เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

Power Mix จะเลือกใช้เฉพาะภาค Mixer ได้ไหมครับ

<< < (2/3) > >>

chollathee:
ปกติ Power Mixer จะมีให้ปรับกำลังวัตต์ที่ด้านหลังนะครับ เห็นเกือบทุกยี่ห้อเลย

กำลังต่ำสุดที่เห็น น่าจะ 75W + 75W มั้งครับ บางยี่ห้อ 100W + 100W เราก็ปรับเอาตามนั้น

manitd:
ขอบคุณครับ.... ผมสังเกตด้านหลังมีช่องเลือกสัญญาน มากมาย เป็นชุดๆ มี In-Out /Record/send-return  ทีนี้ถ้าผมเปิดเครื่องโดยไม่ได้ต่อลำโพง จะใช้เฉพาะ Mix ผมควรต่อสัญญานจาก Power mixer จากจุดไหน เพื่อไปต่อเข้าเครื่องเสียงภายในบ้าน หรือ Power Amp อื่น

จูเนียร์:

--- อ้างจาก: manitd ที่ วันที่  9 ธันวาคม  2008, 20:59:00 น. ---ขอบคุณครับ.... ผมสังเกตด้านหลังมีช่องเลือกสัญญาน มากมาย เป็นชุดๆ มี In-Out /Record/send-return  ทีนี้ถ้าผมเปิดเครื่องโดยไม่ได้ต่อลำโพง จะใช้เฉพาะ Mix ผมควรต่อสัญญานจาก Power mixer จากจุดไหน เพื่อไปต่อเข้าเครื่องเสียงภายในบ้าน หรือ Power Amp อื่น

--- End quote ---

Out เป็นสัญญาณแบบไหนครับ ใช่ Line Out หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ต่อได้ หรือจะใช้ Record ก็ได้ครับ

คำเตือน โปรดระวัง Power Amp บางรุ่นถ้าไม่มีโหลดอาจจะทำให้ภาคขยายเสียงเสียหายได้นะครับ

ขอชอลอ:

--- อ้างจาก: manitd ที่ วันที่  9 ธันวาคม  2008, 20:59:00 น. ---ขอบคุณครับ.... ผมสังเกตด้านหลังมีช่องเลือกสัญญาน มากมาย เป็นชุดๆ มี In-Out /Record/send-return  ทีนี้ถ้าผมเปิดเครื่องโดยไม่ได้ต่อลำโพง จะใช้เฉพาะ Mix ผมควรต่อสัญญานจาก Power mixer จากจุดไหน เพื่อไปต่อเข้าเครื่องเสียงภายในบ้าน หรือ Power Amp อื่น

--- End quote ---

ขอทราบรุ่นครับ

;D ;D ;D ;D ;D

manitd:
เป็น Power Mix รุ่นโบราณสักหน่อยครับ ของ TOA รุ่น RXA - 216 ครับ ยกหนักเอาเรื่องทีเดียว จึงเหมาะที่จะอยู่บ้านมากกว่า จากรูปที่แนบผมควรต่อสัญญานออกจากจุดไหนครับ...ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version