้ ถูกต้องไหมครับ
2. ทางผู้ขายมีวิธีตรวจสอบไหมครับว่า รหัสที่รับแจ้งว่าหายหรือถูกขโมยนั้น เป็นของผู้แจ้งเอง ไม่ใช่ของคนอื่นที่จงใจแกล้งหลอกแจ้งไป
3. ทางผู้ขายช่วยอนุเคราะห์แจ้งไปให้ผู้ขายมิดี้EMK /XMK  /SoundFont และอื่นๆที่ผู้เสียหายเคยใช้บริการรหัสเก่า มาใช้รหัสใหม่(ที่ซื้อแทนตัวเสียหาย)ด้วย ถูกต้องไหมครับ

ขอขอบคุณอย่างสูง  อาจมีข้อสงสัยอื่นอีก
 :thank1:

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 17:45:53 น. »
ขออนุญาตถามต่อ เผื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกอื่นๆ
1. เมื่อทางผู้ขายทราบรหัสที่หายหรือถูกขโมยแล้วจะยกเลิกการใช้รหัสนั้นให้มีผลทันที คนขโมยเอาไปไม่สามารถเปิดโปรแกรมeXtremeได้ ถูกต้องไหมครับ
2. ทางผู้ขายมีวิธีตรวจสอบไหมครับว่า รหัสที่รับแจ้งว่าหายหรือถูกขโมยนั้น เป็นของผู้แจ้งเอง ไม่ใช่ของคนอื่นที่จงใจแกล้งหลอกแจ้งไป
3. ทางผู้ขายช่วยอนุเคราะห์แจ้งไปให้ผู้ขายมิดี้EMK /XMK  /SoundFont และอื่นๆที่ผู้เสียหายเคยใช้บริการรหัสเก่า มาใช้รหัสใหม่(ที่ซื้อแทนตัวเสียหาย)ด้วย ถูกต้องไหมครับ

ขอขอบคุณอย่างสูง  อาจมีข้อสงสัยอื่นอีก

1. รถที่ถูกขโมยไปแล้ว มันก็ยังสามารถสตาร์ทติดใช้งานได้ โปรแกรมก็เช่นกัน
2. ผมขายผมไม่ถามเลขบัตรประชาชนผู้ซื้อก่อนขายหรอกครับ
3. ผู้ซื้อต้องทำการแจ้งเองตามช่องทางต่างๆ ที่เหมาะสมเช่น sf อาจติดต่อทางข้อความส่วนตัว

:88:

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 21:56:19 น. »
1. รถที่ถูกขโมยไปแล้ว มันก็ยังสามารถสตาร์ทติดใช้งานได้ โปรแกรมก็เช่นกัน
2. ผมขายผมไม่ถามเลขบัตรประชาชนผู้ซื้อก่อนขายหรอกครับ
3. ผู้ซื้อต้องทำการแจ้งเองตามช่องทางต่างๆ ที่เหมาะสมเช่น sf อาจติดต่อทางข้อความส่วนตัว

:88:
ขอบคุณครับนายหัว  ครูตีความแต่ละข้อแล้วครับ
1. มีตำรวจจราจรหรือตำรวจทางหลวงในบ้านเรารับแจ้งความ ติดตามให้ได้ไหมครับ ในกรณีที่เจ้าของลงทะเบียนแจ้งรหัสฮาร์ดล็อค(ตัวที่ถูกขโมย)ในระบบของeXtreme Karaoke ที่เผอิญขโมยรู้รหัสเข้าระบบได้  ส่วนกรณีเจ้าของยังไม่ลงทะเบียนแจ้งรหัสฮาร์ดล็อค ถูกขโมยไปเสียก่อน ขโมยนำไปแจ้งลงทะเบียนเป็นของตัวเอง ก็สบายไป ถูกต้องนะครับ
2. ครูคิดมากไปเอง ไม่น่าทำแกล้งใครได้ เพราะแต่ละคนต้องมีรหัสเข้าระบบeXtreme Karaokeของตัวเอง เมื่อเข้าระบบแล้ว รหัสฮารฺ์ดล้อคก็จะโชว์ของใครของมัน จะบอกแทนคนอื่นเขาได้หรือ
3. ตนเองเป็นที่พึ่งแห่งตน สัตว์โลกเป็นไปตามกรรมของตัวเอง

ครูตีความตามสติปัญญาของครูคนเดียว ท่านอื่นคิดอย่างไรตามใจท่านแต่จงยังประโยชน์ให้เกิดกับส่วนรวมมากที่สุดเถิด
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 22:06:45 น. โดย Sumatethep »

ออฟไลน์ Neonidas

• *
  • 2315857F หนุ่มเมืองลำดวน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2021, 22:50:06 น. »

ขอบคุณครับ ซื้อใหม่ไปแล้วครับ แต่ลองถามดูเผื่อว่าแจ้งช่องทางไหนได้บ้างเผื่อคนขโมยมาลงทะเบียนในBoard จะได้ตามได้ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 07:29:26 น. »
ใครจะติดตามให้หล่ะครับครู ใครได้ไปก็ใช้ได้ทั้งนั้นแหล่ะ
การแจ้งในบอร์ดเพียงเพื่อทราบ
รหัสนี้ของใคร ซื้อจากใคร คนขาย
คนนั้นจะดูแลท่าน 1 ปีตามเงื่อนไข
มันแค่เหมือน flash drive ที่เราเขียน
ไฟล์ลงไปไม่ได้เท่านั้นเอง

ของตั้งต้นราคา 2050, บาทมันจะเพิ่มราคา
ไปเมื่อมีการซื้อเพลงซื้อ sf

ผมพูดในฐานะ user เท่านั้น
ถ้า hl ฝัง sim แล้วแจ้งเตอนเวลา
ถูกใช้งานได้คงราคาไม่สองพันแน่ครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 09:17:13 น. »
ใครจะติดตามให้หล่ะครับครู ใครได้ไปก็ใช้ได้ทั้งนั้นแหล่ะ
การแจ้งในบอร์ดเพียงเพื่อทราบ
รหัสนี้ของใคร ซื้อจากใคร คนขาย
คนนั้นจะดูแลท่าน 1 ปีตามเงื่อนไข
มันแค่เหมือน flash drive ที่เราเขียน
ไฟล์ลงไปไม่ได้เท่านั้นเอง

ของตั้งต้นราคา 2050, บาทมันจะเพิ่มราคา
ไปเมื่อมีการซื้อเพลงซื้อ sf

ผมพูดในฐานะ user เท่านั้น
ถ้า hl ฝัง sim แล้วแจ้งเตอนเวลา
ถูกใช้งานได้คงราคาไม่สองพันแน่ครับ
ตีความแล้ว แต่ละคนก็จะได้ประโยชน์ตามหน้าที่ของตนเท่าเทียมกันครับ

สุดท้ายคือ "ความสุขและความภูมิใจจากดนตรีeXtreme Karaokeของตัวเอง" ครับนายหัว
 :thank1:  :95:

ออฟไลน์ เรืองเดช

• ระดับ 3
  • *
  • 9C01123B noi1960
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 10:26:37 น. »
ขอแสดงความเห็นนิดหน่อยครับ

-หากล็อคไม่ให้หมายเลข HL ที่โดนขโมยไปนั้น อัพเดตเพลงได้  สามารถทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 10:41:26 น. »
ขอแสดงความเห็นนิดหน่อยครับ

-หากล็อคไม่ให้หมายเลข HL ที่โดนขโมยไปนั้น อัพเดตเพลงได้  สามารถทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็น XMK ทางผู้ใช้งานสามารถแจ้งได้ครับผม

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 11:15:08 น. »
แจ้ง รหัส  HL ที่หาย และ รหัส HL ที่ได้มาใหม่ ไปยัง ผู้ขายเพลง ขาย SoundFont ที่ท่านซื้อมา เพื่อให้เขาระงับ Licene เดิม แล้ว Gen Licene ให้ครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 16:04:13 น. »
แจ้ง รหัส  HL ที่หาย และ รหัส HL ที่ได้มาใหม่ ไปยัง ผู้ขายเพลง ขาย SoundFont ที่ท่านซื้อมา เพื่อให้เขาระงับ Licene เดิม แล้ว Gen Licene ให้ครับ
กรณีคำแนะนำของท่านคุณชายนี้ แสดงว่ารหัสHLตัวที่หาย(หรือถูกขโมย)สามารถเข้าระบบทะเบียนeXtremeได้  ถ้าคิดอีกแง่หนึ่ง มันคงไปโผล่โชว์รหัสHLให้เจ้าของเดิมเห็นแน่ๆ แล้วอะไรจะเกิดขึ้น เรื่องยาวเนาะ  เขาอาจจะเจอกันแล้วทำธุรกิจทางดนตรีeXtremeด้วยกันต่อไปก็ได้นะครับ
 :95:

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 17:00:06 น. »
กรณีคำแนะนำของท่านคุณชายนี้ แสดงว่ารหัสHLตัวที่หาย(หรือถูกขโมย)สามารถเข้าระบบทะเบียนeXtremeได้  ถ้าคิดอีกแง่หนึ่ง มันคงไปโผล่โชว์รหัสHLให้เจ้าของเดิมเห็นแน่ๆ แล้วอะไรจะเกิดขึ้น เรื่องยาวเนาะ  เขาอาจจะเจอกันแล้วทำธุรกิจทางดนตรีeXtremeด้วยกันต่อไปก็ได้นะครับ
 :95:

ผิดครับ
คนขาย soundfont เขาจะบันทึกไว้ว่ารหัสไหนซื้อ SF จากเขาไปบ้าง
เช่นเดียวกับ EMK และ XMK มันไม่ได้ไปโผล่รหัสให้เจ้าของเดิมเห็นครับ

ออฟไลน์ Smith

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2F6A0A (พี่ฅนคอน)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 18:09:51 น. »
1. คนขโมยไป เพลงและซาวนด์ฟอนด์ของฮาร์ดล็อคตัวเดิม ก็คงเล่นเพลงและซาวนด์ฟอนด์ได้เท่าเดิมถึงปัจจุบัน ตอนที่หาย
2. เมื่อซื้อฮาร์ดล็อคใหม่ เจ้าของเพลงและซาวนด์ฟ้อนด์ กรุณาเจนรหัส ฮาร์ดล็อค ตัวใหม่ให้แล้ว
ดังนั้น ฮาร์ดล็อค ตัวที่ซื้อใหม่ ถึงจะสามารถอัพเดทเพลงในอนาคต และซาวนด์ฟอนด์ ได้ครับ
**และฮาร์ดล็อค ไม่มีระบบแจ้งเตือนเจ้าของเดิมเหมือนพวกโทรสัพท์มือถือและแทปเลต อิอิ**
**เข้าใจถูกไหมครับ ขอบคุณครับ**

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2021, 18:32:22 น. »
ผิดครับ
คนขาย soundfont เขาจะบันทึกไว้ว่ารหัสไหนซื้อ SF จากเขาไปบ้าง
เช่นเดียวกับ EMK และ XMK มันไม่ได้ไปโผล่รหัสให้เจ้าของเดิมเห็นครับ
ครูหมายถึง คนที่ได้HLจากเจ้าของจริงไป เจ้าของจริงยังไม่ได้ลงทะเบียนเลยนะครับ แล้วเขา(คนที่เอาไป)เอาไปสมัครลงทะเบียนเข้าระบบeXtremeเป็นของเขาเอง นะครับ เจ้าของเดิมน่าจะจำเลขรหัสHLได้นะครับ