เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

Power Mix จะเลือกใช้เฉพาะภาค Mixer ได้ไหมครับ

(1/3) > >>

manitd:
ผมได้ Power Mixer 12ch/500 w ต่อลำโพงได้ 4 ชุด มาเครื่องหนึ่ง อยากจะลองใช้เฉพาะภาค Mixer เท่านั้น เพื่อต่อกับเครื่องเสียงฟังภายในบ้าน เพราะยังไม่มีชุดลำโพงวัตต์สูงๆเลย ถึงมีก็คงเปิดฟังในบ้านไม่ได้.....ผมกลัวว่าถ้าเปิดเครื่องโดยไม่มีลำโพงต่ออยู่ กลัวควันจะขึ้นครับ หรือว่าต้องหาความต้านทานมาต่อแทนลำโพง หรือมีวิธีอื่นอีกครับ...ขอคำแนะนำครับ

อนันตชัย ระยอง:
ต่อได้เลยครับ..ไม่ต่อลำโพงก็ไม่เป็นไร..

วิชัยคนธรรพ์:
ไม่มีปัญหาครับ

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):
  :o หรือว่าต้องหาความต้านทานมาต่อแทนลำโพง  :o :o

If used resistant very low., the transistor it burn. 555555  ;D ;D ;D

จูเนียร์:

--- อ้างจาก: กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d) ที่ วันที่  8 ธันวาคม  2008, 23:21:52 น. ---  :o หรือว่าต้องหาความต้านทานมาต่อแทนลำโพง  :o :o

If used resistant very low., the transistor it burn. 555555  ;D ;D ;D

--- End quote ---

เห็นด้วยครับ  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version