ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญเพื่อนสมาชิกชาวภาคตะวันออกและสมาชิกทุกท่านร่วมพบปะสังสรรค์ครับ  (อ่าน 416461 ครั้ง)

tawa

• บุคคลทั่วไป
        ท่านอนันตชัยวันนั้นผมลืมแจ้งนามสกุลคับ
            ผม ร.ต.ประดิษ  ฟูแก้ว บรรจุจากนักศึกษา ปวช.ช่างอีเล็คทรอนิคส์
  ในสมัยนั้น ท่านคงจำได้ในกรมของเรา ทางเข้ากองรักษาการณ์จะมีอาคารไม้อยู่แถวหนึ่งนั้นแหล่ะครับเป็นจุดเริ่มต้นของผมครับ
   เป็นทั้งห้องติวและห้องสอบเป็นช่างซ่อมประจำหน่วยสื่อสาร ที่กองสื่อสาร ศูนย์สงครามพิเศษ    ( ปี 26 ) ในตอนนั้น เดีี๋ยวนี้ยุบหน่วยไปแล้วครับ
   อยู่ได้ 2 เดือน ทาง หมวดสื่อสารกองพันฝึกรบพิเศษที่ 9 ( ค่ายหนองตะกู อ.ปากช่อง ) ขอตัวไปช่วยราชการและปรับย้ายในที่สุดอยู่ได้
     9 ปี ก็ปรับมารับตำแหน่ง จ.ที่ ส.พัน.35 หน่วยบัญชาการสงคราพิเศษครับ  ปี 34  ขอโทษครับท่านรุ่นเดียวกับ อาจารย์ บุญมา หัดเจริญ หรือเปล่าครับ
   ตอนนี้ ร.อ.แล้วนะครับ อยู่แผนกทางสายของกองการศึกษา ( ตึกหลักสนามเทนนิส - ผบ.กรม)

งานที่ผ่านมาทำให้ผมได้รับอะไรหลายๆอย่างมากมายทั้งความรู้และประสบการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้น

โอกาสหน้าผมคงมีวาสนาได้เข้าร่วมโครงการดีๆ แบบนี้อีกนะครับ

จะมาลพบุรี วันไหน เมื่อไหร่ แจ้งให้ทราบด้วย ยินดีต้อนรับครับ

สำหรับพี่ชัยราชาผมต้องขอแสดงความเสียใจกับพี่อีกครั้งหนึ่ง เพราะว่าอะไๆๆ มันเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ

tawa

ร.ต.ประดิษ ฟูแก้ว และผู้ติดตาม คุณเด่นเดือน ครับ เป็นสมาชิกที่เข้าร่วมงานครั้งแรกครับ

คุณเด่นเดือน เป็นรุ่นน้องของพี่สุทินยอมดี (ลุงหนวด) อยู่ที่กรมส่งเสริมสหกรณ์( ในสมัยนั้น) แต่ตอนนี้ลงหนวดได้ลาออกจากราชการ มาทำกิจการร้านอาหารที่บ้าน 57 ม.3 ต.บางนาง อ.พานทอง จ.ชลบุรี tel.. 051-7811570  เพื่อนสมาชิกท่านใดผ่านมาทางนี้ก็ไปแวะเยี่ยมเยียนอุดหนุดกันได้นะครับ    ก็เหลือแต่เหลือแต่คุณเด่นเดือนที่ยังรับราชการอยู่  มาเจอกันในงานนี้แหล่ะครับ)

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ

ผม ร.ต.ประดิษ  ฟูแก้ว บรรจุจากนักศึกษา ปวช.ช่างอีเล็คทรอนิคส์

โอกาสหน้าผมคงมีวาสนาได้เข้าร่วมโครงการดีๆ แบบนี้อีกนะครับ

จะมาลพบุรี วันไหน เมื่อไหร่ แจ้งให้ทราบด้วย ยินดีต้อนรับครับ

สำหรับพี่ชัยราชาผมต้องขอแสดงความเสียใจกับพี่อีกครั้งหนึ่ง เพราะว่าอะไๆๆ มันเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ

ขอบคุณมากครับผู้หมวด วันนั้นผมเสียโอกาสจริงๆเพราะบรรยากาศไม่เอื้ออำนวย
พวกเรายังไม่ได้ทำความรู้จักกันเลย อีนางฝนอีนางลมมาแล้ว ต้องรีบหนี เลยเสียเวลาเปล่าประโยชน์
คราวหน้าครับจะจัดโคราช เชิญผู้หมวดด้วยครับ ผมลืมแนะนำตัว ชื่อจริงผม ร.ต. ราชา จอมกิ่ง คำว่า ชัยคือชื่อเล่น
จบนายสิบรุ่น 6 ปี16 เป็นข้าราชการบำนาญได้ 2 ปีแล้ว ก่อนนั้นจบจากเทคโนภาคฯแผนกอีเล็คโทรนิคเหมือนกัน
และอยู่ในวงการแสง สี เสียง เป็นคนกลางคืนตั้งแต่ ปี 2525 ครับผม

tawa

ร.ต.ประดิษ ฟูแก้ว และผู้ติดตาม คุณเด่นเดือน ครับผมอดีตรับราชการกองพันทหารสื่อสารที่35 หน่วยบัญชาการสงคราพิเศษ ( ที่เคยเรียกคุ้นกันว่า พลร่มป่าหวาย)  เป็นสมาชิกที่เข้าร่วมงานครั้งแรกครับ

ส่วนคุณเด่นเดือน เป็นรุ่นน้องของพี่สุทิน  ยอมดี (ลุงหนวดของเรา) อยู่ที่กรมส่งเสริมสหกรณ์( ในสมัยนั้น) แต่ตอนนี้ลงหนวดได้ลาออกจากราชการ มาทำกิจการส่วนตัวเปิดร้านอาหารที่บ้านเลขที่ 57 ม.3 ต.บางนาง อ.พานทอง จ.ชลบุรี  tel.. 051-7811570  เพื่อนสมาชิกท่านใดผ่านมาทางนี้ก็ไปแวะเยี่ยมเยียนอุดหนุดกันได้นะครับ    ก็เหลือแต่เหลือแต่คุณเด่นเดือนที่ยังรับราชการอยู่  มาเจอกันในงานนี้แหล่ะครับ)

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
ร.ต.ประดิษ ฟูแก้ว และผู้ติดตาม คุณเด่นเดือน ครับผมอดีตรับราชการกองพันทหารสื่อสารที่35 หน่วยบัญชาการสงคราพิเศษ ( ที่เคยเรียกคุ้นกันว่า พลร่มป่าหวาย)  เป็นสมาชิกที่เข้าร่วมงานครั้งแรกครับ

ส่วนคุณเด่นเดือน เป็นรุ่นน้องของพี่สุทิน  ยอมดี (ลุงหนวดของเรา) อยู่ที่กรมส่งเสริมสหกรณ์( ในสมัยนั้น) แต่ตอนนี้ลงหนวดได้ลาออกจากราชการ มาทำกิจการส่วนตัวเปิดร้านอาหารที่บ้านเลขที่ 57 ม.3 ต.บางนาง อ.พานทอง จ.ชลบุรี  tel.. 051-7811570  เพื่อนสมาชิกท่านใดผ่านมาทางนี้ก็ไปแวะเยี่ยมเยียนอุดหนุดกันได้นะครับ    ก็เหลือแต่เหลือแต่คุณเด่นเดือนที่ยังรับราชการอยู่  มาเจอกันในงานนี้แหล่ะครับ)

เอ้า...บางนางหรอ..ผมไปออกจะบ่อยครับ ไม่รู้มาก่อน ม่ายงั้นแวะ แล้วหล่ะครับฃ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
        ท่านอนันตชัยวันนั้นผมลืมแจ้งนามสกุลคับ

เมื่อคืนวันพฤหัสฯที่ 5 ผมไปค้างที่ลพบุรี แต่ไม่ได้โทรหาพี่ครับ เพราะมีเวลาน้อย ..

ผมรุ่นเดียวกับ พ.ต.เชี่ยวชาญ (ติด พ.ท.แล้วมั้ง) ตอนนี้ย้ายไปอยู่ กซสอ.สส.
ที่ ส.พัน 35 มีรุ่นผมอยู่บ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้ (17/2527 + 5/2527)

tawa

วันหน้าคงได้เจอกันอีกนะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างผมประทับใจมากครับ

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
วันหน้าคงได้เจอกันอีกนะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างผมประทับใจมากครับ
ครับผม...
ต้องขออภัยจริง ๆ ที่ไม่ได้คุยกับใครมากนัก....ฝนหนอฝน ไม่น่าเลย...ความสนุกหายหมดเลย...
หลาย ๆ คนตั้งใจมางานนี้...แต่มาเจอแบบนี้ คงไม่อยากมาทะเลอีกนานเลย
คิดแล้วยังเครียดอยู่เลยครับ

tawa

เอ้า...บางนางหรอ..ผมไปออกจะบ่อยครับ ไม่รู้มาก่อน ม่ายงั้นแวะ แล้วหล่ะครับฃ

ว่างๆ แวะเล่นดูตามเบอร์โทรที่ผมให้ไว้ ผมถือว่าท่านเป็นครูทางด้านนี้ท่านหนึ่งครับ

ผมความรู็และประสบการณ์น้อยมากครับ ลองถามครูภูมิดูก็แล้วกัน

james-giggs

Re: น้องใหม่ จากเชียงใหม่คร๊าฟฟฟ
« ตอบกลับ #1584 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 04:41:51 น. »
อืม.....?

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
ครับผม...
ต้องขออภัยจริง ๆ ที่ไม่ได้คุยกับใครมากนัก....ฝนหนอฝน ไม่น่าเลย...ความสนุกหายหมดเลย...
หลาย ๆ คนตั้งใจมางานนี้...แต่มาเจอแบบนี้ คงไม่อยากมาทะเลอีกนานเลย
คิดแล้วยังเครียดอยู่เลยครับ
ไม่ต้องเครีด...ไม่ต้องเข็ด....ตะวันขึ้นมา แล้วก็ตกดิน แล้วก็ขึ้นอีก....เดี๋ยวรวมพลังกัน.....เอาอีก.... :D :D :D :flower: :flower: :flower:

yadongsound

เตรียมเล่นน้ำสงกรานต์ดีกว่า

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
เตรียมเล่นน้ำสงกรานต์ดีกว่า
ถ้าไม่ได้ไปไหน...เดี๋ยวไปเล่นน้ำสงกรานต์ด้วยดีกว่าครับพี่  :beer: ;D

yadongsound

ถ้าไม่ได้ไปไหน...เดี๋ยวไปเล่นน้ำสงกรานต์ด้วยดีกว่าครับพี่  :beer: ;D
เรียนเชิญด้วยความยินดีครับ  :beer:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
ทำงานทุกวันเลยครับ ;D

yadongsound

ทำงานทุกวันเลยครับ ;D
ผมหยุดยาว 10-16 เมาายน 2555  และจะไปหยุดวันไหลอีกที 19-20 เมษายน 2555   เดือนนี้ทั้งเดือน ทำงาน 10  วันครับ :beer:

• *
ผมหยุดยาว 10-16 เมาายน 2555  และจะไปหยุดวันไหลอีกที 19-20 เมษายน 2555   เดือนนี้ทั้งเดือน ทำงาน 10  วันครับ :beer:
มาซอยน้องแน้เป็นหยังล่ะ ;D ;D ;D

yadongsound

มาซอยน้องแน้เป็นหยังล่ะ ;D ;D ;D
งาน Instrument เฮ็ดบ่เป็น ถ่าเป็นงาน Mechanical เฮ็ดได้ยู้

• *
งาน Instrument เฮ็ดบ่เป็น ถ่าเป็นงาน Mechanical เฮ็ดได้ยู้
หัวอกเดียวกัน เค้าคุยอะไรกันนี่ ผมไม่รู้เรื่องครับ ;D ;D ;D

• **
มีงาน PLC มั๊ย..จะหา job พิเศษ.. ;D

• *

• *
มีงาน PLC มั๊ย..จะหา job พิเศษ.. ;D
ทำไมพึ่งบอกล่ะ :mad245: :mad245: :mad245: :mad245: :mad245: :mad245:
หลังสรงกรานต์อยากเทรน plc คอนกรีต  รับสอนไม๊....มีพื้นจากยี่ห้ออื่นแล้ว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สมบัติ บ้านค่าย

• *
  • 48957634 ((MP))

ติดจานดาวเทียม..ก็รวยแล้ว

yadongsound

yadongsound

น้าสมบัติ EQ หน้าเขียว จะส่งมาวันที่ 17  เด้อ!