หมวดหมู่ทั่วไป > คุยเรื่องทั่วไป (General Talk)

มีแรงร้อง ก็ร้องไป ความสุขของเรา ครับ

(1/13) > >>

ดนตรีไหมไทย:
ทุกคนคงมีเพลงประทับใจกันใช่ไหมครับ
เพลงนี้ จำได้ว่าอกหักครั้งแรก ใครไม่รู้เปิดมาเข้าหู คิดถึงก็มีความสุขดีครับ
หมายเหตุ : ซาวด์ออนบอร์ด(lenovo ของน้องขวัญ) เสตอริโอ เข้ามิกซ์ ซาวด์ฟอนต์พื้นฐานแจกฟรี ของ extream

Sumatethep:
เพลงนี้นักร้อง(ลูกทุ่ง)อาชีพหลายคนนำไปร้อง

ฟังลีลา สำเนียง น้ำเสียงของเจ้าของกระทู้ผู้ร้องเพลงนี้ ขอสันนิษฐาน นะครับว่า ใช้แนวการร้องของ"สดใส รุ่งโพธ์ทอง" ผิดถูกอย่างไร ช่วยแนะนำมาด้วยครับ
 :95:

--- อ้างจาก: Sumatethep ที่ วันที่ 23 กรกฎาคม  2023, 11:59:02 น. ---เพลงนี้นักร้อง(ลูกทุ่ง)อาชีพหลายคนนำไปร้อง

ฟังลีลา สำเสียง น้ำเสียงของเจ้าของกระทู้ผู้ร้องเพลงนี้ ขอสันนิษฐาน นะครับว่า ใช้แนวการร้องของ"สดใส รุ่งโพธ์ทอง" ผิดถูกอย่างไร ช่วยแนะนำมาด้วยครับ

--- End quote ---

ไม่รู้ตัวครับ มันน่าจะฝังในตัวไปแล้วครับ..55555

Sumatethep:

--- อ้างจาก: ดนตรีไหมไทย ที่ วันที่ 23 กรกฎาคม  2023, 12:34:33 น. ---ไม่รู้ตัวครับ มันน่าจะฝังในตัวไปแล้วครับ..55555

ขออภัยพิมพ์ผิด "ลีลา สำเนียง" ไม่ใช่"สำเสียง"

นั่นแหละคืออาการ"เข้าถึงอารมณ์นักร้องต้นแบบที่เราชื่นชอบ

เหมือนครูหละ อินใน"อาทัน"(ศรเพชร)ยิ่งได้ร้องเพลงของอาเขา ยิ่งมีความสุข เหมือนย้อนไปในอดีตยังไงยังงั้น เดี๋ยวค่ำวันนี้ ส่งอีกเพลง จังหวะโซล ในฟลอร์รำวงโบราณเลย

--- อ้างจาก: Sumatethep ที่ วันที่ 23 กรกฎาคม  2023, 18:09:57 น. ---ขออภัยพิมพ์ผิด "ลีลา สำเนียง" ไม่ใช่"สำเสียง"

นั่นแหละคืออาการ"เข้าถึงอารมณ์นักร้องต้นแบบที่เราชื่นชอบ

เหมือนครูหละ อินใน"อาทัน"(ศรเพชร)ยิ่งได้ร้องเพลงของอาเขา ยิ่งมีความสุข เหมือนย้อนไปในอดีตยังไงยังงั้น เดี๋ยวค่ำวันนี้ ส่งอีกเพลง จังหวะโซล ในฟลอร์รำวงโบราณเลย

:95: :95: :95:
เอามาให้ฟังเพื่อหาเรื่องคุยแหล่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version